ผู้เขียน หัวข้อ: เทียบความสวย Nissan Qashqai Minorchange กับ Mitsubishi RVR คุณจะเลือกอันไหน  (อ่าน 9227 ครั้ง)

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
ชอบ Nissan Qashqai ครับ

Mitsu หลังๆ ชอบเอาหน้าฉลามไปใส่กับรถหลายรุ่น

บอกตรงๆ เลยว่า ถ้าเป็นพวกรถ SUV ยกสูง ล้อโต ไม่ค่อยเข้าเลย ดูตลกๆ

หน้าตาแบบนี้ มันต้องรถเก๋ง/รถสปอร์ตเตี้ยๆ เท่านั้น

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
ชอบ Mitsubishi RVR ครับ ดูเฉี่ยวดีครับ Qashqai เส้นสายดูโบราณไปนิดครับ ผมชอบเหลี่ยมเฉี่ยวๆครับ

Nissan Qashqai ครับ เพราะผมชักเบื่อกับหน้าฉลามของ Mitsu แล้ว

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Qashqai ครับ

หน้าฉลามเริ่มจะเป็นแบบกระจังปิระมิดไปแล้ว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
RVR :)

ออฟไลน์ Nut_K

RVR ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
แคชไค ครับ  ผมเบื่อหน้าฉลามของมิตซูแล้วอ่ะ

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
Qashqai คับ และ
รู้สึกว่าตัวเองจะเริ่มเป็นสาวกนิสสันเข้าไปทุกวันนะเนี่ย
ตั้งแต่ได้ครอบครองมัน 555+++

ออฟไลน์ bourne

• Newbie
  • *
Qashqai อีกเสียงครับ RVR ดูยังไงไม่รู้ เอาหน้ารถเก๋งไปใส่ SUV

ออฟไลน์ Zx-III

ชอบnissanครับ mitsuฉลามดุเเล้วไม่ค่อยเหมาะอะครับ ไม่ทราบว่ามันจะมาทั้ง2รุ่นเลยปะครับเนี้ย เเล้ว้ามานี้ จะมาไทยประมาณปีไหนอะครับ

ออฟไลน์ Lovely_Car

RVRครับ

สำหรับผมแล้วถึงจะเอาหน้าฉลามไปใส่กับSUVก็ดูสวยไปอีกแบบครับ

แต่อย่างว่าครับ ความสวยแล้วแต่คนมอง ^^

ออฟไลน์ opper

• Newbie
  • *
Qashqai+2 ครับ ชอบทั้งความสวยและความอเนกประสงค์

ออฟไลน์ opper

• Newbie
  • *
ต่ออีกนิด

ออฟไลน์ sirisak_ac118

Qashqai ครับ ฟังแล้วดูมงคลดี ;D

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
RVR ครับ ;D

แต่อยากรู้ว่า Qashqai แปลว่าอะไรเหรอ?
"Lose who you are to save what you love."

RVR ครับ ;D

แต่อยากรู้ว่า Qashqai แปลว่าอะไรเหรอ?

ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นชื่อชนเผ่าๆหนึ่งครับ แต่ไม่แน่ใจว่าเผ่าไหน

แต่ทางนิสันใช้ชื่อนี้เพราะมันคล้องกับคำว่า cashcow "แคชคาว" Qashqai "แคชคาย"
Cashcow ในทางการตลาดหมายถึงสินค้าที่ขายดีตลอดโดยไม่ต้องกระตุ้นทางการตลาดมาก สิ้นค้าตัวอย่างเช่น น้ำหวานสีดำซ่าๆ ทั้งยี่ห้อสีดำและสีแดง เป็นต้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 23:20:56 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ผมเรียกว่ารุ่น "คว้่าไข่"  ;) หน้าตาจิ้มลิ้มดี เหมือน Ranult

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

หาเจอแล้ว!!!ครับ Qashqai เป็นชนเผ่าที่อยู่แถวๆอิหร่าน มีรูปด้วย :D

ปล.ขอบคุณรูปจาก wikipedia.org ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2009, 23:37:14 โดย sirisak_ac118 »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ชอบ Qashqai มากกว่าครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ new kid

เอา สแคชไข่ อะ  ;D ผมชอบ    ฉลามเริ่มโหลแล้ว :o

ออฟไลน์ SUN-PS

ชื่อชนเผ่า แคะไข่ ไม่เห็นมงคลเลยครับ แหะๆๆ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เลือก "คว้าไข่" อีก1เสียงครับ  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ euro

Qashqai ด้วย

ออฟไลน์ chai99

Qashqai ด้วยครับ สวยดีน่าใช้
ว่าแต่จะมาไทยหรือเปล่าครับ