ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดยังไงกับงานดีไซน์โคมไฟท้ายและแสงไฟท้ายของรถราคาระดับ11.4ล้านอย่าง All New S Class และ  (อ่าน 9218 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
.
.
.
ผมรู้คำตอบตั้งแต่เห็น "ชื่อคนตั้งกระทู้" ละครับ  ;)

ps. สำหรับผม F30 คือรถที่ดีที่สุดตั้งแต่มนุษย์คิดล้อได้ครับ
โห จริงดิครับ สุดยอดจริงๆรถที่ผมใช้ สุดยอดที่สุดในโลกเลย

ไม่ใช่นะครับ ไม่ใช่สุดยอดที่สุดในโลก แต่เป็นที่สุดในจักรวาล
BMW F30 เป็นจักรกลที่เป็นที่สุดของที่สุดแห่งมวลมนุษยชาติครับ
ทีมวิศวกรชุดนี้สมควรได้รับรางวัลโนเบลทุกสาขาเป็นเวลา 3 ปีซ้อน
รวมถึงควรจะได้ทุกๆรางวัลบนโลกมนุษย์แม้กระทั่งบัลลงดอร์เลยครับ

ผมว่า BMW ทุกรุ่นเลย  ล้อเล่นครับ5555

ใจเย็นๆกันครับพี่ๆ :D

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ผมชอบไฟท้ายของทั้ง S และ E ใหม่เลยครับ ตอนขับรถตาม E facelift กลางคืน ไฟท้ายสวยเซ็กซี่มากครับ ดูล้ำสมัย
ส่วนไฟหน้า ของ E facelift ตอนแรกก็ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ แต่ของจริง ตอนกลางคืนสวยดีครับ กลางวันยังไม่ค่อยถูกใจ

ส่วนของ S ดูในรูปสวย ของจริงไม่รู้สวยมั้ย

ของ BMW 5 สวยงามครับไฟหน้า แต่ 5 กับ 7 มันคล้ายกันเกินไป

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ไม่รู้ดิ ผมมองว่า w222 สวยที่สุดแล้ว ทำเป็นเล่นไปคุณบอกว่าเค้าออกแบบไม่สมราคา แต่ขอโทษเถอะ led ทั้งคันนะครับ ขอบอก ตัวจริงสวยมากๆๆ ส่วน 7-series เหมือนปลาฉลามยักษ์ หน้าตาดุน่ากลัว ดูแปลกๆ ใหญ่อ้วน เทอทะ 5series ไฟหน้าใช้ได้ แต่ไฟท้ายไปออกแบบใหม่เหอะ มันดูไม่เข้ากับรถไงไม่รู้ 3-series ก็ดูเหมือน 5 series มากเกินไป แทบแยกไม่ออก ถ้ามองจากด้านข้าง ส่วนเรื่องคันไหนสวยแล้วแต่คนมองครับ แต่บางทีเราชอบรถอะไรก็ไม่เห็นต้องเชียร์ออกนอกหน้าเลยครับ ผมหมายถึงสาวกแต่ละยี่ห้อนะ ^^
LED ทั้งคันนั้นรู้ดีครับ แต่ผมกำลังพูดถึงงานดีไซน์โคมไฟท้าย และ แสงไฟ ที่เปล่งออกมาครับ  ;) แต่ f10 ถ้าให้ผมเลือกหน้ากับท้าย ผมจะสลับกับคุณเลยครับ ผมจะบอกว่า ไปออกแบบไฟหน้าใหม่เหอะ ไฟท้ายสำหรับผมมันสวยและดูลงตัวที่สุดและยิ่งเวลาเปิดไฟหรี่นะ  :o ส่วน 3 กับ 5 ถ้ามองจากด้านข้าง มันก็แตกต่างกันชัดเจนนะสำหรับผม ง่ายๆเลย ยาวกว่า สั้นกว่า 5 สูงกว่า  ;D
ไฟท้ายว่าโฮเคละครับ แต่อาจจะเล็กไปหน่อยแต่ดูแล้วก็สมราคาดีไม่น่าเกลียดนะครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าสวยกำลังดี เด่นดีครับ แต่ยังบอกมากไม่ได้ ต้องรอชมตัวเป็นๆ

แต่ผมว่ารุ่นน้องอย่าง w212 facelift มันเด่นสุดๆนะ โดยเฉพาะกลางคืน

เคยไปทานข้าวร้านบ้านๆ ข้างๆมีร้านติดกัน 3 ร้าน

w212 facelift สีขาวป้ายแดงขับผ่าน ผมก็มอง และผมหันไปรอบๆ

แทบทุกสายตาจดจ้องไปที่ MB คันนั้น แล้วแต่ละคนก็พูดคุยกัน แบบว่าโห..สวยอะ หรูมาก

ส่วน F10 ถ้าไม่นับภายในกับเทคโนโลยี ผมว่ามันแพ้ E60 LCI ทุกด้านเลย

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมว่าสวยกำลังดี เด่นดีครับ แต่ยังบอกมากไม่ได้ ต้องรอชมตัวเป็นๆ

แต่ผมว่ารุ่นน้องอย่าง w212 facelift มันเด่นสุดๆนะ โดยเฉพาะกลางคืน

เคยไปทานข้าวร้านบ้านๆ ข้างๆมีร้านติดกัน 3 ร้าน

w212 facelift สีขาวป้ายแดงขับผ่าน ผมก็มอง และผมหันไปรอบๆ

แทบทุกสายตาจดจ้องไปที่ MB คันนั้น แล้วแต่ละคนก็พูดคุยกัน แบบว่าโห..สวยอะ หรูมาก

ส่วน F10 ถ้าไม่นับภายในกับเทคโนโลยี ผมว่ามันแพ้ E60 LCI ทุกด้านเลย

เหมือนกันเลยครับ ผมเพิ่งเห็น w212 facelift ตอนกลางคืนเป็นครั้งแรก เห้ย มันดึงดูดมากกว่า F10 อีกอ่ะ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023