ผู้เขียน หัวข้อ: คิดอย่างไรกับราคา NISSAN JUKE  (อ่าน 23433 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeman911

• Newbie
  • *
Re: คิดอย่างไรกับราคา NISSAN JUKE
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 20:40:40 »
ถ้าจะตั้งราคานี้ ก็ตามใจครับ

แต่ถ้ามันขายไม่ออก ละไล่ฝ่ายการตลาด ออกก่อนเลยดีกว่ามั๊ย
หรือจะเอาใหญ่สุดอย่างคุณประภัสไปก่อน

คือ บทเรียน มันก็มีถมถืดให้อ่าน ให้ศึกษากัน  และ เซกเม้นที่จะขาย
มันต้องอะไรบ้าง

แต่ไม่เคยจะจำ   

ไล่ออกให้หมด เหอะ เผื่อจะมีอะไรดีขึ้น

ออฟไลน์ Frontiere

• Jr. Member
  • **
Re: คิดอย่างไรกับราคา NISSAN JUKE
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 21:31:47 »
เหมือนเอามาทดสอบตลาดเลย  :o
I always catch you when you fall.

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 21:36:46 »
ผมว่ารถมันแนวๆพวก สมัยก่อนที่เป็นอย่าง Vios Turbo (เน้นแรง ช่วงล่างปกติทำมาเกิน เลยพอดีๆกัน) คือไม่ได้หวังยอดขายมากอยู่แล้ว

รถประเภทแบบนี้ยัดลง Segment ผมว่ายังยากเลย (จะบอกว่า Compact SUV ที่นั่งด้านหลังก็แคบเกิ๊น จะเป็น Compact Hatchback แบบ CT200h ก็ไม่ไหว มันไม่ใช่)

มันเป็นรถแฟชั่นมากกว่า ราคาประมาณนี้ผมว่าโอเค แต่คาใจเรื่องเกียร์เท่านั้น ถ้าเอาเกียร์ธรรมดา 5 สปีดลง ทำราคาถูกๆหน่อย จอทัชสกรีนเอาออก แต่หาเครื่องเล่นเสียง
ระดับพอๆกันแต่ถูกกว่าหน่อยยัดลงไป ทำราคาซัก 820-830k ผมว่าขายออกชัวร์ๆ เพราะเครื่อง HR16DE ที่ยกมาจาก Tiida ก็ไม่ได้แย่อะไร

ส่วนตัวผม ผมว่าสวยนะ Juke เคยเห็นตัวจริงครั้งนึงผมว่าโอเค

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 21:45:53 »
ด้วยเหตุผลอะไรที่ Mini ที่ขายอยู่เกือบ 3 ล้าน ยังมีคนซื้อ....ก็ด้วยเหตุผลคล้ายๆกันนั่นแหละครับ ที่ Juke @ 0.9XX ล้าน จะมีคนซื้อไม่แพ้กัน
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 21:50:19 »
ผมกลับคิดว่าราคานี้ดีแล้ว รถมันไใ่ได้มาเน้นแมสยุแล้วน่าจะมาเพิ่มทางเลือกและเพิ่มกระแสของแบรนด์รถ
อีกอย่างถ้าจับชนกับ ecosport. เอาแค่หน้าตา juke กินขาด ecosport. ยิ่งเห็นผมว่ามันยิ่งไม่สวย (คหสต นะครับ)
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ YZA

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 21:58:45 »
พอมาคิดว่า  teana ใหม้ตั้งราคาได้โอเค แล้ว
ทีม  marketing  ของ  juke  ก็คงทีมเดียวกัน
แสดงว่าเค้าประเมินมาแล้วว่าราคาเหมาะสม

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 22:04:12 »
++

ตอนเกรย์นำเข้าล้านกว่า ยังมีหลายท่านซื้อ

รถหน้าตาแบบนี้ ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลครับ

แต่สารภาพเลย ว่าผมชอบนะ ^^

++

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 22:07:48 »
เกย์เอ้ยเกรย์ขายล้านบวกๆ ก็มีคนซื้อ
รถมือสองจดประกอบ 7-8แสนก็มีให้เห็น

รถ0ราคานี้ ผมว่าโอเคนะ

แต่จะเครกว่านี้ทำไมไม่เอา cube กะ figaro เข้ามาให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย

ออฟไลน์ earth3005

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 22:10:21 »
แบบรถมันตลกๆอ่ะครับ ลดครึ่งราคายังคิดหนักเลย 555555 - -'

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 22:12:37 »
ผมว่าราคานี้มันก้เหมาะสมแลัวนะคับ มันเปนรถที่คนซื้อเพื่อเอาความแปลก เอาแฟชั่น ใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล ผมว่านิสสันเค้าคงไม่ได้หวังยอดขายจากรถรุ่นนี้มากนัก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 22:47:41 »
ถ้าจัดมาให้เต็มแบบเทียน่า จะไม่น่าเกลียดเลย แต่เท่าที่เห็น อะไรดีๆไม่เคยเหลือไว้ให้รุ่นน้องๆบ้างครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 22:57:09 »
คงแป๊คยิ่งกว่า Honda Freed

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 23:00:49 »
ดีไซน์มันล้ำไปหน่อย :o

ออฟไลน์ demo2

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 23:24:07 »
ก็ราคาสูง แลกกับความแปลกก็ oK

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 00:04:29 »
อาจจะมีเซอร์ไพรส์

ราคาตัวท๊อป 900,0xx ก็เป็นได้นะครับ
อันนี้ขำครับ  ฮามาก ผมให้ผ่าน ;D ;D ;D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 00:07:00 »
แบบนี้เน้นโชว์ไม่เน้นขาย(จอดโชว์มากกว่าวิ่ง)  คนรวยเงินเหลือๆซื้อกันไป เราจนดูอย่างเดียว

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 00:36:19 »
B suv ผมรับได้แค่ไม่เกิน 8-8.5 แสน
ถ้าเกินกว่านั้น ไปล้านนิดๆได้รถที่ใหญ่กว่าไปเลยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ nakung

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:07:15 »
แป๊กแน่นอนหน้าตาอย่างนี้ แพงอย่างนี้ แต่นิสสันไม่น่าจะคาดหวังอยู่แล้ว

ออฟไลน์ kamphola

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:12:47 »
ขึ้นป้ายโชว์ด้วย 9xx,xxx แบบนี้ ตัวเริ่มต้นชัวร์ ไม่มีใครเอาราคาตัว Top มาแปะหรอก
เพราะฉนั้น เลข 8 นำหน้า หมดหวังได้เลย
ผมคิดว่าถึงหน้าตามันจะสวย แปลก แต่แบรนด์มันไม่ได้ ยังไงมันก็คือ Nissan เพราะฉนั้นโอกาสจะแป็กมันสูงลิบ
Mini ขายเกือบสามล้าน ยังมีคนซื้อ เพราะมันคือ Mini มันสวย เป็นแบรนด์ระดับพรีเมี่่ยม และที่สำคัญ มันแรงใช่ย่อย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:33:23 »
ทุกท่านครับ

อย่าเพิ่ง ตีโพยตีพายกันไป....

ฟัง....ดังต่อไปนี้...

1. ตัวถูก ต่ำกว่า 850,000 บาท
ตัวท็อป ต่ำกว่า 950,000 บาท

2. ไม่มี เครื่อง Turbo

3. Option จัดเต็ม เอาเรื่อง กางสเป็กตัวญี่ปุ่นดูเทียบแล้ว น่าจะด้อยกว่ากันแค่นิดเดียวจริงๆ

4. ได้ยินมาว่า การทรงตัวดีกว่าที่คาดคิด และดีชนิดที่ Nissan ด้วยกันเองหลายคัน อาจต้องมองค้อน

5. ผมก็หวั่นเหมือนกันแหละครับ ว่า ราคานี่แหละ คือตัวที่ทำให้มันอาจแป็ก
และ มันก็มาถึงไทย ในวันที่เกือบจะเรียกได้ว่า สายเกินไปแล้วด้วยซ้ำ

แต่ยังดีกว่า ไม่มาเลย.....ปัญหาในการนำรถคันนี้มาขายบ้านเรา
มันเต็มไปด้วยเรื่องราวเยอะแยะมากมายเหลือเกิน ตลอด 2 ปีที่ผ่านมา
ลุ้นกันเยี่ยวแทบแตก ขี้แทบพุ่ง

รอดูวันเปิดตัว ปลายเดือนพฤศจิกายนนี้ ก่อน ดีกว่า ถึงวันนั้น ค่อยตัดสินกันอีกที ผมว่ายังไม่สายเกินไป

เพราะผมก็ยังไม่รู้ราคาเหมือนกันกับคุณๆนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 01:42:42 »
ทุกท่านครับ

3. Option จัดเต็ม เอาเรื่อง กางสเป็กตัวญี่ปุ่นดูเทียบแล้ว น่าจะด้อยกว่ากันแค่นิดเดียวจริงๆ

4. ได้ยินมาว่า การทรงตัวดีกว่าที่คาดคิด และดีชนิดที่ Nissan ด้วยกันเองหลายคัน อาจต้องมองค้อน

5. ผมก็หวั่นเหมือนกันแหละครับ ว่า ราคานี่แหละ คือตัวที่ทำให้มันอาจแป็ก
และ มันก็มาถึงไทย ในวันที่เกือบจะเรียกได้ว่า สายเกินไปแล้วด้วยซ้ำ

แต่ยังดีกว่า ไม่มาเลย.....ปัญหาในการนำรถคันนี้มาขายบ้านเรา
มันเต็มไปด้วยเรื่องราวเยอะแยะมากมายเหลือเกิน ตลอด 2 ปีที่ผ่านมา
ลุ้นกันเยี่ยวแทบแตก ขี้แทบพุ่ง

รอดูวันเปิดตัว ปลายเดือนพฤศจิกายนนี้ ก่อน ดีกว่า ถึงวันนั้น ค่อยตัดสินกันอีกที ผมว่ายังไม่สายเกินไป

เพราะผมก็ยังไม่รู้ราคาเหมือนกันกับคุณๆนั่นแหละครับ

ถ้าราคานี้ก็ไม่แพงเกินบวกกับออปชั่นจัดเต็ม น่าจะขายได้เยอะอยู่ครับ เดี๋ยวจะรอดูสเปคอีกทีนึงว่าจะเป็นยังไง
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 03:30:58 »

ผมดู BBC top gear เค้าบอกว่าเป็นรถที่ออกแบบได้ ugly(ถ้าจำไม่ผิดใช้คำนี้จริงๆ) ส่วนอีกคันก็ mini coupe ซึ่ง fifth gear ก็วิจารไปในทางเดียวกัน

เลยเป็นอะไรที่เห็นได้ชัดว่าความสวยงามนี่เป็นอะไรที่ต่างคนต่างมุมมองจริงๆ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:16:28 »
Mini Countryman ขายได้

ผมว่าเจ้า Juke ก็ขายได้พอกันครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:22:43 »
ความสวย ผมเห็นด้วยน่ะครับ ว่ามันแล้วแต่คนมองจริงๆ

สำหรับผม ผมว่ามันสวยน่ะครับ ภายนอก เพราะรุ่นน้องที่รู้จักมันขับอยู่  สีขาว ใส่ล้อ 20 นิ้วแบบรมดำ อย่างาม

แต่ภายใน มันดูพลาสติกไปนิด

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:36:24 »
ทุกท่านครับ

ตัวเหลือง ฮา น้ำตาเล็ด
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:38:58 »
ถ้าเริ่มต้นที่เก้าแสนจริง แป๊กแน่ๆ

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:48:17 »
ถามนิดถ้ามันมาปลายเดือนจริง  แล้วผมจองในงาน นี้ได้รถเลยป่าว

หรือจองในงาน แต่ได้รถต้นปีหน้า

ออฟไลน์ Mekkub

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:55:11 »
ผมว่าราคา ประมาณ9 แสนก็เหมาะสมครับ กับรถประเภทนี้ อย่าไปคิดถึงต้นทุนครับ แต่ให้คิดว่าเค้าผลิตมาเพื่อตลาดกลุ่มไหน จะให้ไปขายถูกเหมือนรถตลาดมันก็ไม่ได้ครับ เพราะทั้งรูปทรง ลักษณะการใช้สอยก็ต่างอย่างชัดเจน คนที่ซื้อมีอยู่น้อยในตลาด เลยต้องตั้งมาร์จิ้นสูงบ้างเป็นธรรมดาครับ

ผมก็ไม่คิดว่ามันจะขายได้เกินเดือนล่ะ 400 คันหรอกครับ การตลาดเค้าน่าจะคิดมาดีแล้วกับราคานี้

ออฟไลน์ womensun

• **
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 09:58:31 »
ผมว่าราคา ประมาณ9 แสนก็เหมาะสมครับ กับรถประเภทนี้ อย่าไปคิดถึงต้นทุนครับ แต่ให้คิดว่าเค้าผลิตมาเพื่อตลาดกลุ่มไหน จะให้ไปขายถูกเหมือนรถตลาดมันก็ไม่ได้ครับ เพราะทั้งรูปทรง ลักษณะการใช้สอยก็ต่างอย่างชัดเจน คนที่ซื้อมีอยู่น้อยในตลาด เลยต้องตั้งมาร์จิ้นสูงบ้างเป็นธรรมดาครับ

ผมก็ไม่คิดว่ามันจะขายได้เกินเดือนล่ะ 400 คันหรอกครับ การตลาดเค้าน่าจะคิดมาดีแล้วกับราคานี้
+1 ค่ะ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2013, 10:32:55 »

ผมกลับเห็นต่างไปแฮะ ผมกลีบมองว่า เจ้านี่ คือตลาดใหม่ที่คนต่างก็จะพุ่งเข้าหามันด้วยซ้ำ
เพราะในชีวิตประจำวันปัจจุบัน ผมชักไม่อยากขับรถเก๋งแล้วแฮะ
ช่วงที่น้อง นาริ ผ่านมา ผมต้องลุยน้ำขังในซอยออกมา สามวันติดกัน
ถ้าให้เลือกรถใหม่ คงต้องเอาสูงๆไว้ก่อนดีกว่าครับ
และด้วยตัวเลือดในตลาด เจ้าจุกไม่ใช่ไม่มีคู่แข่ง ในอนาคตอันใกล้ ทุกค่ายมุ่งหน้าจัดทำรถขนาดนี้กันหมด
นิสสันโชคเที่รถทำเสร็จก่อนเพื่อน ถ้าไม่ใช้จีงหวะโกยในช่วงนี้แล้ว จะไปหาโอกาสตอนไหนครับ