ผู้เขียน หัวข้อ: กระแส GT86 เป็นไงบ้าง แล้ว GT 86 รุ่นเปิดประทุน มีข่าวว่าพับโครงการแล้ว...?  (อ่าน 3964 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
กระแส GT86 เป็นไงบ้าง ผมไปเที่ยวแถว กทม ภาคตะวันออก  เจอ ประมาณ 2 คันเอง  คันจริง ดูสวยกว่าในรูป ดูสปอร์ต ไฟท้าย กลางคืน สวยดี 

อ่อแล้ว GT 86 รุ่นเปิดประทุน มีข่าวว่าพับโครงการแล้ว..อันนี้จริงไหม
ถ้าพับโครงการไปจริง   อยากรู้สาเหตุ เพราะอะไร  ทำไมเหรอครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ก็คงขายได้เรื่อยๆ นะครับ
ผมอยู่บางแสนผมเห็น 86 บ่อยกว่า pulsa อีกนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Blackforlife

• Sr. Member
  • FAST IS GOOD
รถมันก็ดีนะครับ แต่มันไม่แรงอ่ะ
N/A  

ออฟไลน์ reyeshenry

ก็คงขายได้เรื่อยๆ นะครับ
ผมอยู่บางแสนผมเห็น 86 บ่อยกว่า pulsa อีกนะครับ

ครับ ผมไปบางแสน เห็นอยู่ สองคัน

ออฟไลน์ Tan Int

รู้สึกว่าที่ไม่ยอมทำ 86 เปิดประทุน  เพราะโครงสร้างตัวถังไม่รองรับครับ
เกียวกับพวกการบิดตัวของคานอะไรซักอยางนี่แหละ ลองหาข่าวในเว็บนี้เอานะครับ

ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่เคยเห็น 86 วิ่งบนถนนสักครั้ง เห็นแต่บนโชว์รูม
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Bluedoft

มันทำให้ราคารถแพงเกินเป้า และน้ำหนักรถเกินที่รับได้

ออฟไลน์ gttle

• Full Member
อย่างนี้ก็เหลือ MX-5 ตัวเดียวเหมือนเดิมระดับนี้...

ออฟไลน์ fishfinger

mx-5 ปีหน้าจะมารึเปล่า  ???

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
ปากช่อเจอบ่อยครับ เศษฐีชอบขับรถสปอร์ตมาเที่ยวบ้านพักตากอากาศ
Fer, lumbo, gtr, lotus, วิ่งให้เห็นกันบ่อยครับ

ออฟไลน์ Niceguy_C

เพราะปัญหาเรื่องโครงสร้างที่ไมได้ถูกออกแบบมาเผื่อตั้งแต่ตันน่ะครับ

ที่มาทำทีหลังเพราะ กระแสจากลูกค้า และนักวิจารณ์ชอบเอาไปเทียบำับ MX-5  ก็เลยคิดจะทำมา

พอจะทำจริงๆ ท่าจะไม่คุ้ม ก็เลยต้องเลิกไป เพราะไม่งั้น ต้นทุนเพิ่ม แต่ สองรุ่นดันมาตัดกันซะเอง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
86 ผมเจอบ่อยเหมือนกันนะครับ

แต่ไม่ชอบเลย ชื่อรุ่น open  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ season1008

• Jr. Member
  • **
ชอบเหมือนกันเจ้า 86 นี้  แต่กระแสแผ่วไปมาก
รถถูกลืม รีวิวถูกดอง
 ;)