ผู้เขียน หัวข้อ: TYPE R กับ IMPREZA STI สอบถามเรื่องงช่วงล่างครับ  (อ่าน 3623 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

• Full Member
TYPE R กับ IMPREZA STI สอบถามเรื่องงช่วงล่างครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 08:48:12 »
TYPE R  กับ IMPREZA  โฉมปัจจุบันทั้งคู่นะครับ  

อันไหนช่วงล่างแจ่มกว่ากันครับ  

เช่นการเข้า การ ออกจากโค้ง

ปล.สอบถามเฉยๆครับ ไม่ได้ซื้อ :D :D :D  

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: TYPE R กับ IMPREZA STI สอบถามเรื่องงช่วงล่างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 09:46:26 »
STi สิค้าบ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: TYPE R กับ IMPREZA STI สอบถามเรื่องงช่วงล่างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 11:45:43 »
Subaru  STi ครับผม

AWD + Boxer STi Engine  เนี่ยแหละ

ขับ 4 ตลอดเวลา  เกาะโค้งอย่างหนึบ..... แถมมีเครื่อง Boxer นอนยัน ที่จุดศูนย์ถ่วงต่ำ

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 13:14:01 »
เดิมๆ กับ เดิมๆ sti โยนมันกว่า

แต่ง กับแต่ง  เทคฯโยนโค้งก็มันนะ  ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 15:25:30 »
ไม่เคยลองทั้งคู่ แต่ยังไงก็คิดว่า STI แน่นอน

ออฟไลน์ aobpanda

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2013, 16:23:19 »
ผมใช้ตัว5ประตูอยู่ครับ STI ช่วงล่างเดิมๆจะนุ่มๆหนึบๆเหมือนรถบ้าน แต่มันเข้าโค้งในแบบที่ไม่น่าจะเข้าได้ และมันก็ยังไปของมันได้ เพราะขับสี่ด้วย ยิ่งตัวปัจจุบันระบบช่วยเหลือค่อนข้างเยอะ น่าจะเอาอยู่กว่าtype R ถ้าไม่ใส่แบบฝืนจนเกินไปนะ55 ไม่งั้นรถไรก็หลุดหมด ;D

ออฟไลน์ indysubaru

• Jr. Member
  • **
  • don't worry be happy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 11:36:11 »
ตอบแบบไม่เข้าข้างเลยนะครับ ผมมีทั้ง dc2 type r แท้ แล้วเคยมี dc5 และก้อมี subaru 4 ประตู sti a line นะครับ เอาแบบจริงๆ คือ ผมว่าในโค้งเดียวกันที่ผมขับกลับบ้านทุกวัน นะครับบนทางด่วน honda เร็วกว่าในโค้งครับ แต่ต้องเดินคันเร่งให้เป็นนะครับไม่งั้นกระเด็นครับ แต่ su เนี่ย ไม่ว่าท่าไหนถ้าไม่เกินลิมิตจนสุดตัวเนี่ย ไปได้หมด ขับในที่ๆ โค้งเยอะๆ ติดกันบนภูเขาหรือ ตจว บ้านเราให้ความรู้สึกปลอดภัยกว่าเยอะครับ แต่ก้อไม่ได้ช้ากว่ามากนะครับในโค้ง ออกจากโค้ง r ก้อเร็วกว่าครับ  ;D

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 12:47:13 »
จริงคับยิ่งในเซอร์กิจ แรงม้าพอๆกัน Type R ไปได้เร็วกว่า คนขับต้องเทพๆพอกันนะครับ