ผู้เขียน หัวข้อ: // อัพเดต!! ตารางสรุปสเป็คแต่ละรุ่นย่อยของ Mazda CX-5 ล่าสุด //  (อ่าน 18602 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Sr. Member
  • Life is beautiful and short.
2.0S คุ้มสุดๆไปเลยครับ ออฟชั่นๆแหลือๆ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Gopz

เสียดายไม่มี Sunroof

:'(
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
เพิ่งสังเกตว่าไม่มี DSC ในแคตตาล๊อครายละเอียด CX-5 ที่ผมนำมาทำเป็นตาราง ไม่แน่ใจว่าทาง Mazda พิมพ์ตกหรือไม่ เพราะดูจากสเป็คความปลอดภัยอื่นๆ แล้ว มันน่าจะมีมาให้ด้วย
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ TORA

เพิ่งซื้อ CR-V 2.4 2WD มาได้6เดือน ถ้าตัว 2.5 ของ MAZDA มาราคานี้จริง เซ๊งเลยนะเนี่ย
Option น้อยกว่าCX-5เยอะเลย

ออฟไลน์ TaluiTeam

• Newbie
  • *
2.0 ลำโพง 6 จุด บอส มั๊ย ครับ

2.0 ลำโพง 6 จุด บอส มั๊ย ครับ

ไม่ Bose ครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
แม่เจ้า กะตบ CR-V ให้แดดิ้นเลยสินะ
H.

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
x-trail มาอีกปปีหน้ากับ option ใหม่ๆ CRV จะทำไง

ออฟไลน์ Volta

Re: // อัพเดต!! ตารางสรุปสเป็คแต่ละรุ่นย่อยขอ
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 17:04:52 »
เพิ่งสังเกตว่าไม่มี DSC ในแคตตาล๊อครายละเอียด CX-5 ที่ผมนำมาทำเป็นตาราง ไม่แน่ใจว่าทาง Mazda พิมพ์ตกหรือไม่ เพราะดูจากสเป็คความปลอดภัยอื่นๆ แล้ว มันน่าจะมีมาให้ด้วย

ผมว่าน่าจะมีมาให้ทุกรุ่น เพราะตอนที่เสปคโผล่ในเว็บมาสด้าก่อนที่จะเข้าไม่ได้แล้ว ยังเห็นว่ามี esp ทุกรุ่นครับ
แต่มาสด้าไม่น่าพลาด มี tcs แล้ว ก็คงพ่วง esp มาให้เลย

เห็นราคา MuX แล้ว ถ้ามาสด้าทำอีกสักรุ่น ถุงลม 2 ใบ + abs, เบาะผ้า, แอร์มือบิด, เบาะปรับมือ
น่าจะกดราคาลงมาสู้รุ่นล่างๆของตลาด PPV ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 18:14:59 โดย Volta »
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

5C หรือ 5S ดีน๊า คุ้มทั้งคู่

นึกว่าไอโฟน ต้องย้อนขึ้นไปดูรุ่นอีกที  ;D

ออฟไลน์ DeMoN06

• Newbie
  • *
ไม่มีระบบ i-stopหรอครับ ในตัวดีเซล  :o

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
งานนี้ Mazda จัดเต็ม.....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
Re: // อัพเดต!! ตารางสรุปสเป็คแต่ละรุ่นย่อยขอ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 23:15:34 »

ผมว่าน่าจะมีมาให้ทุกรุ่น เพราะตอนที่เสปคโผล่ในเว็บมาสด้าก่อนที่จะเข้าไม่ได้แล้ว ยังเห็นว่ามี esp ทุกรุ่นครับ
แต่มาสด้าไม่น่าพลาด มี tcs แล้ว ก็คงพ่วง esp มาให้เลย

เห็นราคา MuX แล้ว ถ้ามาสด้าทำอีกสักรุ่น ถุงลม 2 ใบ + abs, เบาะผ้า, แอร์มือบิด, เบาะปรับมือ
น่าจะกดราคาลงมาสู้รุ่นล่างๆของตลาด PPV ได้นะครับ

กะให้มาสด้าชกหลายรุ่นเลยนะครับ
แต่ก็ความคิดดีนะครับ ออฟชั่นที่ท่านว่ามา กดได้ราคา1ล้านบาทถ้วน
งานนี้ชกลงไปถึงนิสสันจุก มิวเอ็ก เทรล แคปติว่า ยันซีอาวีกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ perfect007

• Newbie
  • *
ไม่มีระบบ i-stopหรอครับ ในตัวดีเซล  :o

i-stop มีในดีเซลครับ ส่วน2.5ไม่แน่ใจเพราะศูนย์ที่ไปดูมาไม่มี2.5 แต่ไม่มีในรุ่น2.0แน่ๆครับ

i-stop มีในดีเซลครับ ส่วน2.5ไม่แน่ใจเพราะศูนย์ที่ไปดูมาไม่มี2.5 แต่ไม่มีในรุ่น2.0แน่ๆครับ

ตามที่เคยหลุดมาในเว็บเมื่อ 2-3 วันก่อน i-stop มีเฉพาะตัวดีเซลครับ เบนซินไม่มีใส่มาครับ

ออฟไลน์ freaks

• Newbie
  • *
จัดเต็มจริงๆ