ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะตัวใหม่ของ mitsubishi แว่วๆว่าจะมาปีหน้าจริงมากน้อยแค่ไหนครับ  (อ่าน 4633 ครั้ง)

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
ผมส่วนตัวเคยใช้กระบะมิตซูมาก่อนเป็นตัวสตราด้า 4wd แต่ขายไป 3ปีกว่าแล้ว ยังคงชื่นชอบในความเป็นมิตซูอยู่ เลยรอตัว new model ทึ่กำลังจะมาอย่างใจจดใจจ่อ เพื่อนสมาชิกหรือคุณจิมมี่พอจะสรุปให้ได้มัยครับว่าจะมาประมาณไตรมาสไหนของปีหน้า  เสริมอีกนิดครับผมโทรไปถามเซลล์ของมิตซูก็บอกผมว่ากว่าจะโละตัวเก่าหมดที่ยังจอดรออีกเพียบเลย โฉมใหม่กว่าจะมาก็ปี2015 หรือว่าจะให้เราเอาโฉมเก่าก็ไม่รู้ เลยไม่แน่ใจว่ายังงัยกันแน่  รบกวนขอข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
เปิดตัวประมาณไตรมาส 3 ปี 2014 อ่ะครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mamaman

เต็มที่เปิดตัวปลายปี 2014 แต่เข้าโชว์รูมขายจริงอาจเป็นต้นปี 2015

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ตามข่าวแหละครับ เห็นว่าปีหน้ากลางๆปี เปิดตัวขายจริงๆส่งรถก็คงจะ 2015

รูปร่างหน้าตาอดใจรออีกนิดผมเดาว่ามอเตอร์โชว์ปลายปีนี้ หรือ กลางปีหน้า อาจจะมีตัว replica มาโชว์ให้เห็นแล้วหละครับ ที่ไม่ใช่ตัวคอนเซปนะ

คงมาพร้อมนาวาร่าใหม่

น่าลุ้นกว่าคือวีโก้ใหม่ เห็นพี่บอกหน้าตาหล่อเหลาน่าดู ใกล้มากๆแล้วเจ้านี้

ปีถึงสองปีข้างหน้าตลาดกระบะแข่งกันหนัก ทั้งเชพโรเลต เครื่องใหม่ อีซุซุ เครื่องใหม่ที่เด่นเรื่องประหยัด รวมไปทั้ง BT50 และ Renger ที่ถึงคิวไมเนอร์เชนจ์

น่าติดตามครับ ;)

ออฟไลน์ H3T

เท่าที่มีข้อมูล เปิดขายจริง
 Navara ไตรมาส 3 2014
 Triton ปลายปี 2014

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
Civic 1.8 ครับ เติม E85 ประหยัดมากครับ โหลด app E85 finder มาใช้ดูว่า ปั๊ม E85 เราอยู่ตรงไหน เท่านี้ ก็ชีวิต ก็แสนจะประหยัดแล้ว ครับผม
Civic FB 2013

ออฟไลน์ hutzero

Civic 1.8 ครับ เติม E85 ประหยัดมากครับ โหลด app E85 finder มาใช้ดูว่า ปั๊ม E85 เราอยู่ตรงไหน เท่านี้ ก็ชีวิต ก็แสนจะประหยัดแล้ว ครับผม

???????

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

ใครก็ได้ ช่วยจับไก่ให้พี่เค้าหน่อย...  ;D

ผิดกระทู้แล้วค้าบ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ mamaman

Server error หรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ Nikle_pk

อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ถามจากเพื่อนที่ทำงานเป็นซัพ ให้มิตซู พาร์ททุกชิ้นตอนนี้ส่งไปทดลองประกอบที่ญี่ปุ่นแล้วครับ คงใช้เวลาอีกนานพอสมควร เพราะตัองเข้าทดสอบมาตรฐาน JC08 ด้วยคงให้ประหยัดได้เหมือนรุ่น outlander ตัวปัจจุบันครับ  8)

ออฟไลน์ buttt

• Jr. Member
  • **
โดยภาพรวมแล้ว สรุปคงเปิดตัวปลายปี2014 เผลอๆเข้าปี2015 รออีกปีกว่า  ก็คงต้องรอต่อไป ผมกับแฟนสรุปความเห็นตรงกันว่ารอก็รอ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอเถอะครับ นานหน่อยก็คุ้มที่จะรอ