ผู้เขียน หัวข้อ: Chev CAMARO ครับ  (อ่าน 10352 ครั้ง)

ออฟไลน์ bossberry

• Newbie
  • *
Re: Chev CAMARO ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:06:11 »
อย่างหล่อเลย

ปล.พวงมาลัยครูซรึเปล่าครับ

ใช่แล้วครับ ครูซคอนโทรล ครับ ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:07:25 »
รถรุ่นนี้ผมว่าเหมาะกะเมืองไทยมากสุดละ เจอน้ำท่วม ถนนห่วยๆ หรือรถติดขับเกรียนๆ กดแปลงร่างเป็นหุ่น เดินผ่านแมร่งโลด ฮา...........
เอิ่มม อย่างนี้เลยรึเปล่าครับ ฮ่าๆ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:09:12 »
ผมว่า ณ เวลานี้ คาเมโร่ วิ่งบนถนน มันเท่ห์กว่า 911 ซะอีก

ผมมี Boxster ทายาท 911 โชวไว้อยู่คัน ลูกค้าเพิ่งมาดูมะเช้า เท่ไม่หยอกเหมือนกันนะครับ ไว้เดี๋ยวถ้าลูกค้ายังไม่เอา เดี๋ยวเอามาให้ดูครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:10:06 »
รถดูดุมาก โดนขับจี้ข้างหลังนี่ต้องรีบหลบ

ใช่ครับ ชอบตรงหน้ามันใหญ่นี่ล่ะเห็นแล้วดูมีอำนาจดี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:11:57 »
สวยมากครับ ดุดี

แต่ถามผมจริงๆ ชอบมั้ย ผมชอบนะ แต่อยากให้ใช้ชื่ออื่นมากกว่า
เหมือนมันเสียเอกลักษณ์ Camaro/Muscle car เก่าๆไปเยอะเลย
ถ้าโจทย์มา American Muscle Car ผมจิ้มไปม้าลำพอง เอ้ย นั่นมัน Fer นี่  :P
จิ้มไปที่ม้าพยศ Mustang ได้อารมณ์กว่าเยอะเลยครับ

แต่ถ้าเอาคนมอง โดยเฉพาะในไทย ต้อง Camaro นี่แหละ แต่งเป็น Bumblebee เลย เท่ฝุดๆ

ปล. ผมพูดถึงแค่ดีไซน์นะครับ เครื่องนี่ฟังเสัยงแล้ว Muscle แท้ๆเลย  ;D
สงสัยจะเป็นคอ Muscle car นะครับ ฮ่า

ออฟไลน์ Parinceo

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 16:38:46 »

แต่ถามผมจริงๆ ชอบมั้ย ผมชอบนะ แต่อยากให้ใช้ชื่ออื่นมากกว่า
เหมือนมันเสียเอกลักษณ์ Camaro/Muscle car เก่าๆไปเยอะเลย
ถ้าโจทย์มา American Muscle Car ผมจิ้มไปม้าลำพอง เอ้ย นั่นมัน Fer นี่  :P
จิ้มไปที่ม้าพยศ Mustang ได้อารมณ์กว่าเยอะเลยครับ

แต่ถ้าเอาคนมอง โดยเฉพาะในไทย ต้อง Camaro นี่แหละ แต่งเป็น Bumblebee เลย เท่ฝุดๆ

ปล. ผมพูดถึงแค่ดีไซน์นะครับ เครื่องนี่ฟังเสัยงแล้ว Muscle แท้ๆเลย  ;D
สงสัยจะเป็นคอ Muscle car นะครับ ฮ่า

ก็ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ

แต่.....
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ไหนๆก็รถสีแดงแล้ว แบบนี้เข้าท่ากว่ามั้ยครับ  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2013, 19:47:39 »

ก็ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ

แต่.....
.
.
.
.
.
.
.
.
.
ไหนๆก็รถสีแดงแล้ว แบบนี้เข้าท่ากว่ามั้ยครับ  ;D

โอ้วสวยๆ ลืมนึกเลยว่าปรับHueได้ พี่สายกราฟฟิคหรอ. ผมก็สายกราฟฟิคนะครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 01:33:27 »
ว้าว Transformers on Thailand Rd. งามแท้ๆเลยครับ

ขอถามเป็นความรู้นิดนึงนะครับ ทำไมเจ้า Camaro ราคามัน 4.2 อะครับ นี่พอๆกับ E300 Hybrid AMG หรือ E coupe เลยนะ แถมมันดูดีกว่าตั้งเยอะ ตอนแรกผมคิดว่ามัน ประมาณ 8-10ซะอีก  ;D ;D ;D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2013, 21:46:38 »
ว้าว Transformers on Thailand Rd. งามแท้ๆเลยครับ

ขอถามเป็นความรู้นิดนึงนะครับ ทำไมเจ้า Camaro ราคามัน 4.2 อะครับ นี่พอๆกับ E300 Hybrid AMG หรือ E coupe เลยนะ แถมมันดูดีกว่าตั้งเยอะ ตอนแรกผมคิดว่ามัน ประมาณ 8-10ซะอีก  ;D ;D ;D
ราคา​ที่​อเมริกา​ก็​ไม่​แพง​ครับ​เริ่ม​ต้น​ที่​ไม่​ถึง​ล้าน​เอง​ครับ​
SS น่า​จะ​ล้านกว่าบาทได้
ลองเข้าไป​ดูที่เว็บ​ CHEV ของ​อเมริกา​ดูก็ได้ครับ​จะได้​รู้​ราคา