ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟVSCมันติดตอนล้อฟรีครับ ระบบมันปกติหรือเสียครับเนี่ย C250 cdi ครับ  (อ่าน 3554 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
เมื่อวานนี้ผมรีบกลับรถอย่างเร็วแล้วเหยียบทันที ทันใดนั้นมีเสียงล้อฟรีเป็นครั้งแรก และไฟVSCก็ติดขึ้น

มันปกติป่าวครับ เพราะผมเปิดVSCอยู่ล้อมันจะฟรีได้อย่างไร  ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ

นึกขึ้นได้เคยขับpriusของคนรู้จักล้อก็ฟรีเหมือนกันทั้งๆที่เปิดvsc

ออฟไลน์ Bluedoft

• Hero Member
ระบบมันไม่ได้ทำงานปุ๊ปปั๊ปรวดเร็วขนาดนั้นครับ

มันล้อฟรีนิดๆแล้วระบบมันถึงจะทำงานครับ

และตั้งแต่ล้อฟรีมันก็มีไฟโชว์ถูกต้องแล้วครับ

ระบบมันไม่ได้ทำงานปุ๊ปปั๊ปรวดเร็วขนาดนั้นครับ

มันล้อฟรีนิดๆแล้วระบบมันถึงจะทำงานครับ

และตั้งแต่ล้อฟรีมันก็มีไฟโชว์ถูกต้องแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ เพราะผมรู้สึกว่าล้อมันฟรีไม่เต็มที่ ยังงี้นี่เอง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถุกต้องทุกอย่างแล้วนี่ครับ

ล้อฟรีเมื่อไหร่ ระบบก็ทำงานให้ จะมีไฟกระพริบขึ้นเตือนว่าระบบทำงานอยู่นะ

สบายใจได้ครับ รถคุณไม่ได้เป็นอะไรครับ ปกติดีทุกอย่าง

ถุกต้องทุกอย่างแล้วนี่ครับ

ล้อฟรีเมื่อไหร่ ระบบก็ทำงานให้ จะมีไฟกระพริบขึ้นเตือนว่าระบบทำงานอยู่นะ

สบายใจได้ครับ รถคุณไม่ได้เป็นอะไรครับ ปกติดีทุกอย่าง

ขอบคุณคุณจิมมี่มากครับ ดีใจมากที่คุณจิมมี่เข้ามาตอบครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ f1rstgot

ล้อฟรีแล้วระบบทำงาน รูประบบช่วยเหลือขึ้น ปกติดีแล้วครับ แต่ถ้าล้อฟรีเมื่อไหร่ แล้วไม่เห็นรูประบบขึ้นทำงาน เข้าศูนย์ด่วนครับ 555

ออฟไลน์ NoName__???

ดีออก แสดงว่าระบบทำงาน

ออฟไลน์ TheGTO

• Jr. Member
  • **
ปกติตามข้างบนครับ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ้ามันไม่ทำงานขึ้นมา อาการอาจจะแย่กว่านี้เลยก็ได้ครับ ดังนั้นไม่ต้องห่วงสำหรับรถขับหลัง

ตอนผมเทส Cruze CrDi แค่เหยียบตรงๆยังกระพริบเลย (น่าจะ TRC) นี่ขนาดขับหน้า

ออฟไลน์ H.

ระบบมันมีดีเลย์นิดนึงครับก่อนจะทำงานจับทุกอย่างให้เข้าที่เข้าทาง แต่ถ้าไม่ติดแล้วล้อฟรีไม่หยุดนั้นแหละน่าเป็นห่วง
H.

ออฟไลน์ nex7

• Jr. Member
  • **
วันก่อนก็กระทืบคันเร่งเร็ว ๆ ไฟก็โชว์ติด ๆ เหมือนจะกระพริบเป็นช่วงออกตัวแรง ๆ เหมือนล้อหลังจะหมุนฟรีระบบก็จะทำงานถือเป็นปกติครับ   อีกครั้งตอนขับขึ้นห้างฝนตกถนนลื่นและเปียก พอแตะคันเร่งนิดหน่อยไฟ vsc โชว์ทันที แต่รถก็ไม่แสดงอาการลื่นไถลอะไรนะครับ เหมือนจะดึง ๆ และตัดกำลังแรงส่งไปนิดเดียวให้พอรู้สึกครับ

ออฟไลน์ rocky55555

ผมเคยติดแต่ตอนเข้าโค้งแรงๆแล้วตูดเริ่มออกมันจะขึ้นกระพริบ