ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้ Teana ใหม่ อยากคุย อะไร มาคุยที่นี่ครับ //  (อ่าน 31765 ครั้ง)

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member
Re: // กระทู้ Teana ใหม่ อยากคุย อะไร มาคุยที่นี่ครับ //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 22:41:52 »
คุณจะเห็นได้ว่า  จากตารางที่ผมทำนั้น CAMRY มีเพียงสิ่งเดียวที่สู้ได้คือไฟหน้า XENONNNNNNNNNNNNNNN

และเทียน่ามีเพียงสิ่งเดียวที่คู่แข่งมีหมดแต่เทียน่าไม่มีคือ กระจกมองข้างน้ำไม่เกาะ

งานนี้พี่โตจุก ;D

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
Re: // กระทู้ Teana ใหม่ อยากคุย อะไร มาคุยที่นี่ครับ //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 22:53:27 »
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 22:54:37 »
ผมทำตารางมาฝากนะครับ โดยใช้ตัว2.0XLนะครับเนื่องจากจะเห็นภาพชัดเจนกว่า และราคาต่างกันเพียง3หมื่นในความเห็นผมตัวนี้น่าจะเหมาะเอามาเปรียบเทียบ
ไม่เอาตัว2.0XEมาเพราะตัวนั้นราคาถูกไปและออพชั่นที่เป็นจุดเด่นมันไม่มี
ตกหล่นตรงไหนช่วยกันดูได้เลยครับ

กล้องหลังดูได้3ระดับนี่คืออะไรหรอครับ ถ้ากล้องมองหลัง เทียน่ามีนะครับ แต่ 3 ระดับนี่ไม่รู้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:01:56 »
ผมทำตารางมาฝากนะครับ โดยใช้ตัว2.0XLนะครับเนื่องจากจะเห็นภาพชัดเจนกว่า และราคาต่างกันเพียง3หมื่นในความเห็นผมตัวนี้น่าจะเหมาะเอามาเปรียบเทียบ
ไม่เอาตัว2.0XEมาเพราะตัวนั้นราคาถูกไปและออพชั่นที่เป็นจุดเด่นมันไม่มี
ตกหล่นตรงไหนช่วยกันดูได้เลยครับ

กล้องหลังดูได้3ระดับนี่คืออะไรหรอครับ ถ้ากล้องมองหลัง เทียน่ามีนะครับ แต่ 3 ระดับนี่ไม่รู้เหมือนกันครับ

แอคคอดมีระบบนี้คือเวลาถอยหลังสามารถดูกล้องได้3มุมจากสูงลงมาต่ำ ซึ่งเทียน่าไม่มีแต่มีกล้องมุมสูง360 ดังนั้นดีคนละแบบ
แต่ผมชอบ360องศามากกว่านะ ดูล้ำกว่าจริงไหม

ออฟไลน์ Kento

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:11:19 »
อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ ตัวผม และ คนรอบข้าง พอเห็นแล้วก็นึกถึงแต่เจ้าเนี่ย -..- Nissan Sylphy

คหสต.. ครัชชชชช

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:13:07 »
ถ้าภายในมาแนวเดิมแบบที่ควรจะเป็นเทียน่าดีไม่ดีผมอาจเบนเข็มไป2.5เลยจากที่เคยเล็ง2.0ไว้ แต่ภายในมันเชยระเบิดจริงๆในสายตาผม(มาแนวเดียวกับแคมรี่ซะงั้น) สุดท้ายก็น่าจะเสร็จแอคคอร์ดจนได้หละผม แต่คงจะไปลองทั้ง2ตัวนั้นแหละครับเพื่อความชัวร์ เผื่อมีเซอร์ไพรสหรือคดีพลิก เหอๆ

ออฟไลน์ Kento

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:17:59 »
ถ้าภายในมาแนวเดิมแบบที่ควรจะเป็นเทียน่าดีไม่ดีผมอาจเบนเข็มไป2.5เลยจากที่เคยเล็ง2.0ไว้ แต่ภายในมันเชยระเบิดจริงๆในสายตาผม(มาแนวเดียวกับแคมรี่ซะงั้น) สุดท้ายก็น่าจะเสร็จแอคคอร์ดจนได้หละผม แต่คงจะไปลองทั้ง2ตัวนั้นแหละครับเพื่อความชัวร์ เผื่อมีเซอร์ไพรสหรือคดีพลิก เหอๆ

เหะๆ คิดเหมือนกันเลยครับ ภายใน ภายนอกมันแบบบ ...... ผมคงจบที่แอคคอร์ดตามเดิมละครับ -..-

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:32:10 »
ตั้งตารอ MZ6 ก่อน ถ้ามาปีหน้าแล้วออฟชั่นโดน Skyactiv-D มาด้วย จบที่ MZ6 แน่นอน
แต่ถ้ายังคงรักษาแชมป์ตลาดวาย คงต้องจัดเจ้า Teana 2.5XV แล้วล่ะ
แต่ก่อนจะจัด ก็ยังรอชมอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลืองจากคุณจิ่มมี่อยู่ดี ฮิ ๆ :D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:47:48 »
อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ ตัวผม และ คนรอบข้าง พอเห็นแล้วก็นึกถึงแต่เจ้าเนี่ย -..- Nissan Sylphy

จะไม่คล้ายได้ไงล่ะครับ sylphy มันเลียนแบบ teana
รถอนุกรมเดียวกันครับ อย่าเพิ่งว่านะครับว่า sylphy ออกก่อน
จะเลียนแบบได้ไง  ที่จริงแล้ว Teana ออกก่อนในตปท.ครับ
และก็รับการพัฒนามาเป็น sylphy พอมาบ้านเรา รอบของ
Sylphy มันมาถึงก่อน คนถึงเข้าใจว่า Teana ไปเลียนแบบ sylphy ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:51:07 »
โฆษณาลงทีวีแล้วครับ J33ต่อด้วย Mu-X เลย  ;)    ดึกๆนี่โฆษณารถใหม่ๆเยอะมาก บางวันก็มีโฆษณาแปลกๆจากค่ายBMW
Test ..

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2013, 23:54:29 »
ราคากับออฟชั่นช่างดึงดูดจริงๆ ที่สำคัญมีถุงตั้ง 6 ใบอย่างงี้ก็กินสไปรท์สบายเลย  ;D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 00:04:50 »
วันหลัง nissan ต้องตั้งหัวข้อ  font 72px ตัวหนังสือแดง ว่าทำไมหน้าตา teana sylphy  หน้าตาคล้ายกัน

ก็เพราะแนวออกแบบเขามาจาก nissan ellure รถต้นแบบและ Teana / Altima ออกมาก่อน  และแนวทางการออกแบบเขาก็เป็นแบบนี้

คนไทยจากหลายๆเว็บจะได้หาย ...... ซะที ทำซะนะ nissan  ;D

ขอเอาฮานะ 55+

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 00:11:01 »
วันหลัง nissan ต้องตั้งหัวข้อ  font 72px ตัวหนังสือแดง ว่าทำไมหน้าตา teana sylphy  หน้าตาคล้ายกัน

ก็เพราะแนวออกแบบเขามาจาก nissan ellure รถต้นแบบและ Teana / Altima ออกมาก่อน  และแนวทางการออกแบบเขาก็เป็นแบบนี้

คนไทยจากหลายๆเว็บจะได้หาย ...... ซะที ทำซะนะ nissan  ;D

+1 ฮ่าๆๆๆๆ ผมก็เพิ่งพูดไปในกระทู้ที่แล้วมั้ง

ว่าตอนที่ Teana/Altima เปิดตัวที่อเมริกา Sylphy ยังเปนไข่อยู่เลย ;D

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 00:27:06 »

+1 ฮ่าๆๆๆๆ ผมก็เพิ่งพูดไปในกระทู้ที่แล้วมั้ง

ว่าตอนที่ Teana/Altima เปิดตัวที่อเมริกา Sylphy ยังเปนไข่อยู่เลย ;D

บางคนก็เกินเยียวยานะ อิอิ ;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 00:36:49 »

เปิดขายเมื่อไหร่ เราจะเห็นสงครามกันเมื่อนั้น
H.

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 00:40:18 »
ตกรุ่นแล้วรถเรา ;D ภายนอกสวยขึ้น แต่ภายในนี้อยากให้ดูหรูเหมือน j31 j32 จัง :-[
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 00:40:33 »
อยากเห็นวิ่งตอนกลางคืนจัง

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:11:05 »

บริษัทรถลิโมรับส่งสนามบินที่ผมใช้ประจำจะได้รถสิ้นเดือนครับ ตอนนี้ผมอยู่เมืองนอกคิดว่ากลับไปอาจได้นั่งตัว 2.0พอดี

แต่ตอนนี้ที่เห็นตัวจริงที่นี่ ผมว่ามันดูดีมีภาษีกว่าcamryหรือaccordเยอะครับ เส้นสายมันดูดึงดูดสายตามากกว่า ส่วนเครื่องถึงไม่แรงแต่ถ้าติดแก๊สได้ไม่มีปัญหาผมว่าจะได้ลูกค้าจากจุดนี้มากครับ ส่วนออปชั่นซีรี่5ผมยังน้อยกว่าอีกครับ ผมมีกล้อง360 มีblind spot มีsunroof แต่ไม่มีlane keep ยิ่งราคานี้ได้ขนาดนี้ผมว่าใครซื้อรุ่นนี้ตัดสินใจไม่ผิดครับ

ปล. กล้อง360กับBlind spotมีประโยชน์มากๆครับ ตอนแรกแค่สั่งมาลองดูคิดว่าไม่น่าจะได้อะไร แต่พอมีแล้วจะอยากมีต่อๆไปในรถคันถัดไปครับ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:14:11 »
เอามาฝากครับ
ไฟในตัวรถผมว่ามัน... เอิ่มม แล้วแต่คนชอบเลยครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2013, 01:29:10 โดย Envil »

ออฟไลน์ rarehunters

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 01:16:41 »
แหม่ DRL นี่ดูจำเป็นจริงๆ 55

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 02:01:27 »
แหม่ DRL นี่ดูจำเป็นจริงๆ 55

จำเป็นมั้ยไม่รู้แต่มันทำให้ผมต้องหันไปมองทุกทีที่ g9 ขับผ่าน ไม่ได้บอกว่าสวยนะ ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่ามองทำไม 555

ออฟไลน์ YZA

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 04:46:35 »
เห็นออปชั่นแล้ว  teana สวยขึ้นมาทันทีเลย

ออฟไลน์ Siamtech

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:43:19 »
คหสต
คิดว่า Teana ตกม้าตายเรื่อง ภายนอก+ภายใน  ไปสูสีกับ Accord ตรงออฟชั่น ที่มาาคนละแบบ และไปชนะตรงราคาที่ไม่โหดเกินไป

ส่วนเรื่องเครื่องยนต์ ไม่ขอออกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 05:53:52 »

จะไม่คล้ายได้ไงล่ะครับ sylphy มันเลียนแบบ teana
รถอนุกรมเดียวกันครับ อย่าเพิ่งว่านะครับว่า sylphy ออกก่อน
จะเลียนแบบได้ไง  ที่จริงแล้ว Teana ออกก่อนในตปท.ครับ
และก็รับการพัฒนามาเป็น sylphy พอมาบ้านเรา รอบของ
Sylphy มันมาถึงก่อน คนถึงเข้าใจว่า Teana ไปเลียนแบบ sylphy ครับ

แถม sylphy  ยังดีไซน์ขาดๆเกินๆเหมือนไม่ได้คิดอะไรตอนออกแบบ ลอกๆTeanaมา..จบ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 07:37:59 »
มีของให้เล่นเยอะเลย ;D ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:48:43 »
ยังไม่มีเตือนการชนกับระบบช่วยเบรคใช่มั้ยครับ
(CMBS: Honda, CWAB: Volvo)

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:51:58 »
ไปลองมาแระ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:16:59 »
รอ Full review ของ คุณ. J!MMY ครับ ...ที่ค้างๆคาๆในใจ จะได้หายสงสัยซะที  ;)

ออฟไลน์ Bboomboom

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 09:25:50 »
รอ Full review ของ คุณ. J!MMY ครับ ...ที่ค้างๆคาๆในใจ จะได้หายสงสัยซะที  ;)

ถูกต้องครับ

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:00:30 »
Camryยังมีอีกอย่างที่คันอื่นไม่มีนะ
คอนโซลเดินตะเข็บด้ายจริงงงงงงงงง
พระเจ้าจอร์จ มันยอดมาก