ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ Jimmy ครับ สมรรถนะของ Swift เป็นไงบ้างครับ  (อ่าน 7608 ครั้ง)

ออฟไลน์ chobitstae

• Newbie
  • *
คุณ Jimmy คิดว่า  สมรรถนะของ Swift เป็นไงบ้างครับ

อัตราเร่ง
การสิ้นแปลืองเชื้อเพลิง
ช่วงล่าง

ถ้าเทียบกับในรถกลุ่มเดียวกันอย่าง Jazz  เจ้า Swift พอจะสู้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: คุณ Jimmy ครับ สมรรถนะของ Swift เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 09:47:31 »
จายเย็นๆๆๆๆๆๆ

ยังไม่ได้ทำ Full Review เลยคร้าบบบบบบบบ

เดี๋ยวก่อนๆๆๆ  จะรีบไปไหนๆๆๆๆ

ขอ หลัง Motor Expo ครับ มีสารพัดงานต้องทำ มีสารพัดรถต้องทำรีวิว
และมี Swift อยู่ในนั้นแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ chobitstae

• Newbie
  • *
Re: คุณ Jimmy ครับ สมรรถนะของ Swift เป็นไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 10:21:12 »
จายเย็นๆๆๆๆๆๆ

ยังไม่ได้ทำ Full Review เลยคร้าบบบบบบบบ

เดี๋ยวก่อนๆๆๆ  จะรีบไปไหนๆๆๆๆ

ขอ หลัง Motor Expo ครับ มีสารพัดงานต้องทำ มีสารพัดรถต้องทำรีวิว
และมี Swift อยู่ในนั้นแน่ๆ ครับ

ขอโทษครับ รีบร้อนไปหน่อย กำลังจะไปจอง

ตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง Swift คันเล็กๆ ขับสนุกๆ (รึเปล่า)  กับ  Tiida  นั่งสบาย แต่ราคาก็เพิ่มไปอีกแสนกว่าบาท

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2009, 10:39:50 »
ต้องรีบจองขนาดนั้นเลยหรือ?
ลองขับทั้งคู่หรือยัง?

ถ้ายัง ไปขอลองขับในงาน Motor Expo เลยเถอะครับ ทั้ง 2 รุ่นนั่นละ เขามี และควรไปวันธรรมดา เพราะคิวน้อย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 08:23:46 »
I have not testdrive the Swift, but as the owner of Tiida, I think Swift's driving position encourages sporty feeling (without sacrificing space). And for 649,000THB you get all the safety equipments while in Tiida you'll have to shed 100,000THB more unless you're ok with the Latio.

If you're usually travel with only one passenger, then I think you should go testdrive Swift first, then try Tiida.

("I just edit the price you wrote na krub Mr.CHENG" : J!MMY)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2009, 10:51:20 โดย J!MMY »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ hora565

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 12:17:52 »
เข้าใจว่ารีบเพราะ มีข่าวขึ้นราคา และไม่มีประกันแถมเหมือนในงานมอเตอร์โชว์แ้ล้วครับ
ถ้าเค้าทำจริงก็ทำให้โอกาสของซูซิกิ swift ในเมืองไทนก็ยากขึ้นอีกละครับ หรือเป็นข่าวปล่อย?

ที่แน่ๆ ผมกำลังคำนึงถึงเรื่องศูนย์บริการเป็นอย่างมากครับ

ออฟไลน์ u r one

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 12:49:59 »
ส่วนตัวก็เราชอบ suzuki swift อยากได้จนอยากกรี๊ดเลยแต่ไม่มีตังค์ แป่ววววววว    ดีไซน์สวยสุดๆ ลองขับไปดูนะแล้วมาบอกกันด้วย

ออฟไลน์ tenkai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2009, 22:42:54 »
ขออนุญาติตอบในฐานะที่ขับ swift มาแล้ว 2 รอบนะครับ Swift เป็นรถที่ัขับแล้วช่วงล่าง พวงมาลัยนิ่งมากๆขับแล้วมั่นใจครับ อัตราเร่งสู้ทีด้าไม่ได้ครับ แต่เรื่องความคล่องตัว การควบคุมผมว่าไม่ด้อยกว่านักครับ เบาะนั่งสบายๆมากทุกที่นั่ง แอร์ดิจิตอลที่เย็นเร็วมาก เครื่องเสียงดีครับใช้ได้ ผมว่าน่าสนใจเลยทีเดียว ผมมีโอกาศได้คุยกับ marketing ของ Suzuki เขาว่าเรื่องขึ้นราคามีเฉพาะสีขาวครับจะขึ้น 5000 ถ้าเกิน 50 คันแรกครับ ส่วนเรื่องราคาขึ้นทั้งหมดไม่มีครับ แนะนำให้ไปทดลองขับดูทั้งทีด้า และสวิฟครับ

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 01:23:28 »
ไปลอง swift มาแล้วครับในงาน motor expo

อัตราเร่งผมว่าไม่จี๊ดจ๊าดนะ  ถ้าเทียบกับ city

แต่เบาะนั่ง สบายมาก ด้านหลังชันไปหน่อย แต่นิ่มดี

option เยอะดี มีครบเลยที่ต้องการ

ขับในเมืองท่าจะคล่องตัวดีไม่น้อย 

ตอนนี้รอเทียบกับ fiesta อย่างเดียวเลยครับ