ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ซื้อรถรุ่นซ้ำกับพี่ชาย เป็นความคิดที่ไร้สาระไหมครับ  (อ่าน 11987 ครั้ง)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• Hero Member
  • BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ไม่รู้สิ เลือกที่เราชอบเถอะครับ
บ้านผมยังมี Ford Focus สองคันเลย
TDCi คันนึง กับ 2.0 gasoline คันนึง

ออฟไลน์ H.

ตามที่ชอบดีกว่าครับ ยกเว้นว่ารถคันนั้นจะยืมขับแลกขับได้ทุกวัน
H.

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ผมก็เป็น ลองแบบนี้ไหม รอไปดูตัวจริงเทียน่าก่อน แล้วค่อยมาคิดอีกทีว่าจะตัดสินใจแบบไหน

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
ไม่ไร้สาระหรอกครับ ก็แล้วแต่บริบท
แต่ว่าไป บ้านผมก็มีรถรุ่นเดียวกัน 2 คันนะ
รุ่นย่อยเดียวกันด้วย แต่คนละสี แต่งพาร์ทรอบคันต่างกันนิดๆพอเป็นพิธี
พอดีจังหวะนั้นหารุ่นอื่นที่คุ้มกว่าไม่ได้
เลยมาลงตัวที่รุ่นเดิมซะงั้น

ออฟไลน์ superden

คนเราความชอบเหมือนกันได้ครับ บางทีการที่อยุ่ในครอบครัว สภาพแวดล้อมเดียวกันนั่นแหละที่เป้นตัวกำหนดให้เราคิดเช่นนั้น  ดังนั้นไม่แปลกที่ชอบรถรุ่นเดียวกัน หรือบางทีอาจะสีเดียวกันเลยด้วย 
แต่ถ้าเป็นผม ผมจะไม่ซื้อรถซ้ำกับคนอื่นในครอบครัวนะ  ผมชอบความแตกต่าง

ออฟไลน์ holahola66

ถ้าอยู่คนละบ้าน โอเคนะ แต่ถ้าบ้านเดียวกันไม่เอาอะ

ผมใช้ w211 เหมือนของแม่ แต่ผม cdi แม่ Kompressor ดีที่ว่าอยู่คนละบ้านกัน
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ balliblue

ถ้าใจรักซื้อเลยครับอย่ารอ ถ้าคุณอยากแต่งรถคุณก็แต่งไม่ได้นะครับ
แต่ถ้าเฉยๆแนะนำให้รอดู teana ถ้าไม่ถูกใจค่อยกลับมาสอย accord อีกทางนึงถ้าใจรักแต่ไม่อยากซ้ำพี่ ไปคุยกะพี่เลยครับ
ถ้าพี่ก็ชองเหมือนกันคงทำใจ แต่ถ้าพี่เฉยๆ บอกลอง teana ก่อนไหมพี่เผื่อถูกใจ

ออฟไลน์ towa999

• Newbie
  • *
ใจคุณมันน่าจะไปแออคอร์ดแล้วนะ เพียงแต่มีปัจจัยมากระทบ  แต่ไม่ถึงขนาดทำให้เปลี่ยนการตัดสินใจหรอกครับ  เลือกคนละสีแต่งจัดเต็มแค่นี้ก้อต่างแล้วครับ 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากให้รอดูเทียน่าตัวจริงก่อนครับ อาจจะเปลี่ยนใจก็เป็นได้นะ

แต่ถ้าชอบ G9 ก็จัดเถอะครับ ยิ่งสีเดียวกันยิ่งดี ผมว่ามันดูเด่นเลยนะ เวลาคนอื่นมองเข้ามาในบ้าน

แต่ผมเห็นด้วยอย่างหนึ่งเลย Accord G9 ต้องสีดำเท่านั้น

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
ไม่ไร้สาระหรอกครับ  เป็นกันทุกคน มันเขินๆนะครับ รถซ้ำกัน  ทุกความเห็นในห้องนี้ดีๆทั้งนั้นครับ  น่าชื่นชม

ปล. แต่ในทำนองเดียวกัน ถ้าโพสต์ หัวข้อนี้ใน พันทิป คงไม่รอดแน่ๆครับ   

ออฟไลน์ zeb80

• Sr. Member
เป็นผมๆคงไม่ออกซ้ำกันแน่ๆครับ มีทางเลือกคือ
1. ให้พี่ออกมาก่อน แล้วลองยืมใช้ซักพัก เราอาจจะเบื่อเอง 55
2. ไปไซโคให้พี่ชายออกรุ่นอื่นแทน
3. รอเทียน่าใหม่เปิดตัว แล้วค่อยตัดสินใจอีกที
4. เพิ่มตังออก BMW 320i base 2.2 ล้าน หรือ 316i 1.99ล้าน (ถ้ามีขายให้คนทั่วไปจิงๆนะ ต้องเฟิมข่าวอีกที) หล่อกว่า accord ชัวร์ๆ

ออฟไลน์ lifeonmap

• Jr. Member
  • **
เราก็เชียร์ให้พี่ซื้อเทียน่าใหม่ แล้วเราก็ออกรถที่เราชอบซิครับ  ;)

ออฟไลน์ wayuwayu

• Newbie
  • *
บ้านผมซื้อซ้ำรุ่น แต่ไม่ซ้ำสี ข้อดี .....
เวลาขับไม่ต้องปรับระยะการมอง ด้านหน้า ด้านข้างและด้านหลัง
อัตราเร่งแซงจะเท่ากัน ไม่ต้องกังวลปรับเวลา อีกคันอัตราเร่งเร็วกว่าอีกคัน
เวลาซื้อของแต่งก็ซื้อพร้อมกัน มีอำนาจต่อรองราคา ;D ;D ;D ;D

ถ้าชอบก็ซื้อเลย แต่ไม่ควรซ้ำสี เดี๋ยวจะขับรถผิดคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2013, 18:38:31 โดย wayuwayu »

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
พี่ชายออกแอคคอร์ด ถ้าเป็นผมเอาเทียน่า เพราะไม่ชอบซ้ำ รู้สึกไม่คุ้ม  บ้านเดียวกันอีก และก็เป็นรถดีทั้งคู่ด้วยครับ  ถ้าไม่รีบ รอดูมาสด้า6เลยย  แหล่มกว่าแอคคอร์ด   :)

ออฟไลน์ eamesBot

• Full Member
เป็นผม ผมซีเรียสนะ เรื่องไม่อยากซ้ำ นี่ไม่ไร้สาระ หรอกครับ
แต่ลองชั่งดูว่า มันมีน้ำหนักมากน้อยแค่ไหน ที่จะทำให้เราต้องซื้อคันอื่น :)

ระวังเปลี่ยนไปซื้อรุ่นอื่น แล้วพี่ตามมาซื้อเหมือนนะครับ เคยเห็นญาติๆ กัน เค้าทำมา ฮาาาา ดี :D