โพลล์

โฆษณาที่ท่านเห็น ท่านคิดว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยเพียงใด

เป็นไปได้
3 (12.5%)
เป็นไปได้ยาก
4 (16.7%)
เป็นไปได้ยากมาก
3 (12.5%)
เป็นไปได้ยากมากๆ
11 (45.8%)
เป็นไปไม่ได้
3 (12.5%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 23

ผู้เขียน หัวข้อ: Fiesta 1.5 น้ำมันถังเดียวสามารถพาคุณไปได้ไกลกว่า 1,000 กม. !!!  (อ่าน 3589 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member

โฆษณา บางครั้ง,,, ถ้าโฆษณาในสิ่งที่เป็นไปไม่ได้ไปเลย เช่น Sonic กระโดดเหมือนเด็กเล่นบอร์ด
.....ทุกคนเข้าใจคับ,,, ว่ามันเป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้

แต่บางครั้ง,,, ก็โฆษณาในบางสิ่ง ที่เป็นไปได้ แต่เป็นไปได้ยากมากๆๆๆๆ

โหวตกันเล่นๆ คับ,,, โฆษณาที่ท่านเห็น ท่านคิดว่ามีความเป็นไปได้มากน้อยเพียงใด

ปล. ผมตั้งกระทู้ในห้องนี้ ไม่อยากให้กระทู้ไปรกอีกห้อง อ่านกันขำๆ นะคับ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
ในชีวิตจริงคุณขับรถกันความเร็วเท่าไหร่?

ถ้าคุณขับ 60 - 70 ไปได้ตลอดพันกิโลเมตร ก็คงได้ครับ

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
เป็นไปได้นะ แต่ขับแบบเกร็งเท้ากันกล้ามขึ้นแน่คับ แถมเมื่อยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกแน่ๆ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ IncarRus

ขับ 60 ปิดแอร์ ลมยาง 50,,, ผมว่ายังทไม่ค่อยเชื่อ ว่าจะถึง 1000 โลเลย  :-\

ออฟไลน์ LaTeX

ผมว่าเขาหมายถึงถัง200ลิตรครับ

ออฟไลน์ kimjung

เค้าคำนวนจากสถิติการแข่งขับแบบประหยัดน้ำมันครับ 24 กม/ล สำหรับรุ่น 1.6 และ 23 กม/ล รุ่น 1.5 ถังน้ำมันขนาด 43 ลิตร รุ่น 1.6 ก็พอกล่อมแก้มว่าไม่ได้โกหกครับ แต่มันเป็นไปได้ยากมากอย่างที่จขกท.ว่านั่นแหล่ะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าอยู่ภายใต้สภาวะควบคุม เช่น วิ่งยาวๆ 60-70 km/h ก็เป็นไปได้ แต่ยากมากๆ

แต่ในโลกความเป็นจริง วิ่งนอกเมือง ให้ได้ 500 กิโล ก็เก่งแล้วครับ
แต่การใช้งานทั่วๆไป คันผมเครื่อง 1.6 อยู่ประมาน 350-400 กิโลครับ
ยิ่งใครเจอรถติดทุกวัน ได้แค่ 300 นิดๆ

เวลาจะเครมตัวเลขอัตราสิ้นเปลือง อยากให้ค่ายรถยนต์ นึกถึงการใช้งานจริงให้มากๆครับ
เช่น นอกเมือง ก็ขับกัน 120 130 ในเมืองก็รถติดๆ

ออฟไลน์ dumrongkiat

• Jr. Member
  • **
ผม 1.6s 5ประตู ล๊อตแรกๆ วิ่งในเมืองเชียงใหม่ จากบ้านแถวตลาดเจริญ เจริญ เส้นวงแหวน วิ่งเสิ้นซุปเปอร์ เชียงใหม่-ลำปาง เข้านิมมานฯ มาหลัง มช ทุกวัน ได้ประมาณ 450 +-20 ครับ เติม e20 บางจาก/ปตท