ผู้เขียน หัวข้อ: New honda city เลื่อนเปิดตัว  (อ่าน 11938 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: New honda city เลื่อนเปิดตัว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:32:26 »
ผมเครียดมากเลยจะเอาตัวปัจจุบันดีไหม หรือรออีกแค่ไม่กี่เดือนเอง
ได้ยินมาว่าตัวใหม่ เติมe85 ได้ แล้วก็มีจอนะครับ รอดูก่อนดีกว่าครับ

ปล.เชื่อถือได้50%นะครับได้ยินมาจากคนในแต่ข่าวนี้2-3ต่อนะครับ

อยากทราบเหมือนกันว่าเติม E85 ได้รึเปล่าเพราะมีผลกับผมมากๆในการตัดสินใจเลยหล่ะ แต่สนใจแจ๊สนะครับถ้าซิตี้เติมได้แจ๊สก็ต้องเติมได้ คืออยากได้รถอเนกประสงค์ไม่อยากติดแก๊สเพราะขี้เกียจดูแลเพิ่มเติมและใช้รถไม่เยอะ ตอนนี้ก็เมียงมองเจ้าเออร์ติก้าอยู่ด้วยจะได้มาเทียบกันแต่โปรปาเจโร่ก็ดั๊นมากวนใจอีก

ถามเซลล์ Honda เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เธอบอกว่า  E85 จะมีเฉพาะเครื่อง 1800cc ขึ้นไปครับ 

city มีเครื่อง  1800cc  ด้วยหรอครับ

ถ้าปัจจุบันหล่ะก็ใช่ครับมีเฉพาะเครื่อง 1,800 ขึ้นไปเพราะได้สิทธิทางด้านภาษี แต่คาดหวังว่าซิตี้จะทำมาให้ใช้ได้ด้วยถึงไม่ได้สิทธิทางด้านภาษีแต่จะทำให้ตัวรถน่าสนใจขึ้นอีกมากเรียกได้ว่าเชือดวีออสได้เลย แม้จะเครื่องเดิมเกียร์เดิมผมก็โอเชครับมันดีอยู่แล้ว เรื่องนี้เซลล์น่าจะยังไม่รู้หรอกครับถึงรู้ก็ไม่บอกหรอกตัวเก่ายังขายไม่หมดเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Zalamanders

• Jr. Member
  • **
Re: New honda city เลื่อนเปิดตัว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:34:11 »
เสียง หึ หึ หึ หึ ของพี่จิมมี่ทำให้ผมไม่เป็นอันจะทำอะไร
ทำให้ผมต้องคอยมา Refresh กระทู้นี้อยู่ตลอดเวลา

รบกวนพี่มาไขความกระจ่างให้ผมอีกสักนิดได้ไหมครับ
เอาให้ใจชื้นอีกสักหน่อยก็ยังดี ถือว่าสงสารและทำบุญทำทานให้กับผมนะ

ผมอยากรู้แค่ว่าที่ให้รอลุ้นเนี่ย จะภายในปีนี้หรือต้นปีหน้า จะมาแค่รูปหรือเปิดตัวจริง?

ฮือ ฮือ T_T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2013, 11:37:03 โดย Zalamanders »

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:49:09 »
เปิดตัวปีนี้ ส่งมอบ ม.ค. - ก.พ. ปีหน้าครับ ไม่เกิน ไตรมาส 1 ปีหน้า

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:03:33 »
ผมคิดว่าน่าจะประมาณนี้ละมั้ง  :D
ไปเซิร์จ google มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:05:44 โดย H. »
H.

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:22:28 »
เสียงหัวเราะ ชวนให้ติดตามจริงๆ
รถที่ไปลองขับต่างแดน เดาได้จากรีวิวยาริสแล้วล่ะมั๊ง ไปพม่าใช่ไหมครับ
ผมเคยคิดจะออกอีกซิตี้คันแต่เจอเมียเบรค งั้นรอดูซิตี้ตัวใหม่ดูซิ ว่าจะทำให้ต่อมอยากเปลี่ยนรถของผมทำงานได้ไหม

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:32:44 »
เปิดตัวปีนี้ ส่งมอบ ม.ค. - ก.พ. ปีหน้าครับ ไม่เกิน ไตรมาส 1 ปีหน้า

ชัวร์ ป่าวครับ แบบนี้ขายใบจองตัวเก่าเลย

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:35:37 »
อยากให้รุ่นเก่าหมดไวก็ลดราคาซิ ลดซักคันละ100,000  ผมว่าหมดไวแน่ ง่ายกว่ารอรับเงินโครงการรถคันแรกอีก ทำไมจะไม่เอา

ออฟไลน์ kitakita

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:42:01 »

ชัวร์ ป่าวครับ แบบนี้ขายใบจองตัวเก่าเลย

รอดูในงานก็ได้ครับ เห็นคุณจิมมี่ หึ หึ หึ ผมก็ หึ หึ หึ ไว้ก่อนแล้วกัน ผมก้ลงตามที่ผมทราบมาจาก วงนอกสุดๆ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 14:05:02 »
ผมเครียดมากเลยจะเอาตัวปัจจุบันดีไหม หรือรออีกแค่ไม่กี่เดือนเอง
ได้ยินมาว่าตัวใหม่ เติมe85 ได้ แล้วก็มีจอนะครับ รอดูก่อนดีกว่าครับ

ปล.เชื่อถือได้50%นะครับได้ยินมาจากคนในแต่ข่าวนี้2-3ต่อนะครับ

อยากทราบเหมือนกันว่าเติม E85 ได้รึเปล่าเพราะมีผลกับผมมากๆในการตัดสินใจเลยหล่ะ แต่สนใจแจ๊สนะครับถ้าซิตี้เติมได้แจ๊สก็ต้องเติมได้ คืออยากได้รถอเนกประสงค์ไม่อยากติดแก๊สเพราะขี้เกียจดูแลเพิ่มเติมและใช้รถไม่เยอะ ตอนนี้ก็เมียงมองเจ้าเออร์ติก้าอยู่ด้วยจะได้มาเทียบกันแต่โปรปาเจโร่ก็ดั๊นมากวนใจอีก

ถามเซลล์ Honda เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว เธอบอกว่า  E85 จะมีเฉพาะเครื่อง 1800cc ขึ้นไปครับ 

city มีเครื่อง  1800cc  ด้วยหรอครับ

สงสัยเอาเครื่องที่จีนมาลง ถ้าได้ 1,800 cc มาละแจ่มเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 14:11:20 »
ผมไม่น่าหูเบาเลย เซลซ์มันบอกว่าจะไม่เปิดตัวในมอเตอร์เอกซ์โปร จะเปิดตัวปีหน้า

ถ้าคิดดีๆแล้ว เซลซ์มันอยากขายรถของเก่าให้หมด มันจะบอกทำไมว่าตัวใหม่จะออกปลายเดือนพฤศจิกายน 56 นี้

สรุปว่า ก็มีโอกาสที่ honda city จะเปิดตัวในปลายเดือนนี้สินะ

ผมนี้โง่จริงๆ

ออฟไลน์ Keensharp

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 15:11:17 »
ผมไม่น่าหูเบาเลย เซลซ์มันบอกว่าจะไม่เปิดตัวในมอเตอร์เอกซ์โปร จะเปิดตัวปีหน้า

ถ้าคิดดีๆแล้ว เซลซ์มันอยากขายรถของเก่าให้หมด มันจะบอกทำไมว่าตัวใหม่จะออกปลายเดือนพฤศจิกายน 56 นี้

สรุปว่า ก็มีโอกาสที่ honda city จะเปิดตัวในปลายเดือนนี้สินะ

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ อีกอย่างตัวเก่าก็สวยลงตัวอยู่แล้ว ผมยังไม่มองวีออสใหม่เลย ทั้งๆที่ซิตี้มันปลายโมเดล

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 15:27:38 »

ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ อีกอย่างตัวเก่าก็สวยลงตัวอยู่แล้ว ผมยังไม่มองวีออสใหม่เลย ทั้งๆที่ซิตี้มันปลายโมเดล

ยังไม่ได้ซื้อว่าจะขายเอาตัวใหม่ รอคุณจิมมี่เขียนให้อ่านอยู่เนี่ย อิอิ

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 15:49:15 »

สงสัยเอาเครื่องที่จีนมาลง ถ้าได้ 1,800 cc มาละแจ่มเลย

หมายถึงเครื่อง 1800cc ขึ้นไป ถึงจะทำ E85 ออกมา ไม่ใช่ City จะมีเครื่่อง1800 ไม่มีเหตุผลเลยเพราะบ้านเรายังมี Civic 1800 ขายอยู่

ความจริง เครื่องเล็กๆก็น่าจะทำได้ เหตุผลไม่รู้เหมือนกัน

ฟังเซลล์แล้วความน่าเชื่อถือละไว้ในฐานที่เข้าใจกันนะครับ

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 17:08:53 »

หมายถึงเครื่อง 1800cc ขึ้นไป ถึงจะทำ E85 ออกมา ไม่ใช่ City จะมีเครื่่อง1800 ไม่มีเหตุผลเลยเพราะบ้านเรายังมี Civic 1800 ขายอยู่

ความจริง เครื่องเล็กๆก็น่าจะทำได้ เหตุผลไม่รู้เหมือนกัน

ฟังเซลล์แล้วความน่าเชื่อถือละไว้ในฐานที่เข้าใจกันนะครับ
sonicยังเติมe85ได้เลยครับ รอดูดีกว่าครับ เพราะข่าวที่ผมได้มาปากต่อปากมาน่ะครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 17:19:08 »
หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ

รออ่านที่นี่ ครับ....

บอกแค่นี้ละกันเนาะ....

หัวเราะแบบนี้

หรือว่า

พี่ Jimmy จะซื้อมาเพิ่มครับ  ??? ???

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 19:59:40 »
พี่จิมมี่มาเเบบเซอร์ไพรซ์อีกละ เด๋วรอดูที่นี่ละครับ

เเจ่มสุดละ  ;D

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 20:33:43 »
หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ หึ

รออ่านที่นี่ ครับ....

บอกแค่นี้ละกันเนาะ....

เสียงนี้มาทีผมว่าอาจเป็น 1 ใน surprise ของเดือนนี้แน่เลย หรือว่าพี่จิมมี่จะไปทดสอบไกลถึงอินเดียหว่า  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:06:28 »
ใครที่รอ ใจเย็นๆครับ อิๆ