ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง yaris j Eco กับ swift GA รุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับ  (อ่าน 7472 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
ระหว่าง yaris j Eco กับ swift GA รุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับ ราคาเท่ากันพอดี 

ออฟไลน์ Staples

Re: ระหว่าง yaris j Eco กับ swift GA รุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:20:05 »
คุณอยากหมุนกระจก บึ้ด-จั้ม-บึ้ด เวลาฝนตก แล้วเอาบัตรให้ยาม แล้วรีบหมุนกระจกกลับ บึด-จั้ม-บึ้ด โดนฝนสาดเข้าในรถเป็นลิตร คันหลังรอคิวหลายคันไหม?
คุณอยากเดินไปล๊อครถรอบคันทั้ง 4 ประตู เวลาเพื่อนๆ ที่นั่งกันมา 5 คน ออกไปหมดแล้วไหม คืนไหนลืม จอดรถไว้ข้างนอก ก็เครียมหาย
คุณอยากขนของ โดยที่พับเบาะหลังไม่ได้ ไหม ขนได้แค่นิดเดียว

ถ้าคุณทนได้ ไป Yaris J Eco

ผมอยู่กับ Swift Auto GA มาครึ่งปี ขับมา 15000 โล สิ่งเดียวที่ติดเพิ่มคือ วิทยุติดจอ กับลำโพง ผม Happy กะมันนะ แม้ไม่มี วัดรอบก็ตาม มันให้มาครบแล้ว

ออฟไลน์ Deaw

Re: ระหว่าง yaris j Eco กับ swift GA รุ่นไหนคุ้มกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:22:08 »
yaris eco น่าจะพับเบาะได้นะครับ แต่พับแบบชิ้นเดียวไม่แบ่ง 60/40

ออฟไลน์ KIK_BOSE

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:28:27 »
ผมเชีย swift ga ละกัน มันดูไม่ถูกทอดทิ้งจนเกินไป แต่ถ้าเป็นผมจะซื้อ swift ผมว่าเล่น GL จะได้ครบ และคุ้มกว่านะครับ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:31:33 »
คำว่า คุ้มค่า มันขึ้นอยู่กับจุดที่คนๆนั้นให้ความสำคัญ . .

ผมยังไม่ได้ลองขับ Yaris เลยบอกไม่ได้ 8)

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:46:33 »
คุ้มออพชั่น - swift
คุ้มขายต่อ - yaris
เลือกรุ่นที่คิดว่าออพชั่นมันเหมาะกับเรา ดีที่สุด อย่าไปเสียดายเลย ซื้อตัวล่างมา ขับๆไปแล้วอยากได้กระจกออโต้ เซ็นทรัลล็อคขึ้นมา เอาไปติดที่ร้านจะเป็นไงก็ไม่รู้ สำหรับผม ชินแล้วกับการ ไขกระจกขึ้นลง และระบบเชิญท่านล็อค  ;D เพราะขับรถเก่ามานาน  :D

ปล. เห็นคอมเม้นคุณ Staples แล้วสงสัยว่า รถออกใหม่ที่ไม่มีเซ็นทรัลล็อค จะงัดง่ายเหมือนรถเก่ามากๆมั้ย เคยลืมเสียบกุญแจไว้ในรถแล้วเผลอปิดประตู ใช้ไม้แขวนเสื้ออันเดียว ไม่นานก็เปิดได้ (รถอายุเกือบ 20 ปีไม่มีเซ็นทรัลล็อค) 

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 19:48:56 »
ข้างบนๆจะมองในแง่ของออปชั่น แต่ผมจะมองรถในแง่ของความปลอดภัย ผมเลือก Yaris รุ่นล่าง หรือถ้าขยับอีกก็รุ่นลองโหล่ ถ้าสวิฟต้องท้อปเท่านั้น
H.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 15:14:52 »
คุ้มค่าแบบไหนดีครับ ขับแล้วคุ้มคิดว่าสวิฟ

ไปลองนั่งยาริสใหม่มาแต่ยังไม่ได้ขับ เบาะหน้าคู่กว้างกว่าสวิฟเล็กน้อย

เบาะหลังพอๆกัน แต่ตัวรถใหญ่กว่าไม่มากไม่น้อย

ให้ผมซื้อก็คงยาริส เพราะสดใหม่ แต่ถ้ารอได้ แนะนำแจ๊สใหม่ครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 17:22:42 »
เรื่องเซ็นทรัลล็อคติดตั้งกุญแจรีโมทเพิ่มไม่เกิน2000บาทก็ได้แล้วครับ แต่กระจกไฟฟ้านี่ไม่รู้เหมือนกันว่ามีไหม

ออฟไลน์ JYZZ

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 00:11:16 »
Yaris J eco ได้ แอร์แบค abs มาด้วย เรื่องความปรอดภัยมีมาเต็มที่ ตัวรถกว้างกว่า เรื่องออปชั่นอื่นๆก็ว่ากันไปครับ