ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเรียนถามการทำรีวิวรถของคุณจิมมี่หน่อยค่ะ  (อ่าน 2347 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ถามด้วยความสงสัย เป็นห่วงและอยากรู้นะคะ ไม่ได้แช่งอะไร
คือ เวลาที่เอารถแพงๆมาทำรีวิว กลัวที่จะเกิดสิ่งไม่คาดฝันมั้ยคะ เช่น อุบัติเหตุ รถหาย เป็นต้น
แล้วทางทีมงานมีวิธีป้องกันอย่างไรคะ เช่น ทำประกันภัยไว้ ??

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ H.

Re: ขอเรียนถามการทำรีวิวรถของคุณจิมมี่หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 17:23:54 »
ถ้าดูใน HLM Clip ผมเห็นก็มีบ่นหลายครั้งนะโดยเฉพาะตัวแรงๆแพงๆ
H.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: ขอเรียนถามการทำรีวิวรถของคุณจิมมี่หน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 22:52:21 »
ผมเคยอ่านเจอแต่รถเสียครับ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 00:50:47 »
อ่าว รถที่ปล่อยมาให้สื่อเค้า test กันมันไม่มีประกันชั้น 1 หรอ??? เป็นไปได้ด้วยหรอครับ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 05:16:11 »
รถทดสอบในสมัยก่อน อาจมีบ้าง ที่ยังไม่ได้ทำประกันภัย
แต่ในสมัยนี้ ส่วนใหญ่ ทำประกันภัยชั้น 1 เกือบหมดแล้วครับ

ถ้าเกิดอุบัติเหตุ เราแค่ แจ้งทางบริษัทรถ กับ บริษัทประกันภัย
แค่นั้นครับ ที่เหลือ เขาจะจัดการประสานงานให้เอง

ตามปกติแล้ว เราไม่ต้องชดใช้ครับ เพราะปารกะกันภัยคุ้มครองไปหมดแล้ว