ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุการณ์แบบนี้ ถ้าชนกันใครผิดครับ  (อ่าน 7878 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: เหตุการณ์แบบนี้ ถ้าชนกันใครผิดครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 22:04:55 »
ผิดเป็นผิดครับ น่าจะจัดให้โดนซะหน่อย ไม่งั้นก็หย่อนยานไปเรื่อย

งั้นต่อไปจะออกจากซอยก็ต้องรอรถว่างสุดๆเลยละกัน  ถ้าบ้านอยู่แถวสุขุมวิท  ชาตินี้ทั้งชาติก็ไม่ต้องไปไหนกันละครับเพราะรถไม่ว่างเลยจะออกจากซอยก็ต้องออกมาคึ่งคันรอจังหวะแล้วออกมา 

แต่ในคลิปรถทางหลักก็ไม่ใด้ขับเร็วและเห็นอยู่ว่ารถเขาออกมาครึ่งคันแล้ว แต่ไม่ยอมเบรคเจตนาตั้งใจจะขับปาดหน้าหรือเบียด  ออกขวาขับแบบนี้บอกตรงๆนิสัยแย่กว่าพวกขับรถมินิบัสสาย 8 อีกครับ

เหรอ? คิดว่าผมไม่ทำงั้นเหรอครับ? ก่อนผมจะออกจากซอยที่เป็นทางย่อย ก็รอให้รถว่าง แล้วออกโดยที่ไม่ต้องให้เขาเบรคอยู่แล้วครับ นอกจากจะหยุดสนิทก่อนหน้าแล้ว

ไม่ใช่จะทำให้ถูกไม่ได้กันทุกคนซะหน่อย

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: เหตุการณ์แบบนี้ ถ้าชนกันใครผิดครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2013, 15:36:21 »
ทางโทยังไงก็ผิดครับ

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2013, 14:00:49 »
ถ้าดูในมุมมองของคนขับแคมรี่ ผมว่ายื่นหัวออกมาขนาดนั้นยังไม่เห็นรถที่มาจากด้านขวาเลยนะครับ เพราะรถที่บ้านคันนึงก็รุ่นนี้แหละ
ในมุมนี้ ผมว่าน่าเห็นใจฝั่งแคมรี่อยู่เหมือนกันนะ จะว่าเค้า 100% ว่าออกมาโดยไม่ดูหรือไม่สนใจรถทางตรงก็คงไม่แฟร์กับคนขับแคมรี่เท่าไหร่
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1