ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ยางจาก Nokia ภายใต้ชื่อ "โนเกียน" มาถึงไทยแล้วแฮะ ++  (อ่าน 11031 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
 เปิดตัว ยางโนเกียน ยางพรีเมียมจากฟินแลนด์  ชู 3 จุดแข็ง นวัตกรรมที่โดดเด่น ความปลอดภัยสูงทุกสภาวะอากาศ และเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ลุยทำตลาด 8 รุ่นรวด เจาะตลาดรถเก๋งส่วนบุคคล รถเอสยูวี รถตู้ จนถึงรถกระบะ ประเดิมเครือข่ายทั่วประเทศ 250 แห่ง

นายพรชัย เครือญาติดี กรรมการผู้จัดการ บริษัท เจ๙ โพรเกรส จำกัด  ผู้นำเข้าและจัดจำหน่ายยางโนเกียนในประเทศไทย เปิดเผยว่า  บริษัทประเดิมตลาดยางรถยนต์ ด้วยการนำเข้ายางโนเกียน ยางระดับพรีเมียมจากประเทศฟินแลนด์ ซึ่งเป็นผลิตภัณฑ์ที่มีนวัตกรรมโดดเด่นและเป็นสินค้าคุณภาพดี เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม และมีความปลอดภัยสูงต่อทุกสภาพผิวถนน โดยในปีแรก เปิดตัวยางโนเกียน ทั้งหมด 8 รุ่น เพื่อตอบสนองกลุ่มผู้ใช้ยางตามประเภทรถยนต์ โดยนำเข้ายางสำหรับรถยนต์นั่งส่วนบุคคล (Passenger car) 3 รุ่นซึ่งครองยอดขายประมาณ 50% ยางสำหรับรถอเนกประสงค์ และรถบรรทุก 3 รุ่น ครองส่วนแบ่งยอดขาย 40%  และยางสำหรับรถตู้ และรถกระบะ 2 รุ่น ครองส่วนแบ่งยอดขาย 10%
    "ด้วยข้อแตกต่างของยางโนเกียนที่มีคุณสมบัติโดดเด่น ทำให้ปัจจุบัน มีร้านค้าตัวแทนจำหน่ายยางโนเกียน จำนวน 250 แห่ง และบริษัทตั้งเป้าไว้ว่าในปี 2557 จะสามารถขยายจำนวนร้านค้าตัวแทน เพิ่มขึ้นเป็น 300 แห่ง และคาดการณ์ว่าในอีก 2 ปีข้างหน้า บริษัทจะมีส่วนแบ่งทางการตลาดในตลาดยางทดแทน (replacement market) อยู่ในระดับที่น่าพอใจ และสามารถกระจายสินค้าให้ครอบคลุมทุกพื้นที่ทั่วประเทศได้อย่างแน่นอน"
    นายพรชัย กล่าวต่อไปว่า  นอกจากคุณสมบัติที่โดดเด่นแล้ว ยางโนเกียนยังมีเทคโนโลยีอื่นๆ อีกมากมายที่ถูกออกแบบมาเฉพาะของยางแต่ละประเภท ซึ่งผู้ขับขี่สามารถเลือกตามวัตถุประสงค์การใช้งานและความชอบส่วนบุคคล โดยที่ผ่านมาสมรรถนะของยางโนเกียน ได้รับความไว้วางใจจากแบรนด์รถยนต์ชั้นนำต่างๆ อาทิ เมอร์เซเดส -เบนซ์ บีเอ็มดับเบิลยู วอลโว่ ซีตรอง ออดี้ จากัวร์ ปอร์เช่ เปอโยต์ โตโยต้า มิตซูบิชิ มาสด้า นิสสัน ฟอร์ด เฟียต  เป็นต้น
    จุดเด่นของยางโนเกียน มี 3 ด้านหลักๆ คือ นวัตกรรมที่โดดเด่น ความปลอดภัยสูงทุกสภาพผิว และเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม ยางทุกตัวจะมี Aquaplaning indicator/DSI คือสัญลักษณ์ที่ช่วยเตือนผู้ใช้ให้ทราบว่าเมื่อใดควรจะเปลี่ยนยาง โดยปรากฏเป็นหมายเลขบ่งชี้บนหน้ายางให้ผู้ใช้ได้สังเกตได้ง่ายๆ  นอกจากนี้ยังมี Information field พื้นที่บันทึกช่วยจำตำแหน่งยางและแรงดันลมยาง ให้ผู้ใช้สามารถใช้งานง่าย ยางโนเกียนใช้เทคโนโลยีการผลิตและวัตถุดิบ Purified, low aromatic oils ที่เป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมโดยได้รับมาตรฐานการค้า Naturally Nokian Tyres ซึ่งวัตถุดิบดังกล่าวเมื่อผสมเข้าไปในเนื้อยางเวลาที่ผู้ใช้ขับขี่บนท้องถนน  จะช่วยลดมลพิษในอากาศที่เป็นสาเหตุของสารก่อมะเร็ง

http://www.thannews.th.com/index.php?option=com_content&view=article&id=201188:2013-10-01-09-32-56&catid=134:than-auto-&Itemid=452

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 20:13:24 โดย HOMY_DEMIO »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
คงแพง ขายยาก ไม่มีคนซื้อตามเคย เผลอ มาบ้านเรา อากาศร้อนยางเสื่อมเร็ว จบเลย

ออฟไลน์ AMG GT

รู็สึกจะมี  การประกัน 14 วันไม่พอใจยินดีคืนเงินด้วยนะเนี่ย   ต้องดูกันต่อไปครับว่า คุณภาพจะเป็นอย่างไร  แต่ชอบชื่อนะ  โนเกียน5555+
ปล.อยากรู้ว่าคนเมืองนอกที่เค้าใช้กัน มันดีมั้ยครับ   

keanetona

คงแพง ขายยาก ไม่มีคนซื้อตามเคย เผลอ มาบ้านเรา อากาศร้อนยางเสื่อมเร็ว จบเลย

หน้าร้อนเมืองฝรั่งก็ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าไทยนะครับ เพียงแต่บ้านเรามีหน้าร้อนนานกว่าเขา

และบางทีเขาอาจเอายางที่ผลิตสำหรับหน้าร้อนมาขายบ้านเราก็ได้นะครับ สิ่งที่ดีที่สุดคือ ให้ชายชุดดำแถวๆนี้ลองใส่กับซิตี้สีแดงของเขาดู แล้วรอเขารีวิว

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
รู็สึกจะมี  การประกัน 14 วันไม่พอใจยินดีคืนเงินด้วยนะเนี่ย   ต้องดูกันต่อไปครับว่า คุณภาพจะเป็นอย่างไร  แต่ชอบชื่อนะ  โนเกียน5555+
ปล.อยากรู้ว่าคนเมืองนอกที่เค้าใช้กัน มันดีมั้ยครับ   

ยางจีนส่วนใหญ่มันจะหอนช่วง 2-3 เดือนหรือ หมื่นโลเป็นต้นไปไม่ใช่หรอครับ 14วัน คงนิ่งเงียบอยู่ 

ชอบชื่อครับ โนเกรียน ++!!

ออฟไลน์ AMG GT

รู็สึกจะมี  การประกัน 14 วันไม่พอใจยินดีคืนเงินด้วยนะเนี่ย   ต้องดูกันต่อไปครับว่า คุณภาพจะเป็นอย่างไร  แต่ชอบชื่อนะ  โนเกียน5555+

ยางจีนส่วนใหญ่มันจะหอนช่วง 2-3 เดือนหรือ หมื่นโลเป็นต้นไปไม่ใช่หรอครับ 14วัน คงนิ่งเงียบอยู่  

ชอบชื่อครับ โนเกรียน ++!!
เดี๋ยวนะครับ  ได้อ่านหมดยังอ่ะ  มันยางจากประเทศ ฟินแลนด์นะครับ  ไม่ใช่จีนแต่อย่างใด         "บริษัทประเดิมตลาดยางรถยนต์ ด้วยการนำเข้ายางโนเกียน ยางระดับพรีเมียมจากประเทศฟินแลนด์"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 21:31:04 โดย NamPTK_Gifted »

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ถ้าผมยังไม่ได้เปลี่ยนยางใหม่นี่ผมจะลอง Nokian Line ดูซักหน่อย (จะนำเข้ารุ่นนี้ไหมหว่า?) เห็นมีกราฟวัดระดับมาตราฐานยางของยุโรปด้วย ดูน่าเชื่อถือได้ในระดับหนึ่งเลยทีเดียว ยิ่งมีคะแนนรีวิวจาก Auto Bild เยอรมันระดับสูงสุดอีกยิ่งน่าเชื่อถือเข้าไปอีก :)

Nokian tyres are test winners in the 2013 summer tyre tests in German car magazines Auto Bild and auto TEST with top ratings “exemplary” and “auto TEST test winner 2013”

ไว้ค่อยเจอกันในอีก 2-3 ปี นะ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2013, 21:58:08 โดย iKrit »
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

GreenG

หน้าร้อนเมืองฝรั่งก็ไม่ได้ยิ่งหย่อนไปกว่าไทยนะครับ เพียงแต่บ้านเรามีหน้าร้อนนานกว่าเขา

และบางทีเขาอาจเอายางที่ผลิตสำหรับหน้าร้อนมาขายบ้านเราก็ได้นะครับ สิ่งที่ดีที่สุดคือ ให้ชายชุดดำแถวๆนี้ลองใส่กับซิตี้สีแดงของเขาดู แล้วรอเขารีวิว
ครับ รอดูชายชุดดำ ทดลองก่อน

ออฟไลน์ localgame

จะสู้ยางไทยได้ไหมหนอ โดยส่วนตัวคิดว่ายางไทยดีที่สุด แถมช่วยคนไทยด้วยกันด้วย

ออฟไลน์ panerai

ยางยี่ห้อนี้ ดี และ ชื่อเสียงดังพอสมควรในตลาดยุโรปเลยน่ะครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
อยากรู้จัง ยางรถยนต์ที่บริษัทคนไทยผลิตส่งให้ยางยี่ห้อดังๆมีรุ่นไหนบ้างนา!!!!!!!!!
เคยได้ข่าวมาว่า ยางหลายยี่ห้อถูกทำที่ไทยส่งขายยังยี่ห้อต่างๆดังๆ ไม่รู้จริงไหม

ออฟไลน์ XL_SiZe

จากโนเกีย จริงมั้ยอ่ะ ???....

แต่เรื่องผลิตเมืองหนาว ขายเมืองร้อน ผมว่าเป็นเรื่องที่ผู้ผลิตน่าจะรู้และคำนึงถึงอยู่แล้วครับ
ยางขายทั่วโลก อุณหภูมิ ความชื้น มันต่างกัน ผู้ผลิตมีทีมวิศวกรที่เก่ง เค้าคงรู้ถึงปัญหานี้ดี
น่าจะทำมารองรับแต่ละประเทศได้อยู่แล้ว  ;D

ออฟไลน์ moonblock

• Jr. Member
  • **
ยากมากครับที่จะมาสู้ในตลาดไทย ณ ตอนนี้

การแข่งขันสูงมากกกก ยี่ห้อเจ้าตลาดยอดขายยังตกกันหมด

เศรษฐกิจ ณ ตอนนี้ยอดขายยางร้านผม ยังลดกว่าเดิมมาก ไปฟังประชุมของบริษัท ก็แนวทางเดียวกัน

ถ้าไม่ถูก ไม่ดี  จริง รอดยาก ครับ กับ ยี่ห้อใหม่ ในบ้านเรา

;D ;D ;D

ปล* แค่ตอนนี้แม็กซี๊ดด ก็กวาดไล่ ยี้ห้อโนเนมจาก จีน จากอินโด กระจุย ลดราคากระจาย เขยิบมาอีกนิดยังมียางเกาลี คัมโฮ ฮางกุ๊ก ที่ยอดขายเรื่อยๆ

ถ้ามาในราคากลางๆ ยังมี บริท มิชริน โยโก โตโย ดันรอป นิโตะทั้ง6ตัวนี้ก็มีรุ่นราคายาง ตั้งแต่ถูกไปถึงแพง มีหลายตัวเป็๋นยางติดรถ ชื่อเสียงยาวนาน

โนเกียนจะมาทางไหน จะรอด ได้นานไหมนั้น  ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 13:15:50 โดย moonblock »

ออฟไลน์ beerrl

ถ้าจำไม่ผิด ยี้ห้อนี้ เขาดังยาง winter ในยุโรป ติดอันดับต้นๆเลยครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
รอครับ คนพิสูจน์มีแน่นอนครับ ทุกวันนี้ผมยังคิดเลยซื้อยางจีน พวก nankang // หรือเกาหลี kumho  ใช้ 1ปี ถึง 1ปีครึ่งทิ้งผมว่าก็คุ้มนะฮะสำหรับขับในเมือง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อย่าเพิ่งคาดหวังรีวิวยางนี้จากชายชุดดำเลย

ยังมีรีวิวอีกมากมาย ที่เขายังรีวิวไม่เสร็จ ไม่จบ ซะที ข้ามปี ดองกันนาน ถ้าเป็นไวน์ นี่ก็บ่มนานจนได้ที่แล้ว

keanetona

อย่าเพิ่งคาดหวังรีวิวยางนี้จากชายชุดดำเลย

ยังมีรีวิวอีกมากมาย ที่เขายังรีวิวไม่เสร็จ ไม่จบ ซะที ข้ามปี ดองกันนาน ถ้าเป็นไวน์ นี่ก็บ่มนานจนได้ที่แล้ว

ไม่รีบครับ ยางรถผมยังไม่ลาสิกขาบทมากนัก

รอครับ คนพิสูจน์มีแน่นอนครับ ทุกวันนี้ผมยังคิดเลยซื้อยางจีน พวก nankang // หรือเกาหลี kumho  ใช้ 1ปี ถึง 1ปีครึ่งทิ้งผมว่าก็คุ้มนะฮะสำหรับขับในเมือง

ผมเจอมากับยางกระบะ kumho ที่ติดมากับรถ kia k2700 อารมณ์เหมือนเอาลูกเทนนิสปักในยางเลยครับ แต่รุ่นอื่นไม่รู้จะเลวร้ายแบบนี้หรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2013, 17:43:24 โดย keanetonaเฉยๆ »

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
ถนนเมืองไทยนอกจากร้อนแล้ว ยังไม่เรียบเหมือนฟินแลนด์ ต้องทำการบ้านเยอะเลยถ้าจะขายเมืองไทย
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ archian

สนับสนุนของไทย

ไทย  ไชโย  ....

ออฟไลน์ pawaritnakub

• Newbie
  • *
ชายชุดดำคือใครเหรอคับ?

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ต้องรอดูต่อไป แต่ตลาด Premium ผมว่ายังไม่น่าสู้แบรนด์ญี่ปุ่นได้นะ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ ceberos

ชายชุดดำคือใครเหรอคับ?

Steve job ครับ  ;D  พี่จิมมี่ ไงค้าบ  ;)