ผู้เขียน หัวข้อ: NERV เอ้ย! NEVS SAAB 9-3 คันแรกถูกผลิตออกจากสายการผลิตแบบ Pre-Production แล้วครับ!!!  (อ่าน 5869 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
น่าตื้นตันใจจนน้ำตาแทบจะไหล นึกว่าจะไม่ได้เจอกลิ่นอาย Saab ดั้งเดิมอีกต่อไปแล้ว TwT
ทุกอย่างภายนอกยังดูเหมือนเดิมหมด แต่ไม่มีโลโก้นกอินทรีย์สวมมงกุฎ (Griffin) และยังใช้เครื่องยนต์สันดาปอยู่ (แอบเห็นว่าจานเบรคดูแปลกๆ)

เชิญรับชมคลิปวิดีโอพิธีเปิดตัวแบบเล็กๆ ได้เลยครับ :D

ส่วนรายละเอียดข่าว เคยมีเขียนอยู่ในเว็บ HLM เมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=6596
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2013, 04:36:29 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ sukhontha

เบรคแปลก ๆ ไม่เห็นชุดคาร์ลิปเปอร์?  หรือตาผมไม่ดี  หรือเป็นดรัมเบรค....?

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
ที่จานเบรค มีพลาสติกหุ้มไว้กันสกปรกปกติจากโรงงานมั้งครับ
เคยเห็นรถใหม่ๆเวลาขนย้ายขึ้นเทลเลอร์ ก็มีมาแบบนี้

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากให้ Saab ไปอยู่กับค่ายญี่ปุ่นมากกว่าครับ

มั่นคงกว่า เช่น Toyota Honda ;)

ออฟไลน์ Arado_kung

ไม่มีโลโก้กริฟฟอนไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวไปแกะเอาของรถทัวร์มาใส่ก็ได้  :D  :D  :D ให้มันมีรถขายก่อนเถอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็น NERV นึกว่าจะมีรถปราบเทวทูตซะอีก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ที่จานเบรค มีพลาสติกหุ้มไว้กันสกปรกปกติจากโรงงานมั้งครับ
เคยเห็นรถใหม่ๆเวลาขนย้ายขึ้นเทลเลอร์ ก็มีมาแบบนี้
รถ Volvo แถวบ้านผมขึ้นโชว์รูมยังไม่ยอมเอาออกเลยครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
โอ้...ความรู้ใหม่ผมเลย ผมพึ่งรู้ว่ามีแผ่นครอบจานเบรคป้องกันฝุ่นระหว่างการส่งด้วย

ขอบคุณคุณ Tonge สำหรับความรู้ใหม่ครับ (^/\^)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

การออกแบบสำหรับผมดูโบราณมากครับ โบราณแบบโบราณไม่ใช่คลาสสิกสมัยนิยม
เห็นแล้วนึกถึง proton จำรุ่นไม่ได้ไฟท้ายเฉยๆ แนวนี้เลย ไม่มีอะไรน่าตื่นตาตื่นใจในการดีไซน์เลย

เหมือนเอารถเก่ามาผลิตใหม่  :-\

ออฟไลน์ say anything

• Full Member
การออกแบบสำหรับผมดูโบราณมากครับ โบราณแบบโบราณไม่ใช่คลาสสิกสมัยนิยม
เห็นแล้วนึกถึง proton จำรุ่นไม่ได้ไฟท้ายเฉยๆ แนวนี้เลย ไม่มีอะไรน่าตื่นตาตื่นใจในการดีไซน์เลย

เหมือนเอารถเก่ามาผลิตใหม่  :-\

ก็แน่ล่ะครับ มันรุ่นเก่านิ เค้าทดลองโรงงานผลิตเฉยๆครับ

ออนไลน์ อีกนิดก็แรง

ก็แน่ล่ะครับ มันรุ่นเก่านิ เค้าทดลองโรงงานผลิตเฉยๆครับ

ไอ้ยะ ปล่อยไก่ตัวเบ้อเริ่มเลย

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

อ่านปุ๊บ นึกถึง อีวานเกเลี่ยน ก่อนเลย  :D

ออฟไลน์ No.94

• Jr. Member
  • **
เห็น NERV นึกว่าจะมีรถปราบเทวทูตซะอีก

คิดเหมือนกันเลย  :D :D :D