ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเลือกรถคันแรกให้ผมสักคันนะครับ ขอบคุณมากมากครับ  (อ่าน 5417 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mr_GoKi

• Newbie
  • *
ผมดีผมกำลังหารถขับที่ตรงกับลักษณะของผมช่วยผมหน่อยนะครับ
ผมขับอยู่ความเร็วประมาณ 100-120 กม./ชม. ขับออกต่างจังหวัดเดือนละ 1-2 ครั้ง ครั้งหนึ่งประมาณ 200-250 กม
ส่วนใหญ่ขับนอกเมืองครับ รถไม่ติด
อ๋อปล.อยากให้ระยะนานด้วยครับ
1.LANCER EX 1.8 GLS Ltd ปี 2013 899000บาท
2. ฮอนด้า แจ๊ซ ไฮบริด 768000บาท
3.Toyota Corolla Altis 1.8 G AT  899000บาท
4. HONDA CIVIC 1.8 E AT 914,000 บาท
5.Chevrolet Cruze LS 1.8 AT 895,000 บาท
ขอบคุณมากมากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2013, 06:34:03 โดย Mr_GoKi »

ออฟไลน์ BELL7738

• Sr. Member
  • ZOOM - ZOOM !!
ตามช้อย civic ครับ

นอกเมืองผมว่า Jazz hybrid ไม่จำเป็นเท่าไหร่นะครับ

ส่วน Altis อันนี้ก็ดีครับ แต่กำลังจะตกรุ่นครับ เลยไม่ค่อยแนะนำครับ

รุ่นที่เหลือ Lancer , cruze ถ้าจะเล่นก็คงเป็นความชอบส่วนตัวครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ elite

• Full Member

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไม่มีอะไรเป็นพิเศษ แจ๊ซไฮบริด ก็ตอบโจทย์ได้ครับ

แต่ถ้าอยากได้ปลอดภัยเต็ม ไปครูซ

3.Toyota Corolla Altis Altis toyota altis  1.8G A/T  899000บาท

มันชื่อรุ่นอะไรนะครับ - -"?

ออฟไลน์ LimitedEdition

คราวต่อไปรบกวนตั้งชื่อกระทู้ให้เกี่ยวข้องกับเนื้อหานิดนึงนะครับ

• Newbie
  • *
คราวต่อไปรบกวนตั้งชื่อกระทู้ให้เกี่ยวข้องกับเนื้อหานิดนึงนะครับ

ขอโทษด้วยนะครับ ขอบคุณที่เตือนด้วยครับ

• Newbie
  • *
ตามช้อย civic ครับ

นอกเมืองผมว่า Jazz hybrid ไม่จำเป็นเท่าไหร่นะครับ

ส่วน Altis อันนี้ก็ดีครับ แต่กำลังจะตกรุ่นครับ เลยไม่ค่อยแนะนำครับ

รุ่นที่เหลือ Lancer , cruze ถ้าจะเล่นก็คงเป็นความชอบส่วนตัวครับ

ส่วนตัวก็ชอบ Lancer EX แต่ไม่ทราบว่าตัวMC มันยังมีปัญหาแบบก่อน MC ไหมครับ

ออฟไลน์ Mortred

แล้วตัว mazda3 1.6 groove ราคา 755,000 บาท  เป็นไง มีใครใช้อยู่บ้างครับ

ออฟไลน์ beerrl

เป็นผมจากตัวเลือกแล้วคงเลือก civic ครับ เพราะ ตกรุ่นช้าสุด เติม E85 ได้
แต่ถ้าได้ส่วนลดเยอะ altis ก็น่าสนใจ ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ jimsrsa

altis civic แล้วแต่ชอบและโปรใครเด็ดกว่ากัน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ซีวิคแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• Jr. Member
  • **
Altis น่าจะได้ส่วนลดเยอะกว่า  ที่สำคัญ บริการหลังการขายของโตโยต้าดีมั่กๆ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
แล้วตัว mazda3 1.6 groove ราคา 755,000 บาท  เป็นไง มีใครใช้อยู่บ้างครับ

ผมใช้ Mazda3 1.6 ตัว 825,000 บาท น่าจะใช้อ้างอิงตัว groove ได้ครับ

ข้อดี  :D
1. เข้าโค้งมันส์ดี ช่วงล่างดี โครงสร้างแข็งแรง ปลอดภัย การควบคุมดี พวงมาลัยคม แต่อาจสู้โฟกัสไม่ได้
2. สวย ดูดีสำหรับคนที่อัพขึ้นมาจาก B seg ไม่ชอบเจ้าตลาด ไม่ชอบซิลฟี่ แต่งบไม่ถึงล้าน เล่น 2.0 ไม่ไหว อันนี้ คหสต นะครับ
3. ศูนย์บริการโอเค บริการดี แต่ต้องโทรนัดคิว ไม่สามารถเข้าได้ทันที

ข้อเสีย  มากมายอ่ะ  >:(
1. อืด
2. ซดน้ำมัน
3. การเก็บเสียงแย่กว่าเจ้าอื่น แย่กว่าตัว 2.0
4. เบาะหลังแคบนั่งไม่สบาย
5. พท. เก็บของท้ายรถน้อย ใส่ถุงกอล์ฟไม่ได้
6. อะไหล่รอนานหน่อย ค่าแรงเข้าศูนย์แพงกว่าเจ้าตลาดเล็กน้อย
7. ราคาขายต่อตกชะรูดดดด

แต่ผมก็รักมันนะ

ตอบ จขกท. เชียร์ Civic ครับ ;)

ออฟไลน์ gundam126

civicครับ เติมe85ได้ด้วย แต่ปั๊มต่างจังหวัดยังน้อย ส่วนใหญ่เติมe20ตลอด แต่อัลติสใกล้จะตกรุ่นแล้ว ถ้าได้ส่วนลดเยอะๆและจะใช้นานๆ ไม่แคร์ว่ารถซื้อสักพักก็ตกรุ่น ก็เอาอัลติสได้ ที่สำคัญคือ ส่วนลด เห็นหลายๆศูนย์ได้ทั้งส่วนลดและของแถมค่อนข้างเยอะ เรียกว่าคุ้มครับ

ออฟไลน์ Gottinho

ถ้าในตัวเลือกก็ไป HONDA CIVIC 1.8 E AT 914,000 บาท อย่างไม่ต้องสงสัย

แต่เป็นผมรอปีหน้า ตัวไมเนอร์ งามกว่าตัวปัจจุบันเยอะครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าเป็นผมจะเอา EX แล้วต่อส่วนลดเยอะๆ อาจได้ถึงแสนนึง คุ้มสุดๆ
แต่มันกินน้ำมันพอสมควร จับดมแก๊สก็ไม่เสียหลาย
การขับขี่ ผมให้ดีกว่าซีวิค และแจ๊ส แต่พอๆกับครูซ ซึ่งตัว LS ออฟชั่นเหี้ยนเตียนโล่งมาก

ออฟไลน์ AMG GT

ถ้าไม่ติดแก๊สก็  civic  ไม่ก็  Altis  ครับ

ออฟไลน์ pamoch88

• **
 :D ถ้ารอไหว ผมจะรอ อัลติส ตัวใหม่ ใกล้มาแล้วครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

3.Toyota Corolla Altis 1.8 G AT  899000บาท
4. HONDA CIVIC 1.8 E AT 914,000 บาท

ใช้รถยาว ผมว่า2 ตัวข้างบนน่าใข้สุด (altis รอตัวไหม่ก่อนครับ)

ออฟไลน์ snif

civic ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
CIVIC ครับ

แต่ข้อ 5 อย่าเด็ดขาด ขอเตือน