ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคหน่อยครับ  (อ่าน 3146 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคหน่อยครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 20:29:42 »
เหมือนว่าผ้าเบรครถผมจะลาสิกขาบท(สึก)แล้วครับ เพราะเหยียบลึก น้ำมันเบรคหาย และจากกระทู้ล่างที่น็อตเจ๊งไปตัวนึง เลยกะว่าพรุ่งนี้จะเอารถไปให้อู่ดูให้สักนิด และเผื่อว่าต้องเปลี่ยนผ้าเบรค ก็จะได้เปลี่ยนไปเลยครับ อยากได้ผ้าเบรคแบบนิ่มหน่อย ผมขับไม่ซิ่ง มีตัวไหนพอส่งประกวดได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Re: รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 21:57:46 »
EBC Yellow Stuff ไหมล่ะครับ

ราคาไม่แพง  เบรคใช้ได้  แต่เรื่องฝุ่นต้องทำใจครับ

ที่เหลือก็มีอีกสองตัวครับ
N - Sport (ไม่แน่ใจว่า Mu-Spec หรือ N-500 นะครับ)
กับ
EBC Green Stuff  (อยากได้ Yellow แต่มันไม่ผลิต  :'( เลยจำใจเอามาครับ)
ได้ลองตอนเปลี่ยนใหม่( 5 กิโลเมตร ขับจากอู่มา) เลยไม่สามารถบอกอะไรได้
แต่ราคาถูกกว่า Yellow Stuff ครับ

ออฟไลน์ dazetos

• Sr. Member
Re: รบกวนช่วยแนะนำผ้าเบรคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 22:49:28 »
N-Sport ครับตัว mu spec ก็พอครับ
ถ้าจานเบรคต้องเปลี่ยนด้วย เอา runstop ตัว slot ครับ เสียงไม่มี นุ่มเท้า และหน่วงความเร็วได้ดีมากครับ
ผ้าเบรครวมจาน 2 ใบรวมค่าแรงไม่น่าเกิน 5,000 บาทครับ

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 23:14:23 »
แนะนำ EBC อีกเสียง

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 07:48:58 »
ถ้าใช้ n-sport แนะนำตัว n-500 ขึ้นไปครับ ตัว mu-spec เบรคไม่ค่อยอยู่ เคยลองมาแล้ว แปะเดียวต้องเปลื่ยนครับ  เพราะประสิทธิภาพไม่ค่อยดี ผ้าเบรคศูนย์ยังมั่นใจกว่า

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 10:02:11 »
ถ้าใช้ n-sport แนะนำตัว n-500 ขึ้นไปครับ ตัว mu-spec เบรคไม่ค่อยอยู่ เคยลองมาแล้ว แปะเดียวต้องเปลื่ยนครับ  เพราะประสิทธิภาพไม่ค่อยดี ผ้าเบรคศูนย์ยังมั่นใจกว่า

ผมใช้ตัว mu-spec อยู่ครับ เบรคนุ่มเท้าดี แต่ไม่เหมาะสำหรับคนขับเร็วเพราะรู้สึกว่ามันเอาไม่ค่อยอยู่ ขับแล้วไม่ค่อยมั่นใจครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 11:47:43 »
ผมใช้ n sport กับ crv g3

เทียบกับผ้าเบรคศูนย์ แล้วคิดว่า มันดูดดีกว่า นุ่มเท้ากว่า

แต่ล้อดำมากเวลาฝนตก แต่ถ้าถนนแห้ง ไม่ค่อยเท่าไหร่

เปลี่ยนผ้าเบรค ยาลืม เช็คจานเบรคด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 12:21:46 »
EBC Yellow Stuff ไหมล่ะครับ

ราคาไม่แพง  เบรคใช้ได้  แต่เรื่องฝุ่นต้องทำใจครับ

ที่เหลือก็มีอีกสองตัวครับ
N - Sport (ไม่แน่ใจว่า Mu-Spec หรือ N-500 นะครับ)
กับ
EBC Green Stuff  (อยากได้ Yellow แต่มันไม่ผลิต  :'( เลยจำใจเอามาครับ)
ได้ลองตอนเปลี่ยนใหม่( 5 กิโลเมตร ขับจากอู่มา) เลยไม่สามารถบอกอะไรได้
แต่ราคาถูกกว่า Yellow Stuff ครับ

EBC ควรใช้ Red stuff ครับ ตัว Green stuff กินจานมากๆครับ ราคาถึงได้ถูกไงครับ

Posi semi-metallic ก็ดีกว่าของเดิมเยอะแล้วครับ ถ้าให้แจ๋วก็ ceramic ไปเลยครับ