ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมั้ยคะ ชอบรถบางรุ่น/ยี่ห้อ แต่ไม่กล้าซื้อ  (อ่าน 8774 ครั้ง)

ออฟไลน์ kengnn

• Newbie
  • *
Re: เคยมั้ยคะ ชอบรถบางรุ่น/ยี่ห้อ แต่ไม่กล้าซื้อ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 14:05:06 »
Focus กับ Cruze เช่นเดียวกันครับ 

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
Re: เคยมั้ยคะ ชอบรถบางรุ่น/ยี่ห้อ แต่ไม่กล้าซื้อ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 14:41:46 »
Ford ทุกรุ่น !!

คือผมไม่ได้แคร์เรื่องเล่าจากปากคนอื่น หรือ Defect อะไร ผมเชื่อเสมอว่า รถเสียหนะซ่อมได้ (ถ้าช่างมันร่วมมือ) แต่ผมเคยคุยกะ พนง.ฟอร์ดคนหนึ่ง แบบ เป็นเพื่อนของเพื่อนอีกที  ทัศนคติในการทำงานเค้า "ส้นตีนมากครับ"
ตอนจะซื้อกระบะก้อโทรไปที่ศูนย์สองสามที่ แต่ละที่นี่พูดจาแบบ ถ้าอยู่ตรงหน้า ผมคงเอาโทรศัพท์ปาหน้ามันแล้วครับ

ปกติผมสุภาพชนนะครับ อย่าเข้าใจผิด  ;D

อยากให้Ford โละทิ้ง พนง.ห่วยๆเหล่านี้ให้ไวเลย Service ดีขึ้้นเมื่อไหร่ เจอกันแน่Ford เนี่ย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 15:34:36 »
Fiesta focus cruze kia rio

ซื้อรถมาใช้ ไม่กล้าเสี่ยงคับ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 15:39:28 »
ออดี้ ไงครับแต่กลัวค่าบริการจากศูนย์ กับอะไหล่

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 15:55:18 »
Ford Focus 5Dr ครับ
ชอบมาก แต่ไม่กล้าซื้อ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 03:39:15 »
จากคนใช้ Hyundai H1

ถ้าอยากได้ Veloster แล้วงบถึง ผมว่า จัดไปเลยครับ เท่าที่ใช้มา ศูนย์ Hyundai ก็ไม่เคยมีปัญหานะ ผมเข้าที่ สนง ใหญ่ตลอด
ถึงจะไม่เป็นที่ยอมรับในไทย แต่ในเกาหลี และ ตลาดอเมริกาเหนือ เค้าใช้กันเยอะมากๆครับ

อีกอย่าง สไตล์ผม ชอบเชียร์มวยรองอยู่แล้ว แต่ขอเชียร์แบรนด์ที่ดี หรือ มีการพัฒนาจริงๆ เช่น Subaru Lexus Hyundai

สำหรับผม ที่ชอบ แต่ไม่กล้าซื้อจริงๆ ก็คงจะเป็น Audi กับ Jaguar ครับ เพราะนึกไม่ออกว่าจะไปซ่อมที่ไหนจริงๆ
และเคยได้ยินว่า Jaguar บางครั้ง รออะไหล่กันร่วมครึ่งค่อนปี แต่ถ้าคนใจรัก หรือ มีรถหลายคัน ก็ไม่ใช่ปัญหาอยุ่แล้ว