ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง โปร 0 % แต่บอกต้องรับรถ ภายในเดือนนี้ แล้ว ค่ายรถไม่มีรถให้ จะเป็นยังใงต่อครับ  (อ่าน 4509 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
เกิดเดือนถัดไป ดอกเบี้ย กลับไป 2.5 % แล้วมันเป็นความผิดผมหรอครับ
ผม จะได้โปรเดือนไหน. ในเมื่อค่าเฉลี่ยในการรับรถประมาณ 2 เดือน
ไม่ทราบออกโปร แบบนี้ มันแค่การสร้างภาพของบริษัทหรอครับ

หรือเราสามารถล้อกไว้ได้ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
ตามปกติคุณจองเดือนนี้คุณก็ได้โปรของเดือนนี้อะครับ ไม่ว่ารถจะส่งให้คุณหลังจากนี้อีกกี่เดือน โปรนี้คุณต้องได้
สังเกตุในใบจองรถครับ ว่าระบุอะไรไว้บ้าง
และต้องดูด้วยปัญหาเกิดจุดไหน ถ้าเค้ามีรถพร้อมส่ง ก็ไม่น่าจะมีอะไร
ถ้าเค้าบอกรอ3เดือน เค้าจะระบุในใบจองว่า ได้โปรอะไร ของแถมอะไร วันรับรถโดยประมาณ
ยกเว้น เค้ามีรถพร้อมส่ง แต่คุณไม่พร้อมรับรถ อันนั้นคุณอาจจะไม่ได้โปรของเดือนนี้
เพราะความผิดมันเกิดจากตัวคุณครับ
แบบย่อๆโดยประมาณครับ

ออฟไลน์ 6162002

ตามปกติคุณจองเดือนนี้คุณก็ได้โปรของเดือนนี้อะครับ ไม่ว่ารถจะส่งให้คุณหลังจากนี้อีกกี่เดือน โปรนี้คุณต้องได้
สังเกตุในใบจองรถครับ ว่าระบุอะไรไว้บ้าง
และต้องดูด้วยปัญหาเกิดจุดไหน ถ้าเค้ามีรถพร้อมส่ง ก็ไม่น่าจะมีอะไร
ถ้าเค้าบอกรอ3เดือน เค้าจะระบุในใบจองว่า ได้โปรอะไร ของแถมอะไร วันรับรถโดยประมาณ
ยกเว้น เค้ามีรถพร้อมส่ง แต่คุณไม่พร้อมรับรถ อันนั้นคุณอาจจะไม่ได้โปรของเดือนนี้
เพราะความผิดมันเกิดจากตัวคุณครับ
ตามนี้ครับ แต่เพิ่มเติมให้
อาผมโดนกรณีแบบจขกท.กังวลเลยครับ  คือผ่านไปสองเดือน เซลโทรมาบอกว่าต้องปรับขึ้นดอกเบี้ย  ถ้าไม่โอเค ก็คืนเงินจอง ตอนนั้นมันต้นปีแล้ว ถ้าคืนเงินจอง ก็เท่ากับเสียสิทธิ์รถคันแรกทันที (สรุปคือแม่งบังคับเรา ว่าจะเอาแสนนึงจากโครงการรึเปล่า)    

อย่าไว้ใจเซลครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้  เราก็มาสิทธิ์แค่ ขอคืนเงินจอง -*-

ป.ล. ผมยิ่งเซ็งยี่ห้อนี่เข้าไปใหญ่เลย ไม่รู้บริหารกันยังไง Chev...

ออฟไลน์ Sammy_

ตามนี่้ครับ
ของผม โปร 0% 5ปี ผมไปจองเอาวันสุดท้ายจริงๆคือวันที่ 30/09/13 เซลแจ้งมาว่า ถ้าเดือนหน้า 10/13 มีโปรที่ดีกว่า ก็จะจัดเป็นโปรใหม่ให้ แต่ถ้าไม่ดีเท่าเดิมก็จะกลับไปใช้โปรเดิม สรุปแล้ว เดือน 10/13 ไม่มีโปร 0% ผมก็เลยได้โปร 0% 5ปี ของ เดือน 09/13 และแจ้งไปในใบจองว่า ลูกค้ารอฤกออกรถ และสิทธฺ์ต่างที่จะได้รับก็อยู่ครบครับ

ออฟไลน์ Sammy_

อาผมโดนกรณีแบบจขกท.กังวลเลยครับ  คือผ่านไปสองเดือน เซลโทรมาบอกว่าต้องปรับขึ้นดอกเบี้ย  ถ้าไม่โอเค ก็คืนเงินจอง ตอนนั้นมันต้นปีแล้ว ถ้าคืนเงินจอง ก็เท่ากับเสียสิทธิ์รถคันแรกทันที (สรุปคือแม่งบังคับเรา ว่าจะเอาแสนนึงจากโครงการรึเปล่า)    

อย่าไว้ใจเซลครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้  เราก็มาสิทธิ์แค่ ขอคืนเงินจอง -*-

ป.ล. ผมยิ่งเซ็งยี่ห้อนี่เข้าไปใหญ่เลย ไม่รู้บริหารกันยังไง Chev...
เล่นมาขึ้นแบบนี้ แย่มากเลยครับ ผมอ่านแล้วผมยังเดือด ปรกติถ้าจองในวันนั่น ดอกก็ต้องคงไว้ที่วันนั่นไม่ใช่เหรอ แย่จัง >:(

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
โปรเป็นไปตามใบจอง ส่วนวันรับรถอาจเลื่อนไปได้เป็นปกติ

ออฟไลน์ 6162002

เล่นมาขึ้นแบบนี้ แย่มากเลยครับ ผมอ่านแล้วผมยังเดือด ปรกติถ้าจองในวันนั่น ดอกก็ต้องคงไว้ที่วันนั่นไม่ใช่เหรอ แย่จัง >:(
อาผมก็ถามเซลเขาไปแบบนี้เหมือนกันครับ  คำตอบที่ได้คือ "ถ้าพี่ไม่โอเค งั้นหนูคืนเงินจองให้แล้วกันนะคะ"

จริงๆ อาผมโอเคไปแล้วนะครับ ครั้งแรก ประเด็นคือ เซลโทรมา ขอขึ้นดอกเบี้ย " 2 ครั้ง"  อาจจะเป็นเพราะอาผมดาวน์เยอะ เขากลับได้ดอกน้อยมั้ง (โซนิค 4 Dr. รุ่นท๊อป ดาว 3แสน ผ่อน 48เดือน)  

ครั้งแรก อาผมโอเค  พอจะขึ้นอีกรอบ เลยยกเลิกแม่งเลย  กว่าจะเชียร์ให้อามองรถอื่นนอกจาก ฮอนด้ากับโตโยต้าได้  (คันนี้แกซื้อให้ลูกแกน่ะครับ สุดท้ายก็กลับไป City CNG)

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
ส่วนมากโปร 0 % มักจะระบุ ว่าต้องจองก่อนวันที่เท่าไร และต้องรับรถก่อน วันไหน ให้ชัดเจน
ในกรณีที่ ไม่สามารถ ส่งมอบ / รับรถ ได้ ทางบริษัทรถยนต์ หรือ ผู้ซื้อรถยนต์ ก็สามารถยกเลิกสัญญาได้

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

เซลล์โยกยอดไปเดือนหลังๆเพื่อจะได้ค่าคอมเพิ่มรึเปล่า  เทคนิคเค้าเยอะนะพวกนี้...

ออฟไลน์ nastacha

• Newbie
  • *
สนใจแถว บึงกุมไหมค่ะ ออกรถแถมทอง1 บาท ส่วนลดอีก 70,000
มี เฟียต้า สวิช มาสด้า2

ไม่ได้เป็นเชลน่ะ แค่โปรนี้เค้าก็สน

สนใจแถว บึงกุมไหมค่ะ ออกรถแถมทอง1 บาท ส่วนลดอีก 70,000
มี เฟียต้า สวิช มาสด้า2

ไม่ได้เป็นเชลน่ะ แค่โปรนี้เค้าก็สน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
โปร 0% ส่วนใหญ่

มีไว้ดัน สต๊อกรถที่ค้างส่งอยู่

ในมุมผู้ผลิต ในเมื่อรถอื่นๆยังค้างส่งกองไว้อยู่ พร้อมเทแคมเปญเต็มที่

การผลิตล็อตใหม่ เพื่อเอากำไรไปซัพดอกเบี้ย ไม่เกิดประโยชน์อันใด

(ลองคิดว่าเราเป็นคนขายผลไม้สิ ผลไม้บางลูกมันเริ่มแก่ เราก็ลด ซื้อลูกแถมลูก

แต่ลูกค้าจะมาขอซื้อลูกใหม่ ขอลดราคา มันก็ไม่เกิดผลดีอะไร ได้ใจลูกค้า แต่ไม่ได้กำไรที่ควร)

ในฐานะผู้บริโภค ควรมองหารุ่นที่มีอยู่แล้วในสต็อกที่ใกล้เคียง ไม่มีตำหนิ แค่จอดนานหน่อย

อย่างมากก็ไม่น่าเกิน 6 เดือน จะชัวร์กว่าครับ WIN-WIN  

ออฟไลน์ Dr.Pop

ถ้ายอดขายรถแบบนี้

รถบางรุ่นน่าจะมีโปรดีๆ มากขึ้นเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ไม่รถส่งมอบ ไม่ใช่ความผิดของลูกค้าครับ 
ลูกค้ายังไงก็ได้โปรเดิมตามที่ระบุไว้ในสัญญาจองครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ saraph

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นของ Honda ลีสซิ่ง จะบอกไว้ค่อนค้างชัดครับ ว่า โปรนี้ ต้องรับรถเมื่อไหร่ อย่างไร แต่ถ้าไม่มีรถส่งมอบจริง ต้องคุยกับทาง Finance ครับ คิดว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ ถ้า Sale ส่งชื่อเราเข้าไปแล้ว หรือถ้าให้ดี ยื่นเรื่องให้จบก่อนหมดโปรไปเลยครับ