ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : รีวิว Toyota Yaris 1.2 L CVT ECO Car  (อ่าน 14872 ครั้ง)

ออฟไลน์ chillchill

• Newbie
  • *
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : รีวิว Toyota Yaris 1.2 L CVT ECO Car
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 00:06:26 »
ขอบคุณครับ เดือนนี้มีให้อ่านจุใจจริงๆ

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : รีวิว Toyota Yaris 1.2 L CVT ECO Car
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 07:09:31 »
อยากเห็นตอนพับเบอะหลัง

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 08:06:43 »
ผมว่ารถน่าสนใจนะครับ ถ้า option มาเต็มกว่านี้

ผมสงสัยว่าการเอาพื้นฐานของรถ Segment ใหญ่กว่าคู่แข่ง อย่าง Vios มาทำเป็น Eco Car มันทำให้ทำราคาไม่ได้หรือเปล่าครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 08:15:58 »
ขอบคุณมากครับ อ่านเฉยๆไม่ได้สนใจอะไรเพราะถ้าจะซื้อแนวๆนี้ผมเพิ่มตังไปออกแจ๊สดีกว่าเงินที่เพิ่มขึ้นมาแลกกับอะไรหลายๆอย่างคุ้มมากๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 08:20:55 »
อืมๆ อ่านแล้วได้ความรู้เยอะมากคับคุณจิมมี่ ขอขอบคุณคับสำหรับรีวิว ผมมีคำถามสงสัยมากเลยคับอยากรู้อยู่สองคำถามคับคือ
1. เจ้ายาริสอีโคคันนี้ได้รวมอยู่ในกลุ่มรถคันแรกหรือเปล่าคับ เพราะเห็นเพิ่งเปิดตัวปีนี้ แต่ในช่วงต้นรีวิวคุณจิมมี่บอกว่าโตโยต้าต้องการให้ยาริสอีโคเข้าโครงการด้วยก็เลยสงสัยน่ะคับ
2. ไอ้เจ้าตัว B ที่อยู่บนแท่นเกียร์นั้นคือเกียร์อะไรคับ ไอ้ D-S ยังพอจะเข้าใจ แต่เจ้าตัว B นี่มันเกียร์อะไรคับเพราะรถทั่วไปมี S L แต่นี่มี B โผล่มาด้วย มันย่อมาจากอะไรคับ ใครรู้บ้างคับ :-\

ขอบคุณคับสำหรับคำตอบ ;)

B คงเป็นเอ็นจินเบรกนะครับใช้เวลาลงเขา ถ้าไม่เข้าใจผิด

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 08:30:11 »
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวดีๆ

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 08:37:15 »

ถ้าราคาถูกลงกว่านี้ และออปชันในรุ่น E จะให้เพิ่มอีกหน่อย จะดีมากๆ เลยละครับ
เจอตัวจริงบ่อยมาก เสียดายที่พลาดงานเปิดตัว(ตอน Vios ก็พลาดมาทีละ Yaris กะจะไม่พลาดแล้วนะ)
สวยดีเหมือนกัน ชอบตรงเส้นสายด้านข้าง ดูคล้ายๆ Citroen DS5 นิดๆ จะไม่ชอบก็หนวดเงินกับหน้าปัดสีส้มนี่แหละ(ดูราคาถูกกว่า Vios S อีกมั้ง)
ยังไงก็ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ รวดเร็วดีจังเลย  :)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ suputshaya

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 09:36:06 »
ขอบคุณครับ สุดยอดจริง ๆ เดือนนี้

ออฟไลน์ indysubaru

• **
  • don't worry be happy
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:07:25 »
รออ่าน full review ครับ ขอบคุณคร๊าบ ;D

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:45:24 »
ไปลองขับมาเหมือนกันครับ
- น้ำหนักพวงมาลัยเบากว่า fiesta นึดเดียว ระยะฟรีน้อย ให้ความมั่นใจได้ดีครับ กริบพวงมาลัยเหมาะมือมาก
- กำลังเครื่องยนต์ 0-100 ทำได้ดีสมตัว ถ้าเทียบกับขนาดตัวรถ อัตราเร่งไม่น่าเกลียด สามารถไต่ความเร็วขึ้นได้ต่อเนื่อง
  คันเร่งหน่วงน้อยกว่า fiesta ทำไห้มุดในเมืองได้ค่อนข้างคล่อง
- การซับแรงสะเทือนยังแอบตึงตังอยู่บ้าง การโยนตัวน้อยดีครับ คล้าย swift เลย
- เบรกจับไว หน่วงความเร็วได้ดีครับ
- ทัศนะวิสัย ปานกลาง ขอบกระจกอยู่สูง ถ้าใครชอบปรับเบาะเตี้ยสุด จะถูกโอบล้อมด้วยคอนโซลและแพงประตูทำให้รู้สึกอึดอัดไปนิด
  และเสา c หนา เปลี่ยนเลนต้องระวัง
- เบาะนังได้สบายดีครับ แต่ก็อยากไห้เบาะรองนั่งยาวกว่านี้อีกหน่อย
- แอร์เย็นเว่อร์มาก ปรับเบาสุดก็ยังเย็นอยู่ ขนาดแดดเปรี้ยงๆนะครับ

สรุป เป็นรถที่ขับดี ช่วงล่างลงตัว อัตราเร่งเหมาะกับคนขับเรื่อยๆ ห้องโดยสารกว้างขวาง
รุ่น j เหมาะสำหรับคนนำไปแต่งเพิ่ม ลงล้อ เปลี่ยนเครื่องเสียง
รุ่น e เพียงพอ คุ้มกับราคา น่าซื้อ
รุ่น g แพงไปนิด

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:36:26 »
แม่ครัีบ จะเอาคันไหน ยาริสหรือ วีออสดี หรือจะรอดู All New City

ออฟไลน์ ffhead

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:36:15 »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อมูลดีดี

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 14:53:53 »
ขอบคุณครับ เดือนนี้มา first impression เพียบเลย

ออฟไลน์ Maimakha

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 20:37:21 »
รถสวยดี  เริ่มเห็นบนถนนบ้างแล้ว
น่าจะเป็นอีกหนึ่งตัวเลือกที่น่าสนใจ

ช่วงนี้รถใหม่เยอะมาก   สงสารนักทดสอบเลย

โดยเฉพาะคุณจิมมี่   ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

ออฟไลน์ TheGTO

• **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 11:11:16 »
ขอบคุณมากครับ

ดีกว่าที่คิดไว้

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 12:18:03 »
สวยมากเลยนะ แอบเสียดายที่ไม่มีเครื่อง 1500 คิดว่าจะทำมาไหมครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:05:27 »
ช่วงล่างเทียบเคียงรุ่นที่เทพสุดในกลุ่ม

;) ;) ;)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kanomcake

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 08:15:59 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ John Cena

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 19:11:20 »
พี่จิมมี่ครับ

Yaris ตัวนี้ประหยัดน้ำมันมากไหมครับ แล้วอัตราเร่ง 0 - 100 เท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ

ปล.ล้อเล่นนะครับ รอ full review ครับ^^

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2013, 23:21:12 »
ขอบคุณ สำหรับพรีวิวครับ

ดูผ่านตาไป เรื่อยๆ ไม่ได้ตื่นเต้นอะไร
เนื่องจากลดสเปคฯ เครื่องและเกียร์ ลงไปจาก Vios

แต่มีภาพหนึ่ง ที่สะดุดตา มากคือ ภาพเปิดกระโปรง

นึกว่าใช้เครื่องยนต์ของ HITACHI ฮิตาชิ ซ๊ะแล่ว
ตัวอักษรบนแบตเตอรี่ เด่นกว่า ยี่ห้อเครื่องยนต์ซะอีก
(เปิดปุ๊ป ติดปั๊ป) 555  ;D

เอ่อ..ไล่อ่านกระทู้ไปเรื่อยๆ
เห็นคุยกัน เรื่องคุ้ม - ไม่คุ้ม
แต่ไม่เห็นราคา แจ้งไว้ในพรีวิว
ผมอยากรู้ ก็เลยคิดว่า คนอื่นก็คงอยากรู้ด้วยเช่นกัน
จึงขออนุญาต เอามาลงให้นะครับ
ถ้าผิดกฏอะไร ก็ขออภัย เชิญลบได้เลย  ;)

สำหรับยาริส ใหม่ แบ่งเป็น 4 รุ่นย่อย ซอยออปชัน
1.2J Eco ราคา 4.69 แสนบาท
1.2J ราคา 5.19 แสนบาท
1.2E ราคา 5.49 แสนบาท
1.2G ราคา 5.99 แสนบาท (ตัวท็อป)

เอ่อ..ผมไม่ใช่เซลล์ ค่ายรถอะไรที่ไหนนะครับ  :D
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ nodano

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 11:13:51 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ ได้ความรู้เพรียบ รอติดตามแบบ เต็มๆนะคะ

ออฟไลน์ JYZZ

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2013, 13:03:23 »
ไปลองมาก็ชอบเรื่องช่วงล่างครับ การเข้าโค้ง การทรงตัวได้ดีเลยทีเดียวครับ