ผู้เขียน หัวข้อ: Quote ในตำนานของ Headlightmag  (อ่าน 7744 ครั้ง)

ออฟไลน์ Insideout

• Sr. Member
Quote ในตำนานของ Headlightmag
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 10:45:14 »
บังเอิญไปอ่านเจอมา
ผมว่าเป็น Quote ในตำนานของ Headlightmag ได้เลยนะครับ
อ่านแล้วอึ้งทีเดียว

จริงๆไม่เกี่ยวกับรถเลยนะครับ
แต่ขออนุญาตมาแชร์ ให้เพื่อนสมาชิกรุ่นใหม่ๆอย่างผมได้อ่านกัน

... แต่จะมีใครมั๊ย (ผมว่าไม่น่ามีใครเดาถูกนะ เพราะมันนานมากแล้ว)
ที่รู้ว่า คนเขียนประโยคคลาสสิกนี้เป็นใคร?  ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2013, 10:52:44 โดย Insideout »

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: Quote ในตำนานของ Headlightmag
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:06:26 »
ให้เดา คิดว่าคุณ Jimmy

แต่ ถามอากู๋ google บอกว่า  Commander Cheng

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Re: Quote ในตำนานของ Headlightmag
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:31:22 »
ผมชอบประโยคสุดท้ายมากครับ โดนสุด ๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:37:01 »
ผมไม่ใชคนประเภทเอาใบปลิวไปยืนแจกหน้ามหาวิทยาลัยแน่ๆครับ

เพราะผมรู้ว่า ใบปลิว มันเหมาะกับสินค้าบางประเภท
เหมาะกับเว็บไซต์ บางปรเะเภท

แต่ไม่ใช่เว็บรถยนต์ ยืนแจกไป พวกก็เอาทิ้งลงถังขยะให้เจ็บใจดื้อๆ แน่ๆ

ประโยคในหัวข้อกระทู้ข้างบนนี้ จึงเป็น ตาแพน พูดครับ ไม่ใช่ผมแน่ๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:38:26 »
น่าจะเอาไว้ห้องRelaxนะครับตามกฎ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 15:02:24 »
ชอบประโยคสุดท้ายจริงๆครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 16:36:41 »
เชื่อมะ

ผมยังนึกเลยว่าไ้อ้บ้าตัวไหนมันพูดวะ

จนมาเห็นประโยคสุดท้ายเรื่องสปริง ถึงรู้ว่า ตรูเองงงงง

analogy สปริงนี้เอามาจากคุณโน้ตอุดม ตามที่เขาเคยเขียนเอาไว้ในไดอารี่อันแรกที่เอามาตีพิมพ์ของเขาครับ

บอกตรงๆว่า 4 ปีก่อนก็ไม่คิดว่ามันจะยังอยู่มาได้จนถึงวันนี้เหมือนกัน ขอบคุณครับที่ทำให้อดีตกลับมาได้อีกครั้ง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 16:58:17 »
เชื่อมะ

ผมยังนึกเลยว่าไ้อ้บ้าตัวไหนมันพูดวะ

จนมาเห็นประโยคสุดท้ายเรื่องสปริง ถึงรู้ว่า ตรูเองงงงง

analogy สปริงนี้เอามาจากคุณโน้ตอุดม ตามที่เขาเคยเขียนเอาไว้ในไดอารี่อันแรกที่เอามาตีพิมพ์ของเขาครับ

บอกตรงๆว่า 4 ปีก่อนก็ไม่คิดว่ามันจะยังอยู่มาได้จนถึงวันนี้เหมือนกัน ขอบคุณครับที่ทำให้อดีตกลับมาได้อีกครั้ง

ลองไปขุดกระทู้ we praise สิครับ กระทู้ในใจผมตลอดกาล อ่านวันแรกแล้วขำท้องแข็ง

ออฟไลน์ art_duron

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 21:47:27 »
เชื่อมะ

ลองไปขุดกระทู้ we praise สิครับ กระทู้ในใจผมตลอดกาล อ่านวันแรกแล้วขำท้องแข็ง
ช่วยแปะครับเผื่อบางคนไม่รู้ว่าคือกระทู็ไหน  ;D
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7.0.html

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 05:34:50 »

We praise Nissan Tiida 1.6G

สำหรับการยุติสงครามการแย่งชิงเบาะหน้าในการเดินทางไกลของหมี4ตัว
(แต่ไม่ได้หยุดสงครามแย่งที่อุดหูกันเสียงแมงสาบปี้กัน)

ขอถาม ด้วยความเคารพและท้องแข็งนะครับ

ตกลง มันเงียบ หรือ มันดังมาก หรือ เครื่องเสียงห่วยอ่ะครับ ทำไมต้องแย่งที่อุดหู ^_^

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 07:16:23 »
เฮ้ย!!! กระทู้นี้ผมชอบอะ จัด กระทู้ we prise อีกสักรอบได้ไหมครับ พี่แพน ประมาณว่า 4 ปีมีหน อัดเดตรถในยุคปัจจุบัน

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 09:07:52 »
We praise คือกระทู้ในตำนานจริงๆผมมาขุดอ่านเมื่อไม่กี่เดือนมานี้...........ฮาใส้ปลิ้น

ถ้าเป็นไปได้อยากให้มีภาคต่อครับ  ;D

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 12:25:31 »
"ทำเวปมันไม่ยากหรอกครับ มันยากที่ทำให้อยู่ได้...นานนนน.....มันยากมาก
คณะผู้บริหาร headlightmag เก่งครับ"

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 12:50:25 »

We praise Nissan Tiida 1.6G

สำหรับการยุติสงครามการแย่งชิงเบาะหน้าในการเดินทางไกลของหมี4ตัว
(แต่ไม่ได้หยุดสงครามแย่งที่อุดหูกันเสียงแมงสาบปี้กัน)

ขอถาม ด้วยความเคารพและท้องแข็งนะครับ

ตกลง มันเงียบ หรือ มันดังมาก หรือ เครื่องเสียงห่วยอ่ะครับ ทำไมต้องแย่งที่อุดหู ^_^

คือในรถมันมีเสียงกะซิกแก่กก่อกเยอะครับ มันไม่ได้ดังแบบพวก Honda เวลาเก่า
แต่มันเบาในระดับที่น่ารำคาญเหมือนนั่งทำงานอยู่ในห้องแล้วได้ยินเสียงแมงสาบ
เดินซ่อนอยู่ตามหลืบกระดาษกับหนังสืออ่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Insideout

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 13:02:16 »
ท่านผู้การกับคุณ JIMMY และทีมรุ่นบุกเบิกทุกคน
คงภูมิใจมากนะครับ จากวันแรกๆที่ต้องล้มลุกคลุกคลาน จนถึงวันนี้

ยินดีด้วยจริงๆ และขอชื่นชมจากใจครับ

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 14:08:21 »
มันผลตอบแทนของการทำงานอย่างหนักครับ