ผู้เขียน หัวข้อ: สเกิร์ตทรงไหน ติดตั้งแบบไม่เจาะบ้าง  (อ่าน 3530 ครั้ง)

ออฟไลน์ tampz

• Newbie
  • *
มาขอเก็บข้อมูลหน่อยครับ ยังไม่แน่ใจว่าจะแต่งแบบไหนดี เลยมาขอข้อมูลนิดนึง อ่านมาเห็นมีวิธีติดตั้งหลายแบบ อยากได้ทรงที่ไม่ต้องเจาะรถอะครับ ไปเจอมาของ avanzaมีทรงที่ใช้แค่เทปติดรถ 3m ก็เอาอยู่ เลยอยากรู้ว่าของเราๆมีรุ่นไหนไม่ต้องเจาะเหมือนเค้ามั้ยครับ แนะนำที

ออฟไลน์ kimhalua

• Full Member
Re: สเกิร์ตทรงไหน ติดตั้งแบบไม่เจาะบ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 13:35:16 »
ก้ทุกรุ่นน่ะครับ ถ้าเป็นเสกิร์ตแท้จาก 0 ก้ไม่ต้องเจาะ แต่ถ้าเป็นของเทียมส่วนใหญ่ต้องเจาะ ผมแนะนำให้ใช้เสกิร์ตแท้นะครับ เพราะเสกิร์ตเทียม ใช้ไปซักพัก สีก้จะซีดครับ สังเกตุมาหลายคันแล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: สเกิร์ตทรงไหน ติดตั้งแบบไม่เจาะบ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 13:44:07 »
เสกิร์ตหน้าหลังอัลติส(และโตต้าหลายๆรุ่น) ถ้าเป็นทรงศูนย์ แท้หรือเทียมก็ไม่ต้องเจาะครับ
แค่ขันน็อตใส่เข้าไป มันจะมีรูบนกันชนอยู่แล้ว เสริมด้วยเทป 3M บางส่วน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 14:07:03 »
สเกิร์ต แท้ไม่แท้ ถ้าไม่ได้ติดมาจากโรงงาน ก็ต้องเจาะครับ

แต่ถ้าทำมาจากโรงงาน (ยกเว้นพวกรุ่นพิเศษนะ) ส่วนใหญ่เขาทำรูมาให้ใส่ มีคลิปล็อค

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 14:53:30 »
ของผมก็ไม่ได้ออกมาจากโรงงาน เอามาใส่กับศูนย์

มันก็ไม่ได้เจาะนะครับ เป็นคลิปล็อคแล้วขันน็อตยึดเอาครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ artzzz001

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 15:10:38 »
ก้ทุกรุ่นน่ะครับ ถ้าเป็นเสกิร์ตแท้จาก 0 ก้ไม่ต้องเจาะ แต่ถ้าเป็นของเทียมส่วนใหญ่ต้องเจาะ ผมแนะนำให้ใช้เสกิร์ตแท้นะครับ เพราะเสกิร์ตเทียม ใช้ไปซักพัก สีก้จะซีดครับ สังเกตุมาหลายคันแล้ว

แต่ทำไม vios 03 สเกิตจาก 0 มันเจาะซะพรุนเลยล่ะครับ แต่ร้านข้างนอกไม่เห็นเจาะซักร้าน  :-\

ออฟไลน์ kimhalua

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 19:43:07 »

แต่ทำไม vios 03 สเกิตจาก 0 มันเจาะซะพรุนเลยล่ะครับ แต่ร้านข้างนอกไม่เห็นเจาะซักร้าน  :-\

อันนี้ผมก้ไม่ทราบครับ แต่ อาวีโอ้ ของลุง ติดนอกแต่สั่งของแท้จากศูนย์ เวลาใส่ ไม่ต้องเจาะครับ แต่ ของเทียบที่ร้านมี ทรงเดียวกันนะครับ เขาบอกว่าต้องเจาะรูครับ
เขาเลยบอกให้ผมไปสั่งของแท้จากศูนย์ ส่วน อีกคันเป็นของเพื่อนครับ ซีวิค FD ใส่ของเทียม พอใช้ไปซัก 3 ปีสีเริ่มซีด เลยไปเอาออกครับ ปรากฏว่ารูพรุนเลย

ออฟไลน์ tampz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:52:55 »
ขอบคุณที่แนะนำครับ กำลังเก็บข้อมูลอยู่ ไม่มีความรู้ครับเรื่องนี้เลย กลัวเจอช่างมั่วมาแล้วไปไม่เป็น  :D