ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Mitsubishi Attrage //  (อ่าน 28640 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Mitsubishi Attrage //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 00:04:24 »
ถ้ามีเงิน อยากได้จังครับ ผมว่ามันเป็นรถที่ตอบโจทย์ผมมากที่สุดคันนึงเลย โดยเฉพาะเรื่องการใช้งานในเมือง กับอัตราสิ้นเปลือง

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ H.

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Mitsubishi Attrage //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 06:47:54 »
ช่าวงล่างปรับได้แต่พวงมาลัยต้องดึงกันตลอดทางนี้แก้ได้มั้ยเนี่ย
H.

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:06:50 »
หนึ่งในรีวิวที่ผมพยายามอ่านเพื่อหาข้อดีของรถ ... พยายามแล้วครับ....

ถ้าจะต้องแนะMitsubishi ดีไซน์ เป็นสิ่งแรกที่ต้องแก้ไข มิตซูมีรถสวย ๆ เยอะ แต่ ไ่ม่ค่อยมีมาขายเมืองไทยเลยครับ ขอร้องละ กลับไปดูดีไซน์เก่า ๆ อย่าง eclipse FTO 3000GT LANCER Ex แล้วหยิบมาใส่ eco car จะได้ไหม เ

กุญแจรถรุ่นไม่ top ที่มีรีโมทบนหัว แหม ดูแล้วเหมือนรีโมทคลองถมราคาถูก บางอันยังดูดีกว่าอีก ใครคิดฟะ

Attrage เป็นรถที่มีชื่อเรียก ยากจริง ๆ แอท ทราจจจจ แอ๊ต ตาจ แอ๊กกกกก+_+ อ่านที่ไรกระอักกระอ่วน บอกไม่ถูก เรียกมัน Mirage 4 ประตูไปเลยยังดีกว่า

วัสดุภายใน กลิ่นแรงมาก ๆ แล้วไอ้กลิ่นแบบนี้พอเก่ามันจะกลายเป็นกลิ่นพลาสติกอับ ๆ ไม่ชอบเลยครับฝากให้คนใน Mitsubishi เอาไปคิดเป็นการบ้านด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2013, 09:37:55 โดย jaesz »

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:28:50 »
หนึ่งในรีวิวที่ผมพยายามอ่านเพื่อหาข้อดีของรถ ... พยายามแล้วครับ....

ถ้าจะต้องแนะMitsubishi ดีไซน์ เป็นสิ่งแรกที่ต้องแก้ไข มิตซูมีรถสวย ๆ เยอะ แต่ ไ่ม่ค่อยมีมาขายเมืองไทยเลยครับ ขอร้องละ กลับไปดูดีไซน์เก่า ๆ อย่าง eclipse FTO 300GT LANCER Ex แล้วหยิบมาใส่ eco car จะได้ไหม

กุญแจรถรุ่นไม่ top ที่มีรีโมทบนหัว แหม ดูแล้วเหมือนรีโมทคลองถมราคาถูก บางอันยังดูดีกว่าอีก ใครคิดฟะ

Attrage เป็นรถที่มีชื่อเรียก ยากจริง ๆ แอท ทราจจจจ แอ๊ต ตาจ แอ๊กกกกก+_+ อ่านที่ไรกระอักกระอ่วน บอกไม่ถูก เรียกมัน Mirage 4 ประตูไปเลยยังดีกว่า

วัสดุภายใน กลิ่นแรงมาก ๆ แล้วไอ้กลิ่นแบบนี้พอเก่ามันจะกลายเป็นกลิ่นพลาสติกอับ ๆ ไม่ชอบเลยครับฝากให้คนใน Mitsubishi เอาไปคิดเป็นการบ้านด้วยนะครับ

ประเด็นเรื่อง Design ไม่เป็นปัญหาครับ   ในไทยมิตซูมีสำนักแต่งเยอะ   ของแต่งจากญี่ปุ่นก็ไม่น้อย
จะแต่งหรู  แต่งหล่อได้หมด    เพราะ Body เดิมๆมันก็เพรียวๆ ไม่ได้มีโป่งป่องน่าเกลียดอะไร

ออฟไลน์ surachat_pea

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:32:38 »
ขอบคุณครับ   ;D

ออฟไลน์ madmanhavegun

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 13:00:30 »
ขอบคุณมากครับ

เป็นตัวเลือกอันดับต้นๆของผมเลย

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 14:26:27 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวคุณภาพ

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 15:33:18 »
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวแบบตรงไปตรงมา  :)

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 15:39:22 »
ขอบคุณมากครับผม ;D

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 21:54:44 »
ไม่ใช่มาดิสเครดิตนะครับ แต่เพราะสงสัย จึง

ขออนุญาตกระทู้นี้  ถามเพื่อนๆ หน่อยครับว่า

สายไฟที่เปลือยๆ เห็นเป็นสีต่างๆ ในห้องเครื่อง (ที่ไม่ได้หุ้ม ปลอกสายไฟสีดำให้หมดเส้น)  มันจะเปื่อยง่ายหรือเปล่าครับ เพราะมันอยู่ในห้องเครื่องที่มีความร้อนสูงมาก มันจะทนความร้อนหรือเปล่าครับ หมายถึงมันเปื่อยยุ่ย  เหมือนสายไฟฟ้าตามบ้าน เมื่อใช้นานวันเข้ามันก็เปื่อยยุ่ยอะครับ / ขอบคุณครับ
:D
มันเป็นการลดต้นทุนโคตรๆครับ
เริ่มจากเอากระดูกงูหุ้มออกไปเอาเทปพัน
ล่าสุด ลดจำนวนเทปโดยพันห่างๆ จึงเห็นสายไฟครับ ยิ่งถ้าได้เห็นสายไฟที่เข้ากล่องฟิวส์แล้วจะช็อคครับ
มันดูลดต้นทุนอย่างน่าเกลียดเลยครับ ไปเทียบกับ eco car เจ้าอื่นๆได้เลย ดีกว่า มิดซูหมด โดนเฉพาะบริโอ
นั้นสายพันเทปกันไฟ หุ้มกระดูกงูเยอะกว่าเยอะครับ

พอผมทราบในเรื่องนี้จุดอื่นๆก็ไม่ต้องดูแล้วครับ ว่าลดต้นทุนไปถึงไหน ผมคนนึงล่ะ ไม่คิดที่จะซื้อเลยยี่ห้อนี้
ที่ได้ยินมาแต่ละเรื่อง ที่เคยเห็นเปรียบเทียบแบบชิ้นต่อชิ้น บอกตรงๆครับ รับไม่ได้ในมาตราฐานต่ำของเค้าครับ

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 02:38:48 »
เรื่องการพันสายไฟในห้องเครื่อง ถ้ามองในแง่ความเรียบร้อย มิตซูอาจจะดูด้อย
แต่ก็เก็บสายไฟได้ดีน่ะครับ ไม่กวัดแกว่ง ไปโดนชิ้นส่วนอื่นๆแ่น่นอน
ผมว่าเขาน่าจะมีเหตุผล หรือ ทดสอบแล้วมันปลอดภัย ผ่านการทดสอบแล้ว แต่ไม่ถูกใจคนใช้

ผมว่าเป็นศิลปะดีน่ะครับ 55 มีหลากหลายสีสัน(ของสายไฟ)
และเป็นการไม่อมความร้อนจากการพัน หรือการหุ้มสายไฟเอาไว้  น่าจะทำให้เสื่อมช้าลง
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

ออฟไลน์ auto46

• Jr. Member
  • **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 11:14:56 »
คุณภาพเสียง บอกได้เลยว่า มาแนวทางเดียวกับ Mirage และ Lancer EX คือ เครืองเสียงใน
รถรุ่นถูกกว่า จะมีคุณภาพเสียงโดยรวม ดีกว่า รุ่นที่ใช้หน้าจอ Touch Screen อยู่พอสมควร
เพราะ เสียงเบส ก็ไม่ค่อยจะมี เสียงใส ยิ่งอู้อี้ รำคาญหู หาความลงตัวกันไม่ค่อยจะได้นัก

มันใช่เลย ประโยคนี้

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 12:49:16 »
ส่วนเรื่องช่วงล่างสปริงที่ไม่มั่นใจ
1)คงเพราะไม่มีเหล็กกันโคลงนะครับ.   (รถดีไม่ต้องมีก็ได้ แต่จากความรู้สึกมันไม่ดีนะครับ)
2) สปริงมันต้นเล็กๆแคบๆ ขนาดนั้น ขับดีก็แปลกแล้วคร้าบบบ