ผู้เขียน หัวข้อ: Teaser Toyota Yaris ECO มาแล้วครับ!!!  (อ่าน 9999 ครั้ง)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Teaser Toyota Yaris ECO มาแล้วครับ!!!
« เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 19:22:33 »
นั่งดูทีวีอยู่ ไปสะดุดเจอกับโฆษณาตัวนึง เลยรีบหาดูทีวีย้อนหลังดู(ขออภัยเรื่องภาพ เพราะถ่ายจากเว็บทีวีออนไลน์และอัพโดย Instagram ครับ)

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: Teaser Toyota Yaris ECO มาแล้วครับ!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 19:37:40 »
เป็น Eco-Car โมเดลใหม่คันแรกที่ไม่มีพรีเซ็นเตอร์!!!!
การตลาดโตโยต้าคราวนี้จะอินดี้ยังไงไม่รู้สิ แม้กระทั่งราคา
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Devil13

Re: Teaser Toyota Yaris ECO มาแล้วครับ!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 19:58:52 »
หวังว่าคงเติม E85 ไม่ได้นะ ไม่งั้น Eco car เจ้าอื่นค้อนควับแน่  ;D

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 20:22:10 »
ใหญ่ดีชอบๆ หวังว่าเครื่องจะไหวนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 21:49:01 »
ตกลงมันได้ ลดภาษีตาม สิทธิ ECO ไหม
ถ้าไม่ แล้วตั้งชื่อ ECO ทำไม

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 22:21:29 »
ตกลงมันได้ ลดภาษีตาม สิทธิ ECO ไหม
ถ้าไม่ แล้วตั้งชื่อ ECO ทำไม

ได้ครับ เพราะค่ายรถที่เข้าร่วมโครงการ Eco Car ของ BOI ได้แก่
- Nissan
- Honda
- Mitsubishi
- Suzuki
- Toyota
- TATA (รายนี้ถอนตัวแล้ว)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 22:27:00 »
คำตอบจะใช่ไหมนะ

รายนี้ มาแบบนี้ ถ้าฆ่า Swift ไม่ได้ ก็อาจจะไปนอนแอ้งแม้งเป็นเพื่อน Brio ก็ได้มั้ง ตัวล่างถูกจริง แต่ตัวบนทำให้สงสัยว่าไปเล่น B-segment ดีกว่าไหม ตอนนี้ส่วนลดก็เยอะดีด้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 22:38:55 »
เดี๋ยว City กับ Jazz ใหม่มากระแสอาจจะดับก็ได้เพราะผมว่ามันไม่มีจุดเด่นไรเลย แถมราคาค่อนข้างสู่อีกต่างหา

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 22:41:44 »
คุยกับทีมการตลาดโตโยต้าเขาบอกว่า"เราจะไม่ฟัดกับกลุ่มอีโคคาร์เราจะไปชนกับB segment Hatchbackเลย"
ผมนึกในใจตัวถังอ่ะใช่แต่กำลังเครื่องยนค์และเกรดวัสดุล่ะสู้ได้หรอ :P

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2013, 22:47:22 »
คำตอบจะใช่ไหมนะ

รายนี้ มาแบบนี้ ถ้าฆ่า Swift ไม่ได้ ก็อาจจะไปนอนแอ้งแม้งเป็นเพื่อน Brio ก็ได้มั้ง ตัวล่างถูกจริง แต่ตัวบนทำให้สงสัยว่าไปเล่น B-segment ดีกว่าไหม ตอนนี้ส่วนลดก็เยอะดีด้วย

ตัวท๊อปถ้าอ๊อปชั่นเต็ม ถึงราคาขี่กับB secตัวล่างก็ขายได้
อัลเมร่าตัวท๊อปราคาแพงกว่าวิออส/ซิตี้/มาสด้า2 ก็ยังขายได้เยอะครับ

เครื่อง1.2จริงๆแล้วไม่ได้ขี้เหร่. ตัวเกียร์ธรรมดาแทบจะวิ่งดีกว่า1.5ออโต้
ปัญหาคือเกียร์CVTที่ทำให้อืด ขึ้นเกียร์สูงเร็วเกิน

ถ้าเครื่อง1.2มากับเกียร์ออโต้แบบผ้าคลัทช์จะฟินกว่านี้มาก
ถ้าอัตราทดปลายต่ำรอบพอ   การกินน่าจะแทบไม่ต่างกัน

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 01:02:39 »
คุยกับทีมการตลาดโตโยต้าเขาบอกว่า"เราจะไม่ฟัดกับกลุ่มอีโคคาร์เราจะไปชนกับB segment Hatchbackเลย"
ผมนึกในใจตัวถังอ่ะใช่แต่กำลังเครื่องยนค์และเกรดวัสดุล่ะสู้ได้หรอ :P

ฝ่ายการตลาดเค้าวางโพซิชั่นไว้แบบนี้นี่เอง
เมื่อวานไปเดินบูทโตโยต้า ถามว่าอีโคคาร์ตัวใหม่จะเปิดตัวและให้ลองขับเมื่อไหร่
เซลล์ย้ำนักย้ำหนาว่าโตโยต้าไม่ทำอีโคคาร์ แต่เรากำลังจะเปิดตัว All new Yaris
ซึ่งเป็นรุ่นใหม่หมด วางเครื่องเล็กลงเพื่อเน้นการประหยัดน้ำมัน

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 08:30:27 »

ฝ่ายการตลาดเค้าวางโพซิชั่นไว้แบบนี้นี่เอง
เมื่อวานไปเดินบูทโตโยต้า ถามว่าอีโคคาร์ตัวใหม่จะเปิดตัวและให้ลองขับเมื่อไหร่
เซลล์ย้ำนักย้ำหนาว่าโตโยต้าไม่ทำอีโคคาร์ แต่เรากำลังจะเปิดตัว All new Yaris
ซึ่งเป็นรุ่นใหม่หมด วางเครื่องเล็กลงเพื่อเน้นการประหยัดน้ำมัน

การตลาดแบบนี้ทำให้ผมนึกถึงสมัยที่ยาริสรุ่นแรกเปิดตัว
โดยชูสโลแกนว่าเป็น "รถพรีเมียม แฮทซ์แบ็ก"

มาคราวนี้คงกะสื่อสารกับผู้บริโภคว่า
"ตูไม่ใช่อีโคคาร์นะเฟ้ย แต่เป็นพรีเมียมอีโคคาร์"
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 10:16:56 »
ถ้าเติม E85 ได้  สวิฟ ก็สวิฟเถอะ   

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 10:41:01 »
รถ Eco car แพงกว่า 5 แสนผมก็ไม่เอาแล้วครับ ;D

J Eco พอ จบ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:06:39 »
เห็นว่าตัวท็อป 599k
ถ้าราคานี้จริงก็นะ  :o :o :o :o :o

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 13:21:50 »
เห็นบาง Dealer เอา banner โฆษณา new Yaris มาติดหน้าโชว์รูมแล้วอ่ะครับ
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 14:46:02 »
รีบๆนะ เดี๋ยว Jazz มา

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 14:52:09 »

อ๋อ แบบนี้นี่เอง แต่พวกท่านก็ยังเสียภาษี Eco

ถ้าสื่อสารแบบนี้ เหมือนปฎิเสธความเป็น Eco Car เพื่อโก่งราคาเลยนะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nodano

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 17:24:54 »
เปิดตัวคล้ายๆ vios เลย ไม่มีพรีเซนเตอร์

ออฟไลน์ ffhead

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 23:06:00 »
ประหยัดงบค่าพรีเซนเตอร์ได้เยอะ เข้าใจคิดนะเนี่ย

ออฟไลน์ JYZZ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 18:24:22 »
มาแปลกเลยครับ ถ้าไม่ใช้พรีเซนเตอร์ หรือว่าจะเปิดตัวอีกที ทีหลังหว่าาา
ไม่รู็ว่าออกมาจริงๆ จะสู้รุ่นอื่นๆของเจ้าอื่นได้มั้ยนะ ลุ้นๆๆ