ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกรถแบบไหนดี รถตู้ รถสไลด์ออน รถยก รถ รถขุดดิน/แทรกเตอร์  (อ่าน 5248 ครั้ง)

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
สมมติมีเงิน 5-10 ล้าน อยากลงทุนทำธุรกิจเกี่ยวกับรถ เลือกแบบไหนดีครับ

1. รถตู้วิ่งรับผู้โดยสาร (ไม่ประจำทาง): เคยคุยกับคนขับรถตู้รับงานวิ่งให้บริษัทแถวศรีราชา เดือนนึงประมาณ 3-4 หมื่นบาท

2. รถสไลด์ออน: เห็นวิ่งกันขวักไขว่บนท้องถนน เคลื่อนย้ายรถหรู รถราคาแพง น่าจะกำไรดี (รึปล่าว)

3. รถยก: เอาไว้ยกรถที่เกิดอุบัติเหตุ กำลังฮิตพอดี ตามนโยบาย "ยกแหลก" รถจอดขวางทางจราจร

4. รถขุดดิน/แทรกเตอร์: เคยจะถมที่ สอบถามราคาไปว่าคิดค่าใช้จ่ายยังไง หากต้องการจ้างมาปรับที่ เห็นว่าชั่วโมงละ 6-8 พันบาท (ว๊าว)

เพื่อนสมาชิกมีความเห็นว่าอย่างไร หรือมีไอเดียใหม่ๆ อะไรมาแชร์กันนะครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ตอบแค่ข้อนี้

4. รถขุดดิน/แทรกเตอร์: เคยจะถมที่ สอบถามราคาไปว่าคิดค่าใช้จ่ายยังไง หากต้องการจ้างมาปรับที่ เห็นว่าชั่วโมงละ 6-8 พันบาท (ว๊าว)

ถ้าไม่มีพวกเดียวกัน ทำงานด้วยกัน ไม่รอดหรอกครับ

ขาเก๋าๆ เขาไม่ยอมรับพวกหน้าใหม่ไปแย่งงานเขาหรอกครับ ขุดฝังกันในบ่อดินนั่นแหละ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
ผมเลือก ข้อ 1 ครับ

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
พวกรถเครน, รถขุด, Wheel loader น่าจะหาคนมาเช่าง่ายสุดครับและก็มีงานเรื่อยๆ
แต่ระวังรถหายนะครับ คนรู้จักเพิ่งโดนขโมย 320D ไปพม่า 2 คัน กว่าจะเอากลับมาได้นี้แทบตายแถมตำรวจยังตามจับไม่ได้ทั้งที่รู้ทั้งหน้า ชื่อ เลขประจำตัว

ออฟไลน์ Bboomboom

• Full Member
รถตู้แล้วกัน 10 ล้าน ซื้อสัก 5 คัน ที่เหลือเอาไปทำอย่างอื่น

ออฟไลน์ laempiab

slide on เท่ห์มาก
ชลบุรี พัทยา บางแสน มีเยอะ

ออฟไลน์ laempiab

เอาไว้บรรทุกรถไปสนามพีระ อิ อิ..

ออฟไลน์ localgame

• Hero Member
ข้อ 1. เคยคุยกับคนขับรถตู้ เค้าเล่ามาประมาณว่า ไม่ใช่ว่าอยู่ดีๆจะขับได้มันต้องมีใบอนุญาติวิ่งตามเส้นทาง กว่าเจ้าของวินจะได้ใบนี้มามันได้มายากเสียหลายตัง

เค้าเล่ามาประมาณนี้นะครับ ตีความกันเอาเอง

เป็นผมเลือกรถสไลด์ครับ ดูยุ่งยากน้อยกว่ารถตู้ ยกคันนึงใกล้ๆไม่กี่สิบโล ยังเกือบครึ่งหมื่น

ออฟไลน์ tjsajja

• Jr. Member
  • **
ตอบแค่ข้อนี้

ถ้าไม่มีพวกเดียวกัน ทำงานด้วยกัน ไม่รอดหรอกครับ

ขาเก๋าๆ เขาไม่ยอมรับพวกหน้าใหม่ไปแย่งงานเขาหรอกครับ ขุดฝังกันในบ่อดินนั่นแหละ

ขุดฝังกันในบ่อดินนั่นแหละ  >>> หมายถึง ขุดเจ้าใหม่ ฝังกันในบ่อดินหรือปล่าว...น่ากลัวจังแหะ