ผู้เขียน หัวข้อ: คุณพระ หมั่นไส้ขับรถชน Ducati เพราะคิดว่าเป็น Honda wave /OMG  (อ่าน 20332 ครั้ง)

ออฟไลน์ kirazaa

• Newbie
  • *
อ่านข่าว แบบนี้แล้วรู้สึก แย่ดูแล้วระดับจิตใจคนเรามันแย่มากเดียวนี

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
เพราะฤทธิ์เหล้าแท้ๆ

ออฟไลน์ K_wat

เสียดายรถถึงซ่อมได้ความรู้สึกคงไม่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ค่าซ่อมซื้อเก๋งมือสองงามๆ หรือ eco-car ป้ายแดงได้เลยนะนั่น
สมน้ำหน้าด้วยอีกคน เมาแบบนี้มีประกันก็ไม่ช่วยอะไรครับ

เอาราคา Ducati มาฝากครับ เมาแล้วบ้าเลยเจอซวยของจริง ไปชนตัว top...
เห้อ... คนเรา
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ poommizz

• Newbie
  • *
แอบสงสาร ducatti ใหม่ๆเลยซ่อมมาก็คงไม่เหมือนเดิม :(

แต่ถ้าทั้งคู่ต่างปาดกันไปปาดกันมา ก็คงเป็นบทเรียนกับทั้งสองคันครับ

แล้วชาตินี้รถซื่งจะใช้หมดไมเนี่ย 450000-*-

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
เมาแล้วเป็นฝ่ายผิด  ประกันไม่จ่ายครับ !!!

ดังนั้นต่อให้ประกันชั้น 0 ก็ช่วยอะไรไม่ได้  เจ้าของรถเก๋งจะโดนประกันฝั่ง Ducati บี้เละแน่นอน งานนี้

เขาไม่จ่ายตั้งแต่เจตนาชนแล้วครับ คงไม่ได้ขายเฉพาะรถหรอก ถ้ามีบ้านคงได้ขายบ้าน โดนทั้งคดีอาญาและคดีแพ่ง

ออฟไลน์ Tan Int

ผิดหมดทั้งคู่ แต่ก็ขอแสดงความเสียใจกับทั้ง 2 ที่ได้รับความเสียหายที่ค่อนข้างมาก
และขอสมน้ำหน้าคนขับรถเก๋งก็แล้วกัน ดันเมาแล้วขาดสติคิดชน ทั้งที่จริงๆ แค่เวฟก็ไม่ควรชน(เพราะถ้าตายขึ้นมาก็เสียหายไม่แพ้กันเลยนะ เผลอๆหนักกว่า)

ผมก็ใช้เวฟ จะโดนใครหมั่นไส้แบบนี้มั้ยเนี่ย   :(
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
ยังไม่ออกพรรษาเลยซดเหล้าซะละ ???

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ค่าซ่อมซื้อเก๋งมือสองงามๆ หรือ eco-car ป้ายแดงได้เลยนะนั่น
สมน้ำหน้าด้วยอีกคน เมาแบบนี้มีประกันก็ไม่ช่วยอะไรครับ

เอาราคา Ducati มาฝากครับ เมาแล้วบ้าเลยเจอซวยของจริง ไปชนตัว top...
เห้อ... คนเรา

Hypermotard กับ Hyperstrada เพิ่งเปิดตัวประกอบในประเทศวันนี้ด้วยครับ
Hypermotard 499,900 บาท
Hyperstrada  549,900 บาท ได้ ชิวล์ และ กระเป๋า ติดรถเพิ่ม

https://www.facebook.com/ducatirama3

ออฟไลน์ Minidog

หลายคนมองไม่ออกครับ  คิดว่ามันแค่มอไซค์คงไมากี่หมื่น เห็นคันใหญ่หน่อยก็นึกว่าcbrแก้งทวงหนี้. ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้มอไซค์ราคาหลักแสนหลักล้านวิ้งกันให้พรึบ.

ออฟไลน์ MystogaN

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เหล้า ทำให้เห็นช้างตัวเท่าหมู และ เห็นducatiเป็นwave

.....

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
ขายรถแล้วจะพอไหมนี่ ^_^

ออฟไลน์ Ruksadindan

พอๆ กัน ทั้งคู่  ขับ ขี่ปาดกันไปมา

เล่นกันจนเดือดร้อน ดีที่คราวนี้เดือดร้อนกันเอง 2 ฝ่าย

ไม่มีฝ่ายที่ 3 , 4, 5 
คิดเช่นนี้เหมือนกันครับ ไปเคลียร์กันต่อเองเถอะ 555

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

Ducati นี่รออะไหล่นาน ไม่รู้เสียของแต่งอีกเท่าไหร่ บางคน 1/2 - 1 เท่าของราคารถ -"-
ซวยทั้งคู่ครับ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ Bboomboom

ชิบหายแล้วเจอค่าซ่อมเข้าไป

jaesz

• บุคคลทั่วไป
โชคดีนะโดดหนีทันครับ