ผู้เขียน หัวข้อ: อยากวางGPSเหนือช่องแอร์Swift Eco แต่จุ๊กสูญญากาศดูดไม่ติด ทำยังไงดีครับ  (อ่าน 3506 ครั้ง)

ออฟไลน์ Narak-Man

• Full Member
ผมดูดที่กระจกแล้วนานๆไปฟีมล์จะเป็นดวงๆครับ  กลางคืนแสงเงาก็สะท้อนขึ้นกระจกหน้าด้วย(ขนาดฟีมล์ไม่ปรอทนะเนี่ย 3M crystaline C40)  เลยอยากติดบนลานโล่งๆเรียบๆเหนือช่องแอร์กลางSwiftครับ  พี่ๆมีวิธีไหนในการวางGPSตรงนั้นบ้างครับ  ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ^/\^

ออฟไลน์ aleelawa

• Newbie
  • *
มันมีฐานขายเเยกนะครับ ลองหาดูครับ

ออฟไลน์ focus man

ออฟไลน์ Lammerison

• Sr. Member
ฐานทราย

ชี้เป้าหน่อยครับ ได้จากที่ไหนครับ แบบนี้

ออฟไลน์ subzero4554

• Newbie
  • *
ผมใช้สติ๊กเกอร์วงกลมใสที่เอาไว้แปะป้ายทะเบียนมอไซร์แผ่นละ 5 บาทแป๊ะตรงบริเวณคอนโซล ตัวสติ๊กเกอร์ทำให้ดูดแล้วไม่หลุดเลยหล่ะ เหตุผลว่าทำไมต้องใช้สติ๊กเกอร์ตัวนี้ก็เพราะมันเป็นวงกลมใหญ่กว่าฐานที่ดูดนิดหน่อยทำให้ดูพอดีกัน แถมตอนลอกออกไม่ทิ้งคราบด้วยไม่ทำให้คอนโซนเสื่อมเสีย

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
ใช้แบบนี้อยู่ครับ หมุนได้ ปรับองศาได้ ไม่ต้องเจาะรถ

ออฟไลน์ honest

ฐานทรายอีกเสียงครับ จะได้ไม่ต้องแปะกาวสองหน้ากับคอนโซล

ออฟไลน์ focus man

ฐานทราย

ชี้เป้าหน่อยครับ ได้จากที่ไหนครับ แบบนี้

gps4you หรือหาคำว่า ฐานทรายใน google ครับ เพียบ