ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำผ้าดรัมเบรคหน่อยครับผม  (อ่าน 5090 ครั้ง)

ออฟไลน์ Etong

• Newbie
  • *
สวัสดีคับ  คือผมมีปัญหามาปรึกษานิสหน่อยอะครับ คือว่ารถที่ผมใช้เป็นดิสเบรกหน้า ดรัมเบรกหลัง จะเปลี่ยนผ้าเบรกหน้า(เล็งๆไว้ก็MU spec) คับ
ทีนี้พอลองหาๆข้อมูลดู บ้างก็ว่าถ้าเปลี่ยนผ้าเบรคหน้าก็ต้องเปลี่ยนหลังด้วย แต่ไม่รุ้เลยว่าผ้าดรัมดีๆมีของอะไรบ้าง
รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยอะครับ ขับซิ่งๆบ้างๆ เรื่อยๆบ้าง ลงสนามบ้าง(นานๆที) ขอบคุณครับ :) :)

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนช่วยแนะนำผ้าดรัมเบรคหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 17:36:12 »
ผมดรัมหลังยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ ยังไม่หมด ส่วนตัวใช้เกรดธรรมดา รอท่านอื่นแนะนำครับ

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
Re: รบกวนช่วยแนะนำผ้าดรัมเบรคหน่อยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 18:09:10 »
ยังไม่เคยเห็น ก้ามเบรคหลังที่ขายตามท้องตลาดที่มีคุณภาพดีกว่า ของแท้ติดรถนะครับ

และเปลี่ยนผ้าเบรคหน้า ก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนผ้าเบรคหลังด้วยทุกครั้งครับ
ถ้าผ้าเบรคหลังยังไม่หมด
แต่ถ้าผ้าเบรคหน้าที่เปลี่ยนไปมีค่าความฝืดเพิ่มขึ้นมากๆจาก Std. ก็ควรเปลี่ยนหลังด้วยให้ใกล้เคียงกันครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 19:32:10 »
ถ้าผ้าไม่หมด ปรับตั้งดรัมเบรกก็พอครับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2013, 20:30:21 »
หน้า เปลี่ยน 2-3 ครั้ง บางครั้ง หลังยังไม่หมดเลยครับ
ประสบการณ์จากคนขาย ^_^

ออฟไลน์ Etong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 09:00:36 »
ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ แล้ว ก้ามเบรคดรัมของbendixเทียบกับของเดิมต่างกันหรือเปล่าอะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2013, 13:48:49 »
ทนทานมากใช้กันจนลืมเลยครับ ขันเก่าขับไปเกือบๆ 2 หมื่น ยังเต็มเลย ดีจริงๆ ดรัมหลัง