ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเจอ Altis 2.0 CNG !! ที่เชียงใหม่ มีรุ่นนี้ด้วยหร๋อครับ!!  (อ่าน 9443 ครั้ง)

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
คือเมื่อวานเอาน้องนี่ไปเติม NGV ที่ปั้มแยกปอยหลวง(หนองประทีบ)

จอดรถเสร็จป๊าป!!! เปิดฝากระโปง พี่เค้าก็เอาหลอดมาเสียบ เปิดปั๊ป แก๊สก็ไหลปรู๊ป!!

รอคอยก๊าซไหลใส่ถังด้วยความบันเทิง บังเอิ๊นนนนน บังเอินสายตาเหลือบไปมองรถข้างๆที่กำลังขับเข้ามาที่ปั้ม

เป็น Altis สีขาว แต่งเสร็จเหมือนตัว 2.0 เ๊ป๊ะ!! ขับเข้ามาเทียบท่า โดยเอาบริเวณฝาถังน้ำมันทาบ แล้วเติมก๊าซที่เดียวกับช่องน้ำมัน

กรี๊ตตตตตตตตตตตตตตตตตตตต!!!! แม่เ้จ้า!!!

หัวใจเต้น ตุ้มๆ ต่อมๆ

คุณแม่ที่นั่งมาด้วยก็ ตาโตขึ้นฉับพลัน!!! พร้อมกับอุทานใส่ลูกดังๆกว่า

"โหหหหหหห แม่อยากได้คันนี้อ่ะ" ทั้งที่ลูกก็แอบบ่นในใจว่า "แม่!! E200 NGT ก็มีแบบนี้นะเอ๊าะ แต่บารมีมันนี่ไม่ถึง 555"

ก็เลยลงไปด่อมๆ มองๆ ที่ท้ายรถ ปรากฎว่าเป็นตัว 2.0G หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่จำได้ว่าเป็น 2.0 และแต่งมาแบบโรงงานในรูป โบว์ชัวร์เลย!!

อยากจะหูย ให้ดังลั่นให้ทั่วฟ้า ว่าข้าพเจ้า อยากด้ายยยยยย!!!

แต่ๆๆๆ..... ผมก็แอบสงสัยด้วยว่า...

พี่ๆครับ ผมยังไม่เคยเห็นตัว 2.0 ติด CNG แบบพร้อมที่เติมตรงฝาถังน้ำมันเลย !! ผมไม่ได้ตาฝาดแน่ๆ เพราะที่พวงมาลัยมีปุ่มมัลติฟังชั่นด้วย!!

ไฟเลี้ยวที่กระจกมองข้างก็มี พยายามจำรายละเอียดให้มากที่สุด เสียดายจริงๆครับที่ไม่ได้ถ่ายรูปมา

เอาไว้โชคดีโอกาสหน้าจะแอบเก็บภาพมาฝากหละกาน

ตั้งกระทู้ เขียนมาซะยาวเยียดเลยอยากถามพี่ๆว่า รุ่นนี้มีขายจากโรงงานด้วยหร๋อครับ

ไม่แน่พรุ้งนี้อาจจะย่องเข้าไปถามที่ TOYOTA LANNA เพราะที่ปั้นท้าย ALtis เค้าติดอยู่

ขอบคุณมากคร๊าบบ ;D

ปล.ที่จริงผมก็แอบสงสัยนะ ว่าเค้าเอาคำว่า 2.0 มาแปะเองหรือเปล่า แต่พวงมาลัยมัลตินี่สิ งงเลย แง๊!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 00:56:31 โดย GivesZa »

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
ถ้ามี Paddle Shift อะค่อยชัวร์ครับ emblem มันติดกันได้ ปุ่มมัลติฟังก์ชั่นก็มีของแต่งเพียบ

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
ไม่แน่นะครับ

อาจเอามาติดแก๊สเองป่าวว
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ผมเคยเจอ 2.0 ติดแก๊สเองคันนึ่งครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าจำไม่ผิด ถ้าติด CNG จากโรงงาน มีแค่รุ่น 1.6 เท่านั้นนะครับ รุ่น 2.0 ไม่น่ามีนะ

นอกจากเอารุ่น 1.6 แล้วเอาอุปกรณ์ของรุ่น 2.0 ไปติดทัั้งชุดหรือรุ่น 2.0 นั่นแหละครับ แต่เอาไปติดเอง
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nut_K

เอามาติดเองมากกว่าครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
- เอา Altis 2.0 มาติด CNG เอง  ก็ไม่มีทางได้ช่องเติมแก๊ส จุดเดียวกับที่เติมน้ำมัน

- ผมว่า เค้าเอา Altis CNG มาแต่งให้ดูเหมือน 2.0 ซะมากกว่า

แต่...Altis CNG มันยังไม่มีรุ่น Auto ออกวิ่งเลยนะ ไม่รู้ว่า คุณได้สังเกตมั้ยว่า เกียร์ เป็นเกียร์ธรรมดา หรือ Auto

หรือพวก Smart Entry , Push Start น่ะ มีมั้ย / ได้ลองส่องดูในรถบ้างหรือเปล่าครับ ?

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
Re: ผมเจอ Altis 2.0 CNG !! ที่เชียงใหม่ มีรุ่นนี้ด้วยหร๋&
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2009, 10:37:57 »
แต่...Altis CNG มันยังไม่มีรุ่น Auto ออกวิ่งเลยนะ ไม่รู้ว่า คุณได้สังเกตมั้ยว่า เกียร์ เป็นเกียร์ธรรมดา หรือ Auto

หรือพวก Smart Entry , Push Start น่ะ มีมั้ย / ได้ลองส่องดูในรถบ้างหรือเปล่าครับ ?

แหะๆๆ ไม่ได้สังเกตุอ่าครับ
 :o

เดี๋ยวอาจจะไปปูเสื่อรอที่ร้านแก๊สแล้วจะถ่ายรูปมาฝากพี่ๆนะครับ แหะๆ

เมื่อคืนเล่นเอานอนไม่หลับเลย ห๊าๆๆ

ปล. ถ้าติืดแก๊สเอง ที่เติมแก๊สไม่น่าจะอยู่ตรงถังน้ำมันนะครับ ถูกเปล่าเอ่ย!! ??

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
มีครับเป็นรู่นที่โตโยต้าทำมาขายอีก1รุ่น ไม่ได้ดันแปลงเพิ่มมาจากโรงงานแบบนั้นเลยครับ เคยเข้าไปดูในเว็บมีโฆษณารุ่นนี้ด้วยครับ

Altis 2.0 CNG ในหมู่บ้านที่ผมอยู่ก็มีเพื่อนบ้านใช้อยู๋1คันครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
มีครับเป็นรู่นที่โตโยต้าทำมาขายอีก1รุ่น ไม่ได้ดันแปลงเพิ่มมาจากโรงงานแบบนั้นเลยครับ เคยเข้าไปดูในเว็บมีโฆษณารุ่นนี้ด้วยครับ

Altis 2.0 CNG ในหมู่บ้านที่ผมอยู่ก็มีเพื่อนบ้านใช้อยู๋1คันครับ

?? ?? ??