ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะสี่ประตูตอนนี้ ใครนุ่มสุดครับ  (อ่าน 8765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: กระบะสี่ประตูตอนนี้ ใครนุ่มสุดครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 15:17:15 »
DMAX ครับ

แต่ถ้า BT ได้ความมั่นใจเพิ่มขึ้น แต่อาจจะนุ่มน้อยกว่า

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
Re: กระบะสี่ประตูตอนนี้ ใครนุ่มสุดครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 16:51:01 »
เคยใช้อีซูสุมาก่อนเรื่องความนิ่มนุ่มของช่วงล่างไม่เท่าไรแต่ผมคิดว่าได้ที่เบาะนั่ง เบาะนั่งอีซูสุตั้งแต่อดีตจนปัจจุบันนุ่มยังไงก็ยังคงนุ่มเหมือนเดิม ส่วนมาสด้าที่ผ่านมาก่อนจะเป็นตัว All new ช่วงล่างก็ไม่ต่างจากโตโยต้าสมัยก่อนที่จะเป็นตัววีโก้ ปัจจุบันมาสด้าทำมาได้ดีกว่าเดิม ส่วนฟอร์ดก่อน All new ช่วงล่างก็แข็งเพราะเป็นดีไซน์มาเพื่อการลุยหนักสไตล์ตะวันตกปัจจุบันก็ทำมาได้ดีแรง สูงใหญ่ ส่วนวีโก้ปัจจุบันปรับปรุงช่วงล่างมาในลักษณะแน่นหนึบเกาะถนนบรรทุกดีแข็งแกร่งทนทาน ด้วยระบบ DTS  เรื่องนุ่มสู้อีซูสุไม่ได้เพราะเบาะนั่ง ถ้าเลือกไปใช้งานจริงๆบรรทุกหนักไม่กลัว ศูนย์บริการมีมากมาย เล่นโตต้าช่วงนี้ไม่ต้องวิตกในเรื่องการบริการและอะไหล่ เพราะยังเป็นเวอร์ชั่นเดิมอยู่ ;D

ออฟไลน์ RUNDOG

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 12:58:03 »
ถ้าไม่รีบช่วงนี้ ผมว่าไปทดลองขับ ทอลองนั่งดูให้ทุกยี่ห้อเลยครับ ดูความนุ่ม แล้วดูเรื่องเบาะว่ากระชับดีไม๊ บางรุ่นช่วงล่างนุ่มแต่เบาะไม่ดีก็เท่านั้น ดูภายในด้วย เดี๋ยวพอปีหน้าพาเหรดกันออกชุดใหญ่ทั้ง Hilux ตัวใหม่อีก ทั้งยี่ห้อที่ All new แล้วต้องไมเนอร์อีก

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2013, 22:13:29 »
แนะนำต้องไปลองเองทุกยี่ห้อแล้วจะรู้เลยครับ ฟิลไม่เหมือนกันแน่
ส่วนถ้าบอกว่ารอได้ ผมว่ารอดูนิววีโก้ปีหน้าก็ดี จะได้ลองทุกตัวแล้วค่อยตัดสินใจ ส่วนตัวผมว่า ดีแมคนิ่มดี แต่นิ่มไปรึป่าวไม่รู้