ผู้เขียน หัวข้อ: hoada stepwgn spada 2013 กระทู้คำถามครับ  (อ่าน 5639 ครั้ง)

ออฟไลน์ Berkin

• Jr. Member
  • **
    • facebook.com/CHeNlKachen
hoada stepwgn spada 2013 กระทู้คำถามครับ
« เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 23:05:36 »
hoada stepwgn spada 2013 น่าเล่นไหมครับในราคานี้ ออฟชั่นที่ได้
เพิ่มขึ้นจากตัวแรกและถูกลง คนซื้อรุ่นก่อนหน้านี้จะรู้ยังใงละนี่ เหมือนโดนหักหลังเล็กๆ
เครื่องยนต์ 2.0 จะอืดไหมครับเอามาลากจูงรถที่มีน้ำหนักมากขนาดนี้
ตัวที่มาเมืองไทย มีไฟ led ที่กระจังหน้าไหมครับ แบบตัว JP ในคลิป
จะเรียกว่าไฟ Daylight ได้รึปล่าว รู้สึกว่ามันสว่างน้อยจัง

ในโบชัวร์ไม่เลอค่าเหมือนในคลิปเลย (คหสต.)

ทำเบาะแถวสองแยกคล้าย อัลพาท แต่คุณภาพหลายอย่างคงไม่เท่า ราคามากันละเบอร์
อัลพาทใช้เครื่อง 2.4 แต่ก็กินน่าดู

*มันเทียบกันได้ไหมครับสองรุ่นนี้ H1 ไม่หล่อ และมันดูใหญ่ไปรวมถึงภายใน

- ดูๆใว้อยู่ครับ hoada stepwgn spada 2013 กะจะถอยตั้งแต่ตัวที่แล้วแต่ออฟชั่นกะเบาะไม่ไหวจะเคลีย
มาในราคาสองล้านปลายๆไม่ไหว
-ขอบคุณที่ตอบคำถามและแสดงความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Xtrail

• **
Re: hoada stepwgn spada 2013 กระทู้คำถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 23:20:54 »
ไม่อืดนะ.....ยกเว้นออกตัวเร่งขึ้นเนิน..เพราะcvtมันเซฟตัวเองมั้ง....นอกนั้นแรงดี.....ไม่โคลงนะ....กระทัดรัดคล่องตัวชัดเจน.......ถ้าถามการขับขี่กับอัตราเร่ง ก็ดีกว่าH1กับalphard2.4แน่นอน....แต่ถ้านิ่มนวลก็ปึงปังนะ.....คนซื้อล๊อตหลังๆได้โปรลดร่วมๆ700,000ได้ไม่ต้องคิดมาก....ซื้อก่อนก็ใช้ก่อน

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: hoada stepwgn spada 2013 กระทู้คำถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 00:36:08 »
ตัวที่แล้วไม่ใช่ 2 ล้านปลายนะครับ
มันแค่ 2 ต้นๆ คนที่เจ็บใจสุดๆคือ
คนที่ช่วงแรกราคาเต็มครับ

ช่วงท้ายๆ ลดกกัน 4 แสน
ผ่อน 0% 4 ปี ฟรี ป.1 2 ปี
มูลค่ารวมกว่า 7 แสน คิดแล้ว
ทำให้ราคารถอยู่ราวๆ 1.5 ล้านเท่านั้น

สำหรับตัว MC ที่ 1.959 ผมเลยมอง
ว่ามันยังแพงเกินไปครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 00:50:09 »
ว่ากันเรื่องดีไซน์ละกัน

เทียบกับ H1 ผมว่าชนะขาดเลย มันสวยแบบสปอร์ตๆ วัยรุ่น แต่งขึ้นด้วยซิ หน้าตามีความเป็นรถญี่ปุ่นยุคใหม่แบบ 100% เลยครับ

แต่ก็แพงกว่าพอสมควรครับ ถ้าชอบหน้าตา ชอบแบรนด์ ราคารับได้ จัดไปเลยคับ แต่ถ้าปลายๆ อายุอาจจะลดมากกว่านี้ยกเว้นขายดีเกินเกินเป้าอันนี้คงลดน้อยหน่อย

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 09:17:11 »
ตัวที่แล้วไม่ใช่ 2 ล้านปลายนะครับ
มันแค่ 2 ต้นๆ คนที่เจ็บใจสุดๆคือ
คนที่ช่วงแรกราคาเต็มครับ

ช่วงท้ายๆ ลดกกัน 4 แสน
ผ่อน 0% 4 ปี ฟรี ป.1 2 ปี
มูลค่ารวมกว่า 7 แสน คิดแล้ว
ทำให้ราคารถอยู่ราวๆ 1.5 ล้านเท่านั้น

สำหรับตัว MC ที่ 1.959 ผมเลยมอง
ว่ามันยังแพงเกินไปครับ

ผมก็รู้สึกเช่นเดียวกันครับ เพราะตัวก่อนขายได้ที่ราคา +/- 1.5 ล้าน
ตัวใหม่มากดไป +/- 1.9 ล้าน

แต่ความน่าใช้ก็ยังดีอยู่ ผมว่าเหมาะกับครอบครัวสมัยใหม่ 3-4  คนเป็นหลัก
และมีบางครั้งต้องใช้ 5-6 คน ชีิวิตในเมืองเป็นหลัก

นอกเมืองบ้างครั้งคราว หลังถนนเรียบเป็นหลัก และ ผบทบ. ขับได้ด้วย อันนี้น่าจะสำคัญไม่แพ้กัน
เพราะผมเห็นหลายเคส เช่น H-1  เหมาะ แต่ขับไม่ได้ จอดยากครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 12:23:12 »
ผมรู้สึกมั่นใจยังไงไม่รู้ว่า
ไม่นานก็จะต้องมีการลดกระหน่ำแน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pusb

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 13:55:22 »
ว่ากันเรื่องดีไซน์ละกัน

เทียบกับ H1 ผมว่าชนะขาดเลย มันสวยแบบสปอร์ตๆ วัยรุ่น แต่งขึ้นด้วยซิ หน้าตามีความเป็นรถญี่ปุ่นยุคใหม่แบบ 100% เลยครับ

แต่ก็แพงกว่าพอสมควรครับ ถ้าชอบหน้าตา ชอบแบรนด์ ราคารับได้ จัดไปเลยคับ แต่ถ้าปลายๆ อายุอาจจะลดมากกว่านี้ยกเว้นขายดีเกินเกินเป้าอันนี้คงลดน้อยหน่อย

ชนะ H1 จริงๆ ครับ
ด้วยหน้าตาที่วัยรุ่นกว่า
และ option ที่มากกว่ามากๆ
ราคาก็โอเค

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 14:56:45 »
จัดเลยครับ จะเอื้อม Alphard ก็แพงกว่าพอสมควร

ถ้าเรื่องความสวย H1 ยังสู้ไม่ได้ครับ แต่จะเด่นที่ราคาและเชื้อเพลิงดีเซล

ที่สำคัญมี Skyroof ครอบครัวฟืนแน่ๆครับ

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 19:16:14 »
ถ้าเทียบกับอัลพาร์ดนี่
รถมันเล็กกว่าอัลพาร์ดนะครับ (จริงๆ เล็กกว่า H1 ด้วยมั้งครับ)

แต่ถ้าใช้ในครบครัว ผมว่าเหมาะมากครับ ซื้อเลยครับ  ;D

เพราะถ้าต้องเป็นคนขับ ผมชอบขับ เสต็ปวาก้อน มากที่สุดแล้วหละครับ

ส่วนราคานี้ผมว่าคุ้มมาก เพราะผม ซื้อมาในราคาเต็ม ช่วงที่เอาเข้ามาใหม่ๆ
ดีที่เป็นรถบริษัท เอามาหาเงิน ไม่งั้นช้ำใจตายยย  ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 20:22:27 »
ถ้าเทียบกับอัลพาร์ดนี่
รถมันเล็กกว่าอัลพาร์ดนะครับ (จริงๆ เล็กกว่า H1 ด้วยมั้งครับ)

แต่ถ้าใช้ในครบครัว ผมว่าเหมาะมากครับ ซื้อเลยครับ  ;D

เพราะถ้าต้องเป็นคนขับ ผมชอบขับ เสต็ปวาก้อน มากที่สุดแล้วหละครับ

ส่วนราคานี้ผมว่าคุ้มมาก เพราะผม ซื้อมาในราคาเต็ม ช่วงที่เอาเข้ามาใหม่ๆ
ดีที่เป็นรถบริษัท เอามาหาเงิน ไม่งั้นช้ำใจตายยย  ;D

เรียงลำดับความใหญ่ H1 > Alphard  > Stepwagon ครับ