ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับ รายละเอียด Lexus GS300h  (อ่าน 8356 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
มาแล้วครับ รายละเอียด Lexus GS300h
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 19:14:45 »
เซลล์ Lexus พึ่งส่งมาให้สดๆร้อนๆ รายละเอียดของ GS300h มีตามนี้ครับ

ราคา

- GS300h Luxury 4.09 baht

- GS300h Premium 4.29 baht ได้ option เพิ่มจากรุ่น Luxury คือ

1. ไฟหน้าแบบ Bi-LED

2. จอ HUD

3. ระบบปิดฝาท้ายด้วยไฟฟ้าพร้อมระบบกันหนีบ

4. กุญแจแบบ Key card (แบบเดียวกับ Lexus LS)

- GS300h Premium Moonroof 4.49 baht ได้ option เพิ่มเติมจากรุ่น Premium คือ

1.  Moonroof

2. ระบบแจ้งเตือนรถออกนอกเลนและระบบแจ้งเตือนรถด้านข้าง

3. ระบบเปิด-ปิด ไฟสูงอัตโนมัติ Auto Hi-beam  

ดูรายละเอียดแล้วตัว Luxury ก็จัดเต็มมาเยอะมากเลย ตั้งแต่เบาะคู่หน้าปรับ 18 ทิศทาง ปรับความยาวเบาะรองนั่ง+memory , แอร์ 3 zone พร้อมระบบ Nano-e , แผงควบคุมที่ท้าวแขนเบาะหลัง ระบบนำทางผ่านดาวเทียม GPS ภาษาไทย , ช่วงล่างปรับได้  เทียบ option แล้วรุ่นล่างสุดนี่ option ยังเยอะกว่า MB E200 BMW 520i , 520d ซะอีก ส่วนรุ่น premium คงต้องชั่งใจเอาเองว่าส่วนต่างที่เพิ่มขึ้นมาคุ้มหรือไม่

ปล.รูปไปคลิ๊กขยายดูจาก album ผมเอาเองนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2013, 19:16:41 โดย Arado_kung »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: มาแล้วครับ รายละเอียด Lexus GS300h
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 19:18:36 »
ไม่แพงครับ ไม่แพง :D

รถนำเข้า จ่ายภาษีเต็มๆ ราคานี้ไม่แพงเลยครับ

ดีกว่ารถยุโรปซะอีก ประกอบในราคาเท่ากับรถประกอบนอกเลย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: มาแล้วครับ รายละเอียด Lexus GS300h
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 20:21:36 »
เหมือนจะมาแทนที่ GS250 Lux,Pre สินะครับ
น่าแปลก GS250F,350F ที่ราคาสูงกว่า ดันไม่มีAFS,เบาะปรับ18ทิศ,BMS กับแผงควบคุมที่เบาะหลัง แต่ตัวถูกกว่าอย่าง 300h ดันมี

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 20:43:05 »
ล็อคท็อปสปีดแค่ 190 จริงดิ  แอบเสียดาย ม๊ากกกก   :'(

อุตส่าห์ลุ้น  อยากเห็น  เข้าเส้น 200+ สักหน่อย (GS250 ยังได้ 199 เลย)

รอดูอัตราเร่งช่วงปลายๆละกัน  ต้นมันไม่จี้ด  แต่ปลายน่าลุ้นเหมือนกัน  แรงบิด 300 nm
แรงบิดมอเตอร์+CVT  มันจะดึงปลายไหลไวๆแบบ Camry Hybrid หรือเปล่า   ;D

ผมว่าน่าจะทำ GS300h F Sport นะ  ตัวสปอร์ตล้อเทามันหล่อว่าตัว Base เยอะนะ  สำหรับ GS

ออฟไลน์ 3662

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 20:48:20 »
ราคาดีครับ option ใช้ได้ น่าจะช่วยให้คนที่อยากได้ตัดสินใจง่ายขึ้นเยอะ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 21:30:41 »
ในต่างประเทศ  เล็กซัสรถระดับเดียวกับบีเอ็ม เบนซ์

ในไทย ถ้่าเล็กซัสจัดอ๊อฟชั่นมาเยอะแบบนี้  ผมว่าน่าสนใจครับ

เพราะบีเอ็มกับเบนซ์  อ๊อฟชั่้น  บ้านเราช่างแตกต่างกับเมืองนอก  ระบบป้องกันการชน  เบรคให้ ไรพวกนี้   อ้างว่าติดสัญญาณทหาร  ไทย    ทั้งที่วอลโว่เขาไปถึงไหนแล้ว     แหม๊  ทำไม ไม่คิดจะหาทางแก้ไขละครับ    ในบ้านเราก็ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

ผมดีใจที่เล็กซัส ใจปั้ม ไม่กั๊กอ๊อฟชั่นแล้ว   เสียภาษีเยอะแล้ว อ๊อฟชั่นก็ขอให้มันเยอะๆ หน่อย  ไม่ใช่ได้แต่หรูกับแบรนด์อย่างเดียว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 22:49:13 »
ขอบคุณครับ แต่เสียดายจริงที่สมรรถนะด้อยกว่าตัว 250 ที่เลขน้อยกว่า เป็นงี้ถ้าแปะเลข 240h จะไม่น่าเกลียดนักครับ
ไม่แพงครับ ไม่แพง :D

4 บาทกว่านี่จำกัดกี่คัน ต้องจองหรือแย่งกันแค่ไหนครับ ถูกมากๆ ขอลุ้นมั่งเหอะ!

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 01:07:16 »
ในต่างประเทศ  เล็กซัสรถระดับเดียวกับบีเอ็ม เบนซ์

ในไทย ถ้่าเล็กซัสจัดอ๊อฟชั่นมาเยอะแบบนี้  ผมว่าน่าสนใจครับ

เพราะบีเอ็มกับเบนซ์  อ๊อฟชั่้น  บ้านเราช่างแตกต่างกับเมืองนอก  ระบบป้องกันการชน  เบรคให้ ไรพวกนี้   อ้างว่าติดสัญญาณทหาร  ไทย    ทั้งที่วอลโว่เขาไปถึงไหนแล้ว     แหม๊  ทำไม ไม่คิดจะหาทางแก้ไขละครับ    ในบ้านเราก็ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

ผมดีใจที่เล็กซัส ใจปั้ม ไม่กั๊กอ๊อฟชั่นแล้ว   เสียภาษีเยอะแล้ว อ๊อฟชั่นก็ขอให้มันเยอะๆ หน่อย  ไม่ใช่ได้แต่หรูกับแบรนด์อย่างเดียว

สัญญาณเรดาห์มันติดเฉพาะรถจากเยอรมันครับ
วอลโว่มันรถสวีเดนใช้คนละคลื่นกัน ผมว่าเค้าพยายามกันอยู่นะครับ
ไม่ได้นิ่งนอนใจหรอกครับ ทั้ง audi bmw benz นั่นแหละ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 01:20:08 »

ลองไปศึกษาดูเรื่องคลื่นความถี่ก่อนจะมาพูดประเด็นนี้ดีกว่าครับ จำได้ว่าคุณจิมมี่เคยอธิบายหลายครั้งแล้ว เดี๋ยวว่างๆ จะหาที่คุณจิมมี่ตอบมาให้อ่านนะครับ เขียนไว้ดีมากว่าทำไมระบบพวกนั้นถึงใช้ไม่ได้ในไทย แล้วใครควรจะแก้ใขกันแน่ แล้วลองดูใน spec ตัว Lexus ให้ดีๆ แล้วเอาไปเทียบกับ spec รุ่นเดียวกันของที่ อังกฤษ จะเห็นได้ว่า Lexus GS ที่อังกฤษ มี adaptive cruise control ให้เลือก แต่ของไทยก็ไม่มีเหมือนกันนะครับ จะเรียกว่า Lexus ไม่กั๊กอ๊อฟชั่นเหรอ ฃ

ก่อนจะติชม หาข้อมูลให้ดีก่อนดีกว่ามั้งครับ

AuNaraKa

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 01:28:55 »
ในต่างประเทศ  เล็กซัสรถระดับเดียวกับบีเอ็ม เบนซ์

ในไทย ถ้่าเล็กซัสจัดอ๊อฟชั่นมาเยอะแบบนี้  ผมว่าน่าสนใจครับ

เพราะบีเอ็มกับเบนซ์  อ๊อฟชั่้น  บ้านเราช่างแตกต่างกับเมืองนอก  ระบบป้องกันการชน  เบรคให้ ไรพวกนี้   อ้างว่าติดสัญญาณทหาร  ไทย    ทั้งที่วอลโว่เขาไปถึงไหนแล้ว     แหม๊  ทำไม ไม่คิดจะหาทางแก้ไขละครับ    ในบ้านเราก็ขายดีเป็นเทน้ำเทท่า

ผมดีใจที่เล็กซัส ใจปั้ม ไม่กั๊กอ๊อฟชั่นแล้ว   เสียภาษีเยอะแล้ว อ๊อฟชั่นก็ขอให้มันเยอะๆ หน่อย  ไม่ใช่ได้แต่หรูกับแบรนด์อย่างเดียว

เอ้าหามาให้นะครับ เป็นคุณหล่ะที่ถามเอง

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,30794.0.html

แล้วไม่รู้ว่าไม่ได้กลับไปอ่าน หรือว่าอ่านแล้วยังไม่เข้าใจนะ

อันนี้ก็เหมือนกับ เรื่องสัญญาน 3G 2100 ที่เมื่อก่อนเป็นประเด็น ทำไมคนทั่วโลกได้ใช้ 3G แต่เราต้องรอแล้วรออีก ซะจนพวกบริษัทมือถือทนไม่ไหว ต้องจัดคลื่น 800 900 mhz มาทำ 3G เทียมก่อน ทีนี้มือถือบางรุ่นก็ไม่รองรับ 3G ที่800 900 mhz คนถาม กับเรื่องนี้่ ว่าทำไม Nokia Samsung ไม่ทำให้มันรองรับคลื่นไทย  เหตุง่ายๆ เลยคือคลื่นไทย การจัดสรรยังล้าหลัง แล้วยังมีระเบียบการจัดสรรที่วุ่นวาย  แล้วเมืองไทยไม่ใช่ศูนย์กลางของจักรวาลนะครับ ที่ทุกคนต้องมาแก้ไขให้เข้ากับกฏหมายบ้านเรา รถบ้านเราที่คุณว่าขายดีๆ เทียบกับหลายๆ ประเทศถือว่าน้อยมากครับ แล้วที่คุณบอกว่าเค้าอ้าง เค้าไม่ได้อ้างนะครับ ลองโทรไปคุยที่กสทช ได้ ว่าคลื่นทางทหารคลอบคลุมความถี่อะไรบ้าง แล้วลองไปเทียบกับระบบ adaptive cruise control ของเยอรมันดู  แล้วก็น่าจะเข้าใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2013, 01:31:43 โดย AuNaraKa »

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2013, 11:54:38 »
โห มาในราคาโดนใจมากครับ ผมเองอนาคตก็เล็ง Premium executive พวก 5 series, E-class แล้วก็เจ้านี่ล่ะ

ผมว่าขายขึ้นแน่ๆครับ ออปชั่นไม่ด้อยกว่าตัว 450h เท่าไหร่เลย ที่เห็นชัดก็ๆไม่มีเครื่องเสียง ML แต่ก็ไม่เป็นปัญหา

เพราะเสียงโอเคอยู่แล้ว ที่สำคัญเลกซัสวัสดุดีที่สุด นั่งสบายที่สุดเลยในคหสต. 8)