ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ MAZDA3 MPS (MAZDASPEED PERFORMANCE)  (อ่าน 7694 ครั้ง)

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
เกี่ยวกับ MAZDA3 MPS (MAZDASPEED PERFORMANCE)
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 15:24:32 »
ณ.ตอนนี้ ถ้าเกิดว่าเราอยากได้เจ้า MAZDA3 MPS มาขับ เราจะต้องสั่งจากที่ไหนครับ

ระหว่าง สั่งกับ MAZDA โดยตรง หรือสั่งกับ GRAY MARKETING ครับ แล้วสั่งกับใครดีกว่ากัน (แพงกว่ากันด้วย)

คือสมมติว่า เผื่อมีพวกเศรษฐีบางคนอยากเท่ห์ก่อนใคร จะได้แนะนำเค้าถูก

เหตุผลที่เป็น MPS เพราะว่าในอนาคต MAZDA ก็คงไม่เอามาทำตลาดอยู่ดี

ขอคำตอบด้วยครับ จักขอบพระคุณอย่างยิ่ง

ด้วยความเคารพอย่างสูง

............/พลเอก/..............

( พลทหาร ชื่อเอก)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: เกี่ยวกับ MAZDA3 MPS (MAZDASPEED PERFORMANCE)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 16:35:23 »
สั่งผ่าน Grey Market คงจะง่ายกว่าครับ
เรื่องราคาก็แตกต่างกันไปในแต่ละเจ้า

ที่อู่ที่ผมทำรถ ก็เคยสั่ง MX-5 ตัวพิเศษเข้ามาให้ฝรั่งคนนึงเหมือนกัน
แต่ไม่ทราบจริงๆ ว่าสั่งจาก BRG หรือ TSL

Mazda3 MPS นี่ถ้านำเข้ามา สงสัยราคาคงอยู่ระดับสองล้านกลางแหง

ออฟไลน์ YenChar

Re: เกี่ยวกับ MAZDA3 MPS (MAZDASPEED PERFORMANCE)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 16:51:57 »
โทษนะครับ

รบกวนถามในนี้เลยว่า

Masdaspeed3 คือเอามาสด้า3 ไปแต่งในโรงงาน
หรือออกแบบ+ปรับโครงสร้างใหม่ทั้งหมด โดยใช้คอนเซบเดิมเหรอครับ??

เทียบได้กับแลนเซอร์/อีโว รึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 16:58:02 »
โทษนะครับ

Masdaspeed3 คือเอามาสด้า3 ไปแต่งในโรงงาน
หรือออกแบบ+ปรับโครงสร้างใหม่ทั้งหมด โดยใช้คอนเซบเดิมเหรอครับ??

เทียบได้กับแลนเซอร์/อีโว รึเปล่าครับ?

ประมาณนั้นครับ แต่งานนี้ mazdaspeed เป็นคนจัดการครับ
ออกแนว AMG กับ mercedes-benz เนี่ยละครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Jxxx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 17:03:58 »
โทษนะครับ

มีการเสริมโครงสร้างครับ แต่ไม่ได้ต่างกันระดับ lancer / evo ครับ ไม่ได้ออกแบบหรือปรับโครงสร้างใหม่หมดครับ แค่เสริมเข้าไปจากตัวธรรมดา แล้วก็ใช้สปริงที่แข็งขึ้น เกือบ 50% ในด้านหน้าและ ราวๆ 35% ในด้านหลัง กันโคลงจาก 21mm เป็น 26 mm ครับ (ข้อมูลนี้จากตัว BK หรือตัวเก่านะครับ ตัวใหม่ BL ใช้สปริงแข็งน้อยลงครับ)

รูปเอามาจากตัวเก่าเช่นเดียวกันครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 17:05:22 »
ต่อครับ

ออฟไลน์ gateaux

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 17:21:32 »
เสียดายนะครับ รถสวยๆ ดีๆ ที่ราคาไม่ได้เกินเอื้อมอะไรในบ้านเค้า มาบ้านเราละ จับไม่ลงเล้ยยยย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 18:04:58 »
เย้ยยยย หามาจากไหนครับ รูปเนี่ย!!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 19:45:16 »
เย้ยยยย หามาจากไหนครับ รูปเนี่ย!!

พวกเวป media ของ Mazda ก็มี จิมมี่เป็น press น่าจะขอ login ได้นี่

อันล่างนี่เอามายั่ว  ;D

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 21:35:29 »
ผมก็อยากได้เหมือนกันนะ แต่ใน CAR บอกว่าสมรรถนะมันไม่ค่อยจะมีไรเด่นเลย
 บางอย่างก็แย่ สำหรับสปอร์ตซีดานคันนึง ( เชื่อได้ไหมเนี่ย )

ก็เลยคิดว่าสงสัยต้องรอ RX-8 2011 ออกมาแล้วจะดูอีกรอบละกัน

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 23:36:35 »
โห ภาพ สวยๆ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ pond_v

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 06, 2010, 17:05:45 »

พวกเวป media ของ Mazda ก็มี จิมมี่เป็น press น่าจะขอ login ได้นี่

อันล่างนี่เอามายั่ว  ;D

แต่รูปนี้ใน media web ไม่มีนะครับพี่  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2010, 17:07:26 โดย pond_v »