ผู้เขียน หัวข้อ: Volvo กำลังวางแผนจะรุกภาคอีสานครับ  (อ่าน 5237 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
Volvo กำลังวางแผนจะรุกภาคอีสานครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 23:11:38 »
จากการได้คุยกับเซล Volvo ท่านนึงที่มาจัดงานรถที่เซ็ลทรั่ลขอนแก่นครับ

เซลท่านนั้นบอกว่า Volvo มีแผนจะมาบุกตลาดอีสานด้วยการเปิดศูนย์ที่หัวเมืองต่างๆในภาคอีสาน 3-4 จังหวัด  (ผมจำจัหวัดไม่ได้นะครับ)
และดูท่า Volvo จะจริงจังซะด้วย

ใครอยู่โซนนี้ก็ในปีสองปีนี้คงได้เห็นศูนย์ Volvo ขึ้นตามแผนการครับ

ตัวเลือกสำหรับผุ้บริโภคอย่างเราๆ ก็คงมากขึ้นไปด้วย

ออฟไลน์ demo2

Re: Volvo กำลังวางแผนจะรุกภาคอีสานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 23:22:18 »
ขอนแก่น1แห่งครับ

ออฟไลน์ PRAIWAN6624

• Jr. Member
  • **
Re: Volvo กำลังวางแผนจะรุกภาคอีสานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 23:49:48 »
4จังหวัดหลักๆ คงเป็น โคราช ขอนแก่น อุดรธานีและอุบลราชธานี

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 00:45:17 »
ขอนแก่นบ้านผมแน่ๆหละที่นึง :D

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:05:03 »
ผมอยู่โคราชครับ เคยสนใจอยู่พักนึง เขาก็เอารถมา show ที่โคราชบ่อยๆ
แต่พอถามถึงศูนย์บริการ ...sale แจ้งว่ากำลังพิจารณาอีก 1 แห่งในภาคฯ ยังไม่แน่ว่าเป็นโคราชหรืออุดรฯ
จากวันที่ถามวันนั้นจนถึงวันนี้ก็ร่วมปี ที่โคราชยังไม่มีวี่แวว คิดว่าคงแห้วแน่แล้วกระมัง
ไอ้ค่าบำรุงรักษาฟรี 5 ปี มันคงแทบไม่มีประโยชน์อะไรเลย ถ้าไม่มีศูนย์บริการ

ออฟไลน์ Mcgyver

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 07:09:09 »
เคยถามที่ศูนย์เค้าบอก กลางปีหน้าเปิดที่ขอนแก่นครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 08:54:19 »
4จังหวัดหลักๆ คงเป็น โคราช ขอนแก่น อุดรธานีและอุบลราชธานี

คงทีแค่ 4 จังหวัดนี้แหล่ะครับที่ศักยภาพดีพอที่จะเอามาลงได้..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:43:15 »
เอาที่แน่ๆ 1 ที่คือขอนแก่นครับ เพราะเขากำหนดที่ดินไว้แล้ว อยู่ ถ.มะลิวัล แถวศูนย์ Benz ครับ

จังหวัดอื่นคงต้องรอลุ้นต่อไป ขอโทษด้วยที่จดข้อมูลมาไม่ครบนะครับ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 12:39:57 »
ป้าผมอยู่ จ.สุรินทร์  ซื้อ Hyundai แต่เวลาเช็คระยะต้องเข้าไปที่โคราช เดินทาง 300กม เพื่อจะเข้าไปเช็คระยะ ผมว่าการมี ศูนย์บริการในจังหวัดมันเป็นอะไรที่โอเคจริงๆนะ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 11:03:30 »

คงทีแค่ 4 จังหวัดนี้แหล่ะครับที่ศักยภาพดีพอที่จะเอามาลงได้..

อีสาน  จังหวัดใหญ่ ๆ  ศักยภาพกำลังซื้อเยอะ   ก็อุดร โคราช ขอนแก่น    ส่วนอุบลก็วิ่งใกล้เคียงเขาอยู่   ดูได้จากห้างใหญ่ๆ เช่น เดอร์มอลล์ที่  โคราช  เซนทรัล เปิดที่แรกที่อุดร ต่อด้วย  ขอนแก่น  แล้วก็  อุบล   ส่วน จังหวัดอื่นๆ  ศักยภาพโรบินสัน ทั่วๆ ไปครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 15:11:06 »

อีสาน  จังหวัดใหญ่ ๆ  ศักยภาพกำลังซื้อเยอะ   ก็อุดร โคราช ขอนแก่น    ส่วนอุบลก็วิ่งใกล้เคียงเขาอยู่   ดูได้จากห้างใหญ่ๆ เช่น เดอร์มอลล์ที่  โคราช  เซนทรัล เปิดที่แรกที่อุดร ต่อด้วย  ขอนแก่น  แล้วก็  อุบล   ส่วน จังหวัดอื่นๆ  ศักยภาพโรบินสัน ทั่วๆ ไปครับ

CPN กับ ROBINS กินรวบสินะ อิอิ 
Eventually i've made my home country,Thailand.