ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามพี่จิมมี่และเพื่อนว่า Civic Hybrid MC 2014 ตัวใหม่ จะเป็น full hybrid  (อ่าน 4577 ครั้ง)

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
เผอิญเห็นว่า Accord hybrid และ Jazz Hybrid ตัวใหม่ เป็น Full hybrid แล้ว แต่สำหรับ Civic เพิ่งมีการ MC ที่ USA ไปปลายปีที่แล้ว ใกล้จะ หนึ่งปีแล้ว แต่ยังคงเป็น semi-hybrid อยู่เลย และ ยังไม่มีวี่แวดตัว Full hybrid จะออกมา เลยอยากทราบว่า ถ้าปีหน้าบ้านเรายังคงเป็น Civic hybrid Mc แบบ semi ก็คงตัดใจไม่รอแทนครับ คงต้องเป็น Jazz hybrid 2014 แทนครับ และ อีกอันครับ สรุปว่า Jazz hybrid จะเปิดตัว motor show ปีนี้ก่อน honda city หรือเปล่าครับ ใครที่รู้โปรดแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Q

• Full Member
ฝากถามด้วยว่า civic mc ภายนอก ภายในจะเปลียนเหมือน us มั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2013, 18:11:20 โดย Q »

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ตอนนั้นอ่านจากเว็บเมืองนอก รู้สึกในข่าวระบุว่า honda กำลังพิจารณาที่จะผลิต full hybrid ในรุ่น minorchange นะครับ แต่อาจจะเป็นแค่ข่าวโคมลอยก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2013, 18:58:32 โดย integra »

ออฟไลน์ Arado_kung

ตอนนั้นอ่านจากเว็บเมืองนอก รู้สึกในข่าวระบุว่า honda กำลังพิจารณาที่จะผลิต full hybrid ในรุ่น minorchange นะครับ แต่อาจจะเป็นแค่ข่าวโคมลอยก็ได้
ซีวิคไฮบริดไมเนอร์เชนจ์ที่จะมาต้นปีหน้า (2014) จะยังคงเป็น 1.5 IMA Hybrid 110 แรงม้า หรือไฮบริดที่ยังไม่เต็มรูปแบบอยู่ตามเดิม แต่ถ้ารอไหวหรืออยากได้ซีวิคแบบ Full hybrid ก็ต้องรอนะครับ โดยจะมาพร้อมกับรุ่นโมเดลเชนจ์แน่นอนสำหรับประเทศไทยอาจจะมาอย่างไวก็สิ้นปี 2015 ไม่ก็ต้นปี 2016 โดยซีวิคไฮบริดโมเดลเชนจ์จะเป็นเครื่อง 1.8 Sport Hybrid i-DCD เกียร์คลัทช์คู่ 7 จังหวะแน่นอนครับ ถ้ารอไหวก็อยากให้รอ เพราะนอกจากจะได้ไฮบริดแบบใหม่ที่สามารถออกตัวด้วยไฟฟ้าล้วนๆ เหมือนไฮบริดของโตโยต้าแล้ว ส่วนสมรรถนะก็จะสปอร์ตสุดๆ และซีวิคโมเดลหน้าต้องมีรูปโฉมที่โฉบเฉี่ยวตาม concept Exiting H Design ของฮอนด้ายุคใหม่แน่นอน และคาดว่าตัวไฮบริดโมเดลหน้าจะมากับไฟหน้าแบบ LED โปรเจคเตอร์เลนส์เหมือนแอคคอร์ด 2.4 แน่นอน ถือได้ว่าซีวิคไฮบริดโมเดลหน้าเกิดมาเพื่อฟาดฟันกับพรีอุสอย่างสมน้ำสมเนื้อได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2013, 03:27:37 โดย Arado_kung »

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ซีวิคไฮบริดไมเนอร์เชนจ์ที่จะมาต้นปีหน้า (2014) จะยังคงเป็น 1.5 IMA Hybrid 110 แรงม้า หรือไฮบริดที่ยังไม่เต็มรูปแบบอยู่ตามเดิม แต่ถ้ารอไหวหรืออยากได้ซีวิคแบบ Full hybrid ก็ต้องรอนะครับ โดยจะมาพร้อมกับรุ่นโมเดลเชนจ์แน่นอนสำหรับประเทศไทยอาจจะมาอย่างไวก็สิ้นปี 2015 ไม่ก็ต้นปี 2016 โดยซีวิคไฮบริดโมเดลเชนจ์จะเป็นเครื่อง 1.8 Sport Hybrid i-DCD เกียร์คลัทช์คู่ 7 จังหวะแน่นอนครับ ถ้ารอไหวก็อยากให้รอ เพราะนอกจากจะได้ไฮบริดแบบใหม่ที่สามารถออกตัวด้วยไฟฟ้าล้วนๆ เหมือนไฮบริดของโตโยต้าแล้ว ส่วนสมรรถนะก็จะสปอร์ตสุดๆ และซีวิคโมเดลหน้าต้องมีรูปโฉมที่โฉบเฉี่ยวตาม concept Exiting H Design ของฮอนด้ายุคใหม่แน่นอน และคาดว่าตัวไฮบริดโมเดลหน้าจะมากับไฟหน้าแบบ LED โปรเจคเตอร์เลนส์เหมือนแอคคอร์ด 2.4 แน่นอน ถือได้ว่าซีวิคไฮบริดโมเดลหน้าเกิดมาเพื่อฟาดฟันกับพรีอุสอย่างสมน้ำสมเนื้อได้แล้วครับ
น่าสนใจครับ แต่ว่านานไปไหมอ่าา
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"