ผู้เขียน หัวข้อ: บีที50โปรมือสอง  (อ่าน 2514 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
บีที50โปรมือสอง
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 19:57:47 »
บีที50โปร  กับ เรนเจอร์ตัวปัจุบันราคาไม่เหมือนเก่าแล้วอ่ะ.   เรน เจอร์ราคาแข็งกว่า
ทำให้ผมต้องกับมามองบีทีมือสอง คงคุ้มดี  หาเรนเจอร์มือสองก็ไม่ค่อยมีและราคาก็แพงกว่า

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: บีที50โปรมือสอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 21:29:05 »
เอาที่ชอบจริงๆเถอะครับ เพราะหากราคาแพงกว่ากันไม่กี่หมื่นแต่ใช้อีกอย่างน้อย 5 ปี ตกวันละไม่กี่บาท รั้งแต่จะทำให้การขับรถไม่สนุก มองไปทางไหนก็ขัดหูขัดตา แต่ถ้าได้รถที่ชอบ ที่มช่ แค่เห็นจอดในที่จอดรถก็ยิ้มไม่หุบแล้ว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 21:47:30 »
ตอนแรกผมก็คิดอย่างนั้นหละครับ
มาเห็นราคาบีที50มือสอง เหลือ5แสนกว่าบาท ต่างกับเรนเจอรมือสองมากมาย แต่รูปทรงอ่ะชอบเรนเจอร์แต่ราคาบีทีมันล่อใจ หรือจะดูมือสองอีกสักระยะดี เรนมันก็ค่อมีราคาเบาด้วยสิ
แต่ถึงอย่างไรคุณครับที่เตือนสติ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 09:21:15 »
ใจจริงชอบว่าเรนเจอร์สวยกว่านะ แต่ราคาบีที50 ยั่วใจมาก

ออฟไลน์ SAMPHOP

• Jr. Member
  • **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 15:58:03 »
เอาที่ชอบจริงๆเถอะครับ เพราะหากราคาแพงกว่ากันไม่กี่หมื่นแต่ใช้อีกอย่างน้อย 5 ปี ตกวันละไม่กี่บาท รั้งแต่จะทำให้การขับรถไม่สนุก มองไปทางไหนก็ขัดหูขัดตา แต่ถ้าได้รถที่ชอบ ที่มช่ แค่เห็นจอดในที่จอดรถก็ยิ้มไม่หุบแล้ว

จริงที่สุดครับ ผมเคยซื้อรถเพราะคนอื่นบอกว่าดี สรุปซื้อเพราะคนอื่นบอกว่าดี พอเราขับเห็นรถที่เราชอบจริงๆผ่านไปเรามองเหลียวเลยครับเสียดายที่สุด ความรู้สึกแบบว่าถ้าย้อนเวลากลับไปได้จะไม่ฟังใครจะหาข้อมูลให้เยอะๆก่อนซื้อ อาจจะคนละกรณีกันนะครับแต่พอจะเทียบอารมณ์ได้บ้าง ;D  ยังไงก็ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ
คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)