ผู้เขียน หัวข้อ: 6 หนุ่มพิเรนทร์ขับซีอาร์วีป้ายแดงลนรางรถไฟ  (อ่าน 7475 ครั้ง)

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ตามนี้เลยคับ
 http://www.thairath.co.th/content/region/376030

ผมว่าลงโทษปรับให้สาสมไปเลยคับ อ้างว่าเมาฟังไม่ขึ้นเลยคับเพราะยังไงคนขัลมันก็ต้องเห็นทางข้างหน้าอยุ่แล้วถึงจะไม่มีสติยังไงก้ช่าง ทำให้คนที่ไม่รุ้เรื่องเสียเวลาในการเดินทางแท้ๆ :-\

ออฟไลน์ Tonaka

Re: 6 หนุ่มพิเรนทร์ขับซีอาร์วีป้ายแดงลนรางรถไฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 10:48:48 »
นาทีละ 800 บาท ผมว่าน้อยไปครับ   
阿蘇山

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
Re: 6 หนุ่มพิเรนทร์ขับซีอาร์วีป้ายแดงลนรางรถไฟ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:16:12 »
ดูสรยุทธเมื่อเช้า ปรากฏว่าไม่สามารถปรับได้
เพราะว่าทำให้รถฟ้าล่าช้าไม่ถึงสามชั่วโมงตามกฏของการรถไฟฯ

แต่จะต้องชดใช้ค่าเสียหายของรางรถไฟเอง
ซึ่ง การรถไฟฯ จะประเมินค่าซ่อมอีกที

เสียดาย น่าจะโดนปรับ 85000 จะได้เลิกซ่าซะที

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:27:00 »
ผมขอถามหน่อยเวลาเรานั่งรถไฟถ้ามันเสียเวลา(ที่จริงมันก็เสียทุกที) เราจะปรับเค้าได้ไหม
ก็ตั้งแต่จะความได้เกิดมาก็เจอรถไฟเลย คือตาเป็นนายสถานีประจำอำเภอ เห็นข่าวจะปรับเค้า
อย่างเดียวไม่ดูตัวเองเลย

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:38:20 »
ผมขอถามหน่อยเวลาเรานั่งรถไฟถ้ามันเสียเวลา(ที่จริงมันก็เสียทุกที) เราจะปรับเค้าได้ไหม
ก็ตั้งแต่จะความได้เกิดมาก็เจอรถไฟเลย คือตาเป็นนายสถานีประจำอำเภอ เห็นข่าวจะปรับเค้า
ขอบ่นหน่อย เมื่อวานญาตินั่งมาจากหาดใหญ่กำหนดถึงหัวลำโพง 10 โมงเช้า ถึงจริงเกือบบ่าย 3 เพลีย

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:50:09 »
ขอบ่นหน่อย เมื่อวานญาตินั่งมาจา ;)กหาดใหญ่กำหนดถึงหัวลำโพง 10 โมงเช้า ถึงจริงเกือบบ่าย 3 เพลีย
แต่ผมว่าการเลทหลายๆชั่วโมงนี่เป็นเรื่องปรกติธรรมดาของรถไฟไทยนะคับ ถ้าตรงเวลาเป๊ะๆนี่สิคับถึงจะแปลก เพราะเปนอย่างนี้มาแต่สมัยผมเปนนักศึกษาแล้วคับ  ;)

ออฟไลน์ toonnazaone

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:52:44 »
ช้าจนเป็นนิสัย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:58:35 »
น่าจะปรับไปเลยคนละ 50,000 จะได้เลิกซ่าสักที  ;D

ออฟไลน์ PengZZ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 12:23:30 »
หนีรถติดป่ะเนี่ย เพี้ยนจริงๆ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 12:43:57 »
จิงคับ เห็นข่าวนี้ทีแรกคิดแบบนี้เลย ทำมาจะไปปรับนู่นนี่รถไฟมันดูใหม่มาก รางใหม่มาก 555

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 14:12:44 »
ในรูปนี่ขับ2หรือขับ4อ่ะครับ ชันแบบนั้นติดแล้วเหรอ

คนเมานี่ทำอะไรบ้าๆแบบนี้ได้เสมอ สมควรติดคุกด้วยซ้ำ เพราะเกิดทำรถไฟตกรางคนจะตายกันเพียบ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 14:40:45 »
อันตรายแท้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 15:03:42 »
ซะอย่างงั้น

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 16:04:39 »
สงสัยจะ  ทดสอบระบบขับ 4 แน่ๆเลย

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 16:19:55 »
ผมวิ่งตรงนั้นประจำ มันคิดได้ไง อันตรายโคตรๆ
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 16:42:39 »
จะพิเรนจะเมาจะกรึ่มจะคึกคะนอง อย่าสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น ไม่มีใครด่าครับ
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 16:48:56 »
คงจะนึกว่าตัวเองกำลังเล่นเกม GTA อยู่ ผมทำบ่อย ขับหนีตำรวจไปบนรางรถไฟเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 20:01:29 »
นี่ยังน้อยครับ
หลายปีก่อน เมาแล้วตั้งใจขับไปชนรถชาวบ้าน ชนมันทุกอย่างที่ขวางหน้า ชาวบ้านไม่รู้อิโหน่อิเหน่หนีกันกระเจิง พอรถไปต่อไม่ได้ก็ลงจากรถมาแล้วพูดว่า "เป็นไงGUขับเก่งมั้ย" หลังจากนั้นชาวบ้านก็พร้อมใจกันเข้ามารุมกระตื้บแล้วส่งตัวให้ตำรวจดำเนินคดีต่อไป เคาระห์ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร

ผมว่าโทษของการเมาแล้วขับในบ้านเรามันน้อยไปครับ  >:(

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 21:17:41 »
ขอบ่นหน่อย เมื่อวานญาตินั่งมาจา ;)กหาดใหญ่กำหนดถึงหัวลำโพง 10 โมงเช้า ถึงจริงเกือบบ่าย 3 เพลีย
แต่ผมว่าการเลทหลายๆชั่วโมงนี่เป็นเรื่องปรกติธรรมดาของรถไฟไทยนะคับ ถ้าตรงเวลาเป๊ะๆนี่สิคับถึงจะแปลก เพราะเปนอย่างนี้มาแต่สมัยผมเปนนักศึกษาแล้วคับ  ;)

ถ้าอยากเจอเรื่องแปลกบ่อยๆรบกวนลองนั่งรถด่วนพิเศษนครพิงค์นะครับดูนะครับ
พอดีคุณแม่ผมเดินทางจากลำปาง มาลง บางซื่อ ด้วยขบวนนี้บ่อย แล้วที่น่าบังเอิญคือบางทีมันมาเร็วกว่ากำหนดด้วยสิครับ ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 22:33:54 »
โดนเบาไป
คงจะนึกว่าตัวเองกำลังเล่นเกม GTA อยู่ ผมทำบ่อย ขับหนีตำรวจไปบนรางรถไฟเนี่ย  ;D
GTA เหมือนกันครับ ผมเคยไปเอามินิกันที่ Las Venturas แล้วก็ซิ่งหนีบนรางรถไฟนี่ล่ะ โดนโทษหนักกว่าไอ้นี่เยอะ ฮ.ไล่ยิง แทบตาย

นี่ยังน้อยครับ
หลายปีก่อน เมาแล้วตั้งใจขับไปชนรถชาวบ้าน ชนมันทุกอย่างที่ขวางหน้า ชาวบ้านไม่รู้อิโหน่อิเหน่หนีกันกระเจิง พอรถไปต่อไม่ได้ก็ลงจากรถมาแล้วพูดว่า "เป็นไงGUขับเก่งมั้ย" หลังจากนั้นชาวบ้านก็พร้อมใจกันเข้ามารุมกระตื้บแล้วส่งตัวให้ตำรวจดำเนินคดีต่อไป เคาระห์ดีที่ไม่มีใครเป็นอะไร

ผมว่าโทษของการเมาแล้วขับในบ้านเรามันน้อยไปครับ  >:(
สมน้ำหน้า 555

ออฟไลน์ hispza

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 23:17:52 »
ตลกดีแฮะ บ้านเราอะไรๆก็เกิดได้จริงๆ