ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษา ฟิล์มบานหน้า ขอทีเดียวจบ!! ทดลองมา 3 อัน ยังร้อนอยู่  (อ่าน 61513 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมว่าถ้าเปลีายนมาหลายเบอร์ มันก็หลายพันอยู่

บานหน้าแนะนำ Vkool VK55 บานหน้า 6500 บาท ผมว่าโอน่ะ

np72

• บุคคลทั่วไป
เรื่องแบบนี้พูดกันยากแฮะ

ตัวผม 3m 50% รอบคัน ผมก็ไม่รู้สึกร้อนละ 555 อาจจะบางที แต่ดีพอละ

แต่ถ้าเหลือๆ กว่านี้ จะเอา huper optik
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2013, 20:34:10 โดย np72 »

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
บางทีความร้อนมันก็มาจากหลังคารถ ที่เป็นจุดรับแสงแดดเต็มๆ
แนะนำให้ไปแด้มป์หลังคา หรือใช้แผ่นกันความร้อนแบบบาง ที่ใช้ติดหลังคาบ้ามมาใส่
ก่อนที่จะคิดเปลี่ยนฟิลม์ ไปทำจุดนี้ก่อนเลย

ความร้อนสะสมมากในรถ ทำให้อะไรๆ ร้อนรุ่ม โดนแดดเลียมากๆ ผิวแสบร้อนตามไปด้วย

ออฟไลน์ Amj

แล้วถ้าติดบานหน้าเบอร์เดิมทับไปอีกชั้นจะเป็นไงครับ  ;D

เห็นรถเจ้าของร้านติด Solar gard  เบอร์ ST20 ซ้อนกัน 2 ชั้น สีสวยมากครับ
นั่งในรถมองออกไปข้างนอกสบายตามาก แต่จะติดซ้อนกัน 2 ชั้นต้องทำชั้นแรกแล้วทิ้งไว้ 2 เดือน
ถึงจะมาทำชั้นที่ 2 ได้ครับ แต่เห็นแล้วโอมาก  ;D

ออฟไลน์ banch

ผมใช้

บานหน้า FX20

รอบคัน FX5

ก็พอไหวนะ

แต่แดดบ้านเราร้อนมากกก

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
เคยติด ANL20NSRPS รอบคัน  ไม่ร้อนครับ
แต่ขับกลางคืนไม่ได้  ย้ำ ไม่ได้ !!!  ไม่งั้นต้องเปิดกระจกขับ

ตอนหลัง ลอกบานหน้าออกติด vkool ที่เหลือเหมือนเดิม

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
FXR20 รอบคันไม่มีร้อนครับ แถมไม่มืดเหมือนฟิลม์ดำด้วย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
สำหรับบานหน้า  ต่อให้V-Kool ก็ร้อนครับ   

บานหน้ามุมรับแสงพอดี เอาแขนไปอังยังไงก็ร้อนครับ   

เอาฟิล์มเกรดเดียวกันยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกัน ไปติดกระจกหน้า พวกบีเอม เอมบี จะร้อนน้อยกว่าด้วยครับ น่าจะจากเนื้อกระจก

ผมขอบอกจขกท. ว่าถ้าติดอยากได้เย็นต้องใช้สีเข้มและปรอทเป็นตัวช่วยให้ความรู้สึกครับ

คหสต.ครับ ได้สัมผัสฟิล์มพวกนี้บ่อยๆ  ;)

ออฟไลน์ Mike

อ่านมา 36 ความเห็น ผมเริ่มเอนเอียงไปทาง Crystalline C40

มาสะดุดตรง ความเห็นที่ 37 มาช่วยเสริม ในสิ่งที่ผมคิดมาตลอด ว่าจะกันร้อนได้ มันต้องฟิล์ม ที่มีส่วนผสมของโลหะ มากๆ ไม่ว่าจะเป็น นิกเกิล ปรอท etc.

แต่ก็ก็ต้องแลก มาด้วยการสะท้อน มากๆ โดยเฉพาะคอนโซลหน้า ครั้นจะเอา บานหน้าใสเคลียร์ ก็ต้องยอมร้อน นิดหนึ่ง

อยากรู้จังว่า C40 กับ ฟิล์ม ตลาดทั่วๆไป Lamina 3M Hikool ตัวที่โลหะเยอะๆ ปรอทจัดๆ ของแต่ล่ะยี่ห้อเหล่านี้ เมื่อเทียบกับ C40 โดยติดที่บานหน้า ใครจะกันร้อนได้ดีกว่า
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ madboy

ผมลองติด A...05 ตัวที่ปรอทเยอะหน่อย ของลามิน่าดูที่บานหน้า กลางวันมันก็ดีล่ะครับ แต่กลางคืนนี้แย่ครับ เหมือนตาพร่าตามัวอยู่ตลอดเวลา

แต่ผมไม่รู้ว่าถ้าติดฟิลม์ซ้อนกันสองชั้นมันจะดีไหม เผื่อมันจะจบตรงกลางๆได้ระหว่างกลางวันกับกลางคืน เช่นติดฟิล์มธรรมดาๆที่ไม่เข้มมาก+ฟิลม์ใสๆดีๆอีกชั้น  ;D

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
อ่านมา 36 ความเห็น ผมเริ่มเอนเอียงไปทาง Crystalline C40

มาสะดุดตรง ความเห็นที่ 37 มาช่วยเสริม ในสิ่งที่ผมคิดมาตลอด ว่าจะกันร้อนได้ มันต้องฟิล์ม ที่มีส่วนผสมของโลหะ มากๆ ไม่ว่าจะเป็น นิกเกิล ปรอท etc.

แต่ก็ก็ต้องแลก มาด้วยการสะท้อน มากๆ โดยเฉพาะคอนโซลหน้า ครั้นจะเอา บานหน้าใสเคลียร์ ก็ต้องยอมร้อน นิดหนึ่ง

อยากรู้จังว่า C40 กับ ฟิล์ม ตลาดทั่วๆไป Lamina 3M Hikool ตัวที่โลหะเยอะๆ ปรอทจัดๆ ของแต่ล่ะยี่ห้อเหล่านี้ เมื่อเทียบกับ C40 โดยติดที่บานหน้า ใครจะกันร้อนได้ดีกว่า

บอกได้เลยครับว่า  C40 สู้พวก ฟิล์มตลาด ปรอทเยอะๆเข้มจัดๆ ไม่ได้ครับ

ฟิล์มใสคือฟิล์มที่มีคุณสมบัติใส เพื่อความสวยงาม ฯลฯ  มีความสามารถกันร้อนได้ระดับหนึ่ง มากน้อยตามราคาเลยครับ

ให้ฟิล์มใสในตลาดเทพยังไง ก็ยังสู้พวกฟิล์มเข้มๆมีปรอทยังไม่ได้ครับ

**ฟิล์มปรอทบางชนิดกันร้อนไม่ได้เรื่องก็มีครับ