ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์มิตซูเลือกที่จะไม่เคลมแต่ซื้อของนอกให้แทน  (อ่าน 4537 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
EX 2.0 GT 2010 เครื่องเสียงขึ้น ERROR DC (เครื่องเสียงstockเลย)

ตอนแรกศูนย์บอกจะเคลม 1-2 เดือนถึงจะได้ ทางเจ้าของรถบอกนานไป ต่อมาทางศูนย์เลยแกะออกมาเช็คให้

และแจ้งว่าขั้วหลุด ก็ใช้ได้เหมือนเดิม แต่วันถัดมาก็เสียเหมือนเดิม เลยเข้าศูนย์ใหม่

คราวนี้ทางศูนย์เลยบอกว่าศูนย์ใหญ่ไม่เคลมให้(ไม่มีของในstock) จึงจะไปซื้อของนอกมาเปลี่ยนให้

ผมก็เลยให้เจ้าของรถโทร.ไปถามใหม่ว่าตกลงอะไรมันเสียกันแน่

ทางศูนย์แจ้งว่า สายแพร์ เสีย ถ้าจะเคลมมิตซูมันจะหายบาทอยู่และต้องมาทั้งชุด

เลยจะไปซื้อของนอกมาเปลี่ยนให้ (เผลอหลุดออกมาว่าทั้งชุดมันแพง ไม่มีสายแพร์แยก) โดยอ้างว่าคุยกับช่างวิทยุใหญ่ของมิตซูแล้ว

กลับไปกลับมามาก ซึ่งศูนย์นี้เพิ่งเปลี่ยนผู้จัดการไป ก่อนหน้านี้คุยง่ายไม่มีปัญหา

คืองงครับ ปกติเค้าแก้ไขปัญหากันแบบนี้หรอครับ?

กำลังจะไปลุยครับ ช่วยแสดงความเห็นหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ LaTeX

เครื่องเสียงตัวไหนครับ ตัวNaviG9 หรือCD6แผ่นครับ

คือส่วนนี้ต้องดูว่าอยู่ในการรับประกันหรือเปล่าซึ่ง ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ถ้านอกประกันซื้อของนอกมาเปลี่ยนให้ถูกกว่าเบิกศูนย์เปลี่ยนจริงๆครับ
คือของผมเป็นตัวNaviG9ตัวรับสัญญาณ มีปัญหาไปเคลมแล้วศูนย์ก็งงๆดูค่าเบิกพาร์ทสายสัญญาณ+ซอฟท์แวร์Navi8,xxx ผมถอดวิทยุขายทิ้งดีกว่า

แต่ไปเจอศูนย์ใกล้บ้านให้คุยดี แนะนำให้ไปซ่อมที่ M-tech ที่รับผิดชอบเครื่องเสียงตัวนี้โดยตรง ซึ่งเหมือนจะประกัน3ปี ตอนไปดูใกล้ๆครบประกันแล้ว
แต่ที่mtech ก็ไม่ได้ตรวจประกันอะไรเป็นพิเศษนะครับ แล้วก็ถอดฟรอนท์เปลี่ยนสายให้ ลองสัญญาณให้เรียบร้อยเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 11:10:50 โดย LaTeX »

cd 6 แผ่นครับ

http://www.mtechaudio.co.th/mainpage/index.php
ลองโทรไปถามดูครับว่าตัว 6แผ่นอยู่ในความรับผิดชอบเข้าด้วยป่าว ถ้าได้ขับไปให้เขาดูสายได้เลยครับ :)

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
มิตซู กับการรออะไหล่เป็นของคู่กัน

เพื่อนผมเอาpjs ไปจิ้มตูดชาวบ้าน รออะไหล่ครึ่งปี ศูนย์บอกไม่มีอะไหล่แต่รถผลิตออกมาทุกวัน

มิตซู กับการรออะไหล่เป็นของคู่กัน

เพื่อนผมเอาpjs ไปจิ้มตูดชาวบ้าน รออะไหล่ครึ่งปี ศูนย์บอกไม่มีอะไหล่แต่รถผลิตออกมาทุกวัน
ถูกใจครับ อะไหล่เซนเซอร์ ABS ผมรอสี่เดือนครับ  :P

ออฟไลน์ mamaman

อิอิ
เคยโพส ไปครั้งหนึ่งแล้ว
ว่า ซื้อ Mitsubishi ต้องซ่อมรถเองครับ

ออฟไลน์ basboths

ผมจะขับน้องปา แบบไม่ให้ชนดลยคอยดู - -* แต่ผมก็พึ่งเปรี่ยนแผ่นหน้ามาทั้งแผ่น+ทำสี 5วันเสร็จเองครับ ;)

อัพเดทล่าสุด

ผมโทร.ถามcall center แล้ว สรุปคือเคลมได้ครับ ซึ่งทางcall center ย้ำเลยว่า"ไม่อยากให้เปลี่ยนของนอกเข้า"

เลยให้ทางมิตซูใหญ่ช่วยโทร.ไปจัดการกับบ.แม่ของศูนย์เจ้านี้

มีอะไรเพิ่มเติมจะรายงานอีกครั้งครับ

ปล. ตอนที่ศูนย์บอกว่าจะเปลี่ยนของนอกเข้า มีบอกด้วยนะว่า ไม่มีหมดประกันครับๆ ตอนนี้ใครจะเชื่อ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
อีโคคาร์ผม เค้าบอกว่าจะแจ้งเรื่องเครมอะไหล่ได้ไหม ได้ไม่ได้เดี่ยวโทรบอก
รอมาเดือนกว่าละ เงียบกริบ  อารมย์เดิมๆกลับมาอีกครั้ง เสียเงินซื้อเองไวกว่าแฮะ555
บริการยังเหมือนเดิมคงเส้นคงวาจริงๆ นับถือๆ

ออฟไลน์ joufo

แนะนำว่าอย่าเชื่อศูนย์ครับ

จริงๆ แล้วถ้าสะดวก เอาไปเคลมที่สำนักงานใหญ่ แถวๆ ตลาดไทย ก็ได้ครับ แต่โทรบอกเขาก่อนว่าจะเข้าไปก็ดีครับ

ออฟไลน์ SP

อิอิ
เคยโพส ไปครั้งหนึ่งแล้ว
ว่า ซื้อ Mitsubishi ต้องซ่อมรถเองครับ

จริงอย่างที่สุดโดยเฉพาะกับพ่อผมครับ หลายเดือนก่อนเอา Triton Plus ไปจิ้มท้าย Triton เตี้ยมา กันชนไม่แตก ไม่ร้าว ยุบเข้าไปนิดนึง

กลับมาบ้านพ่อผมถอดกันชนออก ปรากฏว่ามันเด้งคืน แต่เหล็กยึดทะเบียนข้างในงอเข้าไป เลยเอาเชือกผูกกับเหล็กตัวนั้นเข้ากับต้นมะม่วง

ขับรถถอยหลังดึงให้มันตรงเหมือนเดิม ประกอบกลับ เหมือนเดิมเป๊ะ ไม่ต้องไปอู่ สบายแฮ  ;D ;D ;D