ผู้เขียน หัวข้อ: จะออกรถต้องรอคอนเฟริมเช็คก่อนหรอคับ ?  (อ่าน 2273 ครั้ง)

ออฟไลน์ famekung

• Newbie
  • *
พอดีวันนี้ได้เวลารับรถ ก่อน10โมงอะคับ ทางเซลล์บอกว่า ต้องรอคอนเฟริม แคชเชียร์เช็ค ก่อนซึ่งรอธนาคารเปิด ผมเลยอยากรู้ว่า
เราเอาเงินสดไปแลกเช็คมา ยังต้องรอคอนเฟริม จากธนาคารอีกหรอคับ ? ผมซื้อรถมาไม่เคยเจอขั้นตอนแบบนี้ เลยสงสัย ผมไม่ได้ตีเช็คล่วงหน้าน่ะคับ
ผมจะทำยังไงดีคับ เพราะเจอเลื่อนแบบนี้ตั้งแต่รถยังไม่มาแล้ว วันนี้ยังบอกผมว่า ให้ขับออกมาก่อน 10 โมง แล้วรอถึงเที่ยงค่อยขับออก แต่ก้ยังไม่คอนเฟริมว่า
ออกได้ชัวร์ เพราะต้องรอคอนเฟริมเช็คกับธนาคารก่อน

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
Re: จะออกรถต้องรอคอนเฟริมเช็คก่อนหรอคับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 09:41:32 »
ใช่ครับ 

หรือไม่ก็คอนเฟิร์มล่วงหน้าก่อนออกรถครับ ;)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: จะออกรถต้องรอคอนเฟริมเช็คก่อนหรอคับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 10:02:51 »
ปกติเราแจ้งเลขเช็คที่เราซื้อให้เซลส์ก่อนได้เลยครับ ของผมซื้อปุ๊ป ส่งเลขให้เซลส์ว่าเรียบร้อย เขาก็คงไปเช็คแหละครับ เพราะผมออกรถวันเสาร์ ไม่งั้น วันหยุดต่างๆ คนก็ไม่ต้องออกรถสิครับ คุยกะเซลส์เลย ให้จัดการก่อนวันออกจริงครับ  ถ้าไม่จัดการให้ก็ สาธุ ครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 11:57:46 »
ปกติเราแจ้งเลขเช็คที่เราซื้อให้เซลส์ก่อนได้เลยครับ ของผมซื้อปุ๊ป ส่งเลขให้เซลส์ว่าเรียบร้อย เขาก็คงไปเช็คแหละครับ เพราะผมออกรถวันเสาร์ ไม่งั้น วันหยุดต่างๆ คนก็ไม่ต้องออกรถสิครับ คุยกะเซลส์เลย ให้จัดการก่อนวันออกจริงครับ  ถ้าไม่จัดการให้ก็ สาธุ ครับ
ผมใช้วิธีนี้ครับ

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 19:58:19 »
สมัยนี้มันน่ากลัวนะ จะไว้ใจใครก็ลำบาก ต่างคนต่างเช็คดีแล้วครับ สบายใจ
สมัยก่อนไม่ค่อยเช็ค แต่ช่วงนี้เพิ่งออกรถ ศูนย์ก็เช็คเหมือนกันครับ