ผู้เขียน หัวข้อ: ภายใน MB New W205 C-Class และ New V-class(ภายในเยี่ยมได้อีก)ครับ  (อ่าน 15772 ครั้ง)

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
Re: ภายใน MB New W205 C-Class และ New V-class(ภายในเยี่ยมได้อีก)ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 02:05:31 »
มาลุ้นดีกว่าว่าเข้าบ้านเรา อะไรจะหายไปบ้าง
ผมขอเดาว่า ระบบลำโพงไม่ใช่ชุดในรูปแน่ๆ กะ คอนโซลไม่หุ้มหนังเดินตะเข็บแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Re: ภายใน MB New W205 C-Class และ New V-class(ภายในเยี่ยมได้อีก)ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:00:03 »
จากแฟน BMW ชักลังเล 555

แต่ขออย่างเดียวอย่าเอา Tablet มาได้มั้ย ขอเป็นแบบเดิม ดีกว่า อันนี้มันดูแปลกๆจริงๆ
ส่วนอย่างอื่นดีแล้ว ขอเกียร์กลับมาที่เดิม ไม่เอาหลังพวงมาลัย - -
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:34:09 »
ชอบที่ mercedes กล้าที่จะออกแบบรถให้ฉีกออกไปจากเดิม ทำให้ดูนำสมัย แรกๆอาจจะดูแปลกเพราะไม่เคยเห็นแบบนี้มาก่อน

ซักพักค่ายอื่นๆก็จะทำตาม  ทำให้ดูเหมือนเบนซ์จะเป็นผู้นำทางด้านรถยนต์กันเลยทีเดียวเชียว  ;) ;)

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:44:08 »
งัดจอเห่ยๆนั้นออก...ก็ฟินละครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 08:54:45 »
คาดไม่ถึงว่าภายในจะเป็นแบบนี้ ยังไม่ค่อยชินเลย

ออฟไลน์ womensun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 10:19:24 »
สวยจังค่ะ เบนซ์รุ่นใหม่ๆ ออกแบบมาดีกว่าเดิมเยอะเลย สมัยก่อนชอบ บีเอ็ม เพราะดูสปอร์ต เฉี่ยว เบนซ์ดูแก่ แต่เดี๋ยวนี้ชอบเบนซ์มากกว่า มันสปอร์ตล้ำสมัยกับหน้าตาที่ลงตัวมากกว่าบีเอ็ม  :D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 11:52:57 »
ไม่อยากจะคิดถึง ตัวถังcoupe ภายในหรู ภายนอกเลิศ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 11:53:26 »
BMW กะ BENZ อย่าเถียงกัน VW ไม่ยิ่งกว่าเหรอ หลังๆมา จืดสนิท .......

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 13:28:27 »
ผมชอบ สไตล์ภายในของ F30 มากกว่า แฮะ (คงเพราะผมชอบ แอร์แบบ เหลี่ยม)

W205 ทำแอร์เป็นวงกลม แอบไม่ชอบ T T
เหมือนกันครับ โดยส่วนตัวผมไม่ชอบแอร์แบบกลม มันดูไม่ลงตัว  ควรทําเป็นเป็นแอร์เหลี่ยมรูปทรงโฉบเฉี่ยวแบบs-class w221จะดีกว่า
ถ้าจะทําแอร์กลมแล้วสวยต้องทําคอนโซลให้ดูหรูหรา ลํ้าสมัยแบบs-class w222ไปเลยครับ
เหมือนกันครับ ผมชอบนึกถึง Mazda2 Ford Fiesta ทุกทึ ที่เห็นแอร์วงกลมแบบนี้ ไม่ชอบเอามากๆ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 15:03:50 »
ผมชอบ สไตล์ภายในของ F30 มากกว่า แฮะ (คงเพราะผมชอบ แอร์แบบ เหลี่ยม)

W205 ทำแอร์เป็นวงกลม แอบไม่ชอบ T T
เหมือนกันครับ โดยส่วนตัวผมไม่ชอบแอร์แบบกลม มันดูไม่ลงตัว  ควรทําเป็นเป็นแอร์เหลี่ยมรูปทรงโฉบเฉี่ยวแบบs-class w221จะดีกว่า
ถ้าจะทําแอร์กลมแล้วสวยต้องทําคอนโซลให้ดูหรูหรา ลํ้าสมัยแบบs-class w222ไปเลยครับ
เหมือนกันครับ ผมชอบนึกถึง Mazda2 Ford Fiesta ทุกทึ ที่เห็นแอร์วงกลมแบบนี้ ไม่ชอบเอามากๆ

แหมมม... แปลกนะครับ
แอร์กลมๆไม่นึกถึง Ferrari F430 มั่งหรอครับ
แล้วแอร์เหลี่ยมๆ ไม่นึกถึง Nissan almera บ้างหรอครับ

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 15:07:20 »

แหม๋ๆ แอร์กลมๆไม่นึกถึุง Bentley / Rolls Royce บ้างเหรอครัช  :P

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 15:30:34 »

เหมือนกันครับ โดยส่วนตัวผมไม่ชอบแอร์แบบกลม มันดูไม่ลงตัว  ควรทําเป็นเป็นแอร์เหลี่ยมรูปทรงโฉบเฉี่ยวแบบs-class w221จะดีกว่า

แหมมม... แปลกนะครับ
แอร์กลมๆไม่นึกถึง Ferrari F430 มั่งหรอครับ
แล้วแอร์เหลี่ยมๆ ไม่นึกถึง Nissan almera บ้างหรอครับ

ฮ่าๆ ลืมนึกไปครับ อัลเมร่าแอร์ข้างทั้งซ้ายและขวามันเป็นแบบกลมครับ ส่วนตรงกลาง สี่เหลี่ยมก็จริง แต่มันเป็นสี่เหลี่ยมจตุรัสที่ยาวและอ้วนครับ ไม่ใช่สี่เหลี่ยมผืนผ้าแบบF30 ถ้า F30 แอร์ทรงอัลเมร่า ผมคงคิดหนักครับว่าจะซื้อดีมั้ย

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:29:18 »
ทะเลาะกันไป MB กับ BMW ก็ไม่ได้ให้รถท่านๆฟรีหรอกครับ ยังไงก็ต้องหาเงินมาซื้อเค้า ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:36:01 »
ผมว่าเบนซ์ก็เหมือน ฮอนด้าแหละครับออกแบบภายในล้้ำๆ เหมือนตอน FD --> เวอร์ๆล้ำๆ
ส่วน BM ก็เหมือนโตต้าที่เปลี่ยนที่ละนิด ที่ละหน่อย แต่ยังคงรูปแบบเดิมๆ --> เรียบ ไม่เชย ดูดี
ส่วนนิสสัน ผมไม่ค่อยชอบภายในนะครับ ส่วนตัว เช่นไม่ชอบทั้ง 350z 370z GTR
แม้แต่ ซิลฟี่ เทียน่าใหม่ ผมว่าเหมือนใหม่ไม่เรียบ แต่มันเชยมากอ่ะครับ--> ไม่เรียบ แต่เชย ไม่เข้ากันในแต่ละส่วนครับ
แต่ผมกลับชอบแบบ จากัวร์กะ เรจ นะครับ มันเรียบๆแต่ไม่เชย

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:41:52 »
ตัวจอ น่าจับเปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นได้ง่าย ถึงได้ออกแบบมาแบบนี้  ไม่น่าจะใช่เวลามาก

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 19:08:49 »
ในรูปดูหรูมากๆ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 19:39:01 »
ผมว่าความชอบเปนเรื่องของแต่ละคนนะครับ ดู Sport Modern แต่ยังมีกลิ่นไอของความหรูหรา ;)

สำหรับผม ผมชอบนะ แล้วชอบมากด้วย แต่ถ้า A-CLA-B-GLA อันนั้นไม่ชอบเลยสักนิดครับ

S Class กับ C Class ผ่านครับ สวยมากครับ โดยเฉพาะ S มันอลังการจริงๆ น่านั่งสุดๆ

ส่วน C Class ปิดตราที่พวงมาลัยนี่เดายี่ห้อไม่ถูกเลยนะคับ บ่องตง ฮ่าๆๆๆ ไม่ชอบแค่จอ น่าจะทำแบบ S Classไปเลย

แค่นั้นคับแต่ก็รับได้ครับ คิดซะว่า แบบนี้ก็มีข้อดีอยู่บ้าง พังไม่ต้องรื้อคอนโซล ดูง่ายชัดเจนกว่าแบบฝังคอนโซล

ภายใน BMW F30 ผมไม่ชอบภายในครับน่าจะใส่ เบรคมือไฟฟ้ากับ Auto Hold มาให้ ติดแค่อย่างเดียวจริงๆ

เพราะภายนอกโดนใจครับ ไม่งั้นทุกวันนี้คงได้ขับ F30 ครับ ไม่ต้องเพิ่มเงินเปนล้านไปซื้อ F10 :P

แต่ผมยังให้ ISชนะเลิศในการออกแบบภายในนะครับ ดูเรียบหรู สปอร์ต และยังดูกลมกล่อมกว่าอยู่เล็กน้อย

อันนี้ดูแอบล้ำไปเล็กน้อย แต่ถ้าใช้ไปสักพักคงชินไปเองครับ แต่ภายนอก IS รับไม่ได้จริงๆ ครับ

ปล.ไว้เจอกัน .... ;D

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 21:19:10 »
++

ชอบทั้งคู่ครับ ทั้ง F30 และ W205 แต่ไม่ชอบสาวกทะเลาะกัน

อ่านแล้วแอบหงุดหงิด เหมือนเวลาอ่านสาวก apple ทะเลาะกับ สาวก ss

ยอมรับเถอะครับ งานออกแบบระดับนี้มันไม่แย่ขนาดที่คุณๆ บอกหรอก ถ้าไม่บวกอคติส่วนตัวไปด้วย

ชอบความเห็นของเพื่อนสมาชิกคนนึงบอก ที่ว่าเราทะเลาะกันให้ตาย ค่ายรถของค่ายนี้ก็ไม่ได้ลดราคาให้เราหรอกครับ

ผมว่าเป็นเพื่อนกัน แลกเปลี่ยนความคิดกันดีๆ ดีกว่ากดของอีกฝ่ายให้รู้สึกแย่

แล้วผมก็มั่นใจว่าคุณๆ ก็ไม่ได้มีความสุขเวลาด่าคนอื่นหรอก

จริงมั้ยครับ :)

++

อ้อ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ ที่เอาภาพสวยๆ มาแชร์นะครับ ^^

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 23:03:04 »
ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เอาภาพมาให้ชมนะครับ
พอจะทราบไหมครับว่าจะเข้าไทยประมาณตอนไหนครับ

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 01:09:29 »
.
.
.
จริงๆผมชอบแฟนๆ BMW ในนี้หลายๆคนเลย น่ารักมาก
ถึงบางคนจะบ่นว่ากระทู้ BMW เยอะ แต่ผมก็ชอบอ่าน
เพราะแฟนๆแบรนด์นี้ ส่วนใหญ่มีคุณภาพ
ให้ทั้งความรู้ อัพเดทรุ่นใหม่ๆกันตลอด

แต่มันก็มีบางคนเป็นอย่างที่เห็นครับ ไม่พูดมากดีกว่า  ;)

ออฟไลน์ peterpat

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 01:35:07 »
เดี๋ยวนี้เบนซ์เลิกทำเกียร์ตรงคอนโซนกลางแล้ว ที่แรกนึกว่าจะเป็นแค่บางรุ่น แต่คงไม่ใช่แล้ว
เพราะแทบทุกรุ่นย้ายเกียร์ไปที่พวงมาลัยหมดแล้ว รู้สึกแปลกๆดีเหมือนกัน เพราะปกติเวลาผมขับรถจะขอบเอามือไปวางที่เกียร์
ถ้าอนาคตซื้อเบนซ์ใหม่คงต้องหามือคนข้างๆมาจับแทนแล้วละมั้งครับ 555

มีใครคิดเหมือนกันบ้าง ดีไซน์สวยขึ้นมากแต่จะดูสปอตกว่านี้ถ้าได้เกียร์มาไว้ตรงกลางเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Parinceo

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 23:58:47 »
อย่าทะเลาะกันเลยคร้าบบบบ
เข้าใจว่า Brand Loyalty ของสองค่ายนี้สูงๆกันทั้งนั้น  :D

ยอมรับว่าแวบแรกที่เปิดมา ผมเห็นแล้วคิดเลยว่า 'ไอก้อนที่อยู่ตรงกลางมันคืออัลไล'
แต่ไปๆมาก ผมก็คิดว่า แบบนี้มันดูดีกว่าโล้นๆล่ะนะ
โดยรวมดูสวยดีครับ เรียบหรู สปอร์ตนิดๆ
แต่ออกแบบมาล้ำไปหน่อย กว่าจะชินก็คงซักพัก
เรื่องใครสวยกว่านี้ ผมไม่ออกความเห็น เพราะก็คงต้องไปตามแบรนด์ที่ตัวเองชอบแหละเนาะ
ที่ชอบมากกว่า F30 ก็คือ นาฬิกาครับ อยากให้ BMW ใส่นาฬิกาอนาลอกมาให้จริงๆ

อย่างเดียวที่ยังไงๆก็ไม่ชอบในการออกแบบคอนโซล MB สมัยใหม่คือ จอลอยเนี่ยแหละ
กว่าผมจะทำใจ มองไอแพดเสียบครึ่งใน F30 ได้ก็นานพอควร แต่อันนี้ไม่ไหวอ่ะครับ
น่าจะทำซุ้ม ไม่ก็ทำแบบ F30 หน่อยก็ยังดี อย่างงี้เหมือนเอามาแปะทีหลังอ่ะครับ

ผมยอมรับครับว่าเป็นแฟน BMW แบบเข้าขั้นเลยทีเดียว
บางทีอาจจะมี Bias เล็กๆ แต่ผมก็พยายามเป็นกลางให้มากที่สุด
กว่าที่จะมาคอมเมนต์นี่คิดแล้วคิดอีก
ถ้ามันโพสต์แล้วทำให้เกิดปัญหา ผมก็จะไม่โพส
ง่ายๆแบบนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ towa999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 03:50:59 »
สวยผ่าน  อีกเสียง

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 12:05:05 »
แฟนๆ MB ที่ดีๆก็มีเยอะมากครับแต่ก็ปะปนกับกลุ่มคนที่เข้าข้างแบรนด์อยู่เพียงไม่กี่คนเช่นเดียวกัน ...

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 12:45:02 »
เอ่อ.... จะซื้อรถกันที่ช่องแอร์ซะแล้ว ตอนขับรถติด ก็นั่งดูแต่ช่องแอร์มันนี่แหละว่ามันเหลี่ยมดี, กลมดี ^^'

ทั้ง 2 ค่าย น่าจะมี option เลือกเปลี่ยนกรอบแอร์ได้เอาแบบกลม, แบบเหลี่ยม หรือจะเอาแบบแปดเหลี่ยมเพื่อดูแล้วนำโชค, หรือเอาแบบดาวกระจาย สามารถหยิบออกมาปาแบบนินจาใส่รถคันอื่นได้ อิอิ

ออฟไลน์ sundown55

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2013, 16:51:12 »
พูดอะไร ระวังเข้าตัวเองด้วยนะครัช  ;)