ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อง ศูนย์ TOYOTA แถวจตุจักร  (อ่าน 3101 ครั้ง)

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
จะนำ Prius เข้า check ระยะ 20,000 กม. ครับ

ไม่ทราบว่า แถวจตุจักร ประชาชื่น เกษตร วิภาวดี งามวงศ์วาน

1. ควรเข้าศูนย์ไหนดีที่สุดครับ + มีของกินระหว่างรอ (อันนี้สำคัญ 55)

2. แล้วถ้าผมไม่ได้ซื้อกับเค้า จะมีค่าบริการ พิเศษหรือไม่ครับ?

3. ไปเข้า ครั้งแรก ต้องทำอย่างไรบ้างครับ?

(รอบที่ผ่านมาเช็คกับศูนย์ที่ซื้อ)

ขอโทษที่ทำให้กระทู้อื่นตกไปครับ ..
ถ้าได้คำตอบเป็นที่พอใจแล้วจะลบกระทู้นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 18:50:09 โดย KONGA »
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง ศูนย์ TOYOTA แถวจตุจักร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 16:32:11 »
2 ปีแรก ไม่มีค่าบริการอยู่แล้วนิครับ เข้าไปได้ทุกศูนย์นั่นละครับ เดี๋ยวนี้ Toyota ส่วนมากก็มีของกินเกือบทุกที่แล้วมั้งครับ อย่างน้อยก็มีน้ำหวาน เพียงแต่ตอนนี้ผมเข้าที่ กรุงเทพยนต์พระราม 9 เพราะผมออกรถที่นั่น แล้วก็เขาให้หิ้ว นมค. เข้าไปได้

แต่ถ้าซ่อมสีงานใหญ่ ผมไป Toyota TBS ที่บางนาครับ อันนั้นเป็นศูนย์ซ่อมที่ดำเนินการโดย Toyota ประเทศไทยเอง

แต่จริงๆ แค่เช็คระยะ ผมว่าเข้าๆ ไปเถอะครับ ที่ไหนก็ได้ เพราะเอาจริงๆ ทุกยี่ห้อก็มีศูนย์ดี-ห่วย ปนๆ กันไปละครับ แต่พี่โดก็ห่วยน้อยหน่อยแค่นั้นละครับ บางทีก็ขึ้นกับดวงเหมือนกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำเรื่อง ศูนย์ TOYOTA แถวจตุจักร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 18:51:11 »
ถ้าให้เปรียบเทียบ ศูนย์ตราชั่ง กับ ผึ้งน้อย

สองศูนย์ใหญ่ บริเวณนั้น จะเลือกเข้าที่ไหนครับ?
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 21:34:50 »
วรจักรครับ อยู่ติดรถไฟฟ้าอารีย์
โทรจองล่วงหน้าก็ดีครับ
เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาพนักงานรับรถบอกว่าหิ้วน้ำมันเครื่องมาเองได้ครับ

ข้างบนมีน้ำบริการ  อินเตอร์เนต  รอบๆก็มี community mall ครับ อีกฝั่งก็ของกินเพียบ