ผู้เขียน หัวข้อ: บุคลิกของ C class ใกล้เคียงกับตัวไหน Accord Camry Teana  (อ่าน 6928 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
บ้านผมใช้ C250 cdi Avantgarde มันนิ่งในย่านความเร็วสูง เก็บเสียงเงียบพอใช้ ไม่ได้นุ่มมากแต่เกาะถนนมาก
แรงกระชากรุนแรง ขับมุดสนุกมากครับ คล่องตัว

อยากจะถามว่าบุคลิกใกล้เคียงกับตัวใดมากที่สุดครับ
เนื่องจากว่าผมไม่เคยขับตัวไหนนอกจาก camry hvปัจจุบัน ซึ่งคิดว่าไม่ชอบเลยครับ
ท่านใดเคยลองขับช่วยบอกทีครับ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
Re: บุคลิกของ C class ใกล้เคียงกับตัวไหน Accord Camry Teana
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 22:00:59 »
Accord น่าจะใกล้เคียงที่สุดครับ  แต่คง เฟิร์มหรือแน่นๆ สู่ช่วงล่างจากค่ายเยอรมันไม่ได้

แต่ถ้า Mazda6 มาปีหน้าจริงๆ ผมว่า น่าจะให้ฟีลลิ่งที่ดีกว่า Accord ใก้ลเคียงค่ายเยอรมันมากกว่าในเรื่องช่วงล่างอะครับ

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
Re: บุคลิกของ C class ใกล้เคียงกับตัวไหน Accord Camry Teana
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 22:24:45 »
น่าจะ Accord  แหละครับ

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 22:33:18 »
ผมว่ายังห่างครับ ใช้อยู่แต่เป็น c coupe และ accord ครับ

ออฟไลน์ pixie145

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 23:04:20 »

พี่คนนี้ อะไรๆก็ Accord นะ 55+
สังเกตุมานานละ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 23:10:46 »
ม๊ายยยยย ยังไม่มี :-\

มันคนละฟิลลิ่งกันเลยครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 23:31:40 »
camry & accord คับ ดูใช้ได้ทั้งคู่ Teana ดูไม่มีค่าพอคับที่จะเทียบกับรถยุโรป ถึง Camry จะไม่ค่อยสวยแต่ก้มีหลายอย่างที่ดีพอคับ

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 00:15:54 »
เทียบยาก เพราะ size รถเองก็ต่างกันแล้วครับ

รถคันใหญ่กว่า มุดที ก็ย้วย โคลงกว่า

เข้าใจว่า c พวงมาลัยจะคมๆ ช่วงล่างแข็งๆ แน่นๆหน่อย การเก็บเสียงก็ตามมาตรฐานเบ้นส์เขา

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 08:29:02 »
แค่คล่องตัวก็ไม่ใช่แล้วล่ะครับ
เอาจริงๆ แอคคอร์ด น่าจะใกล้เคียงที่สุด

ถ้าใช้ C250 cdi จะหันมาเล่น D-Segment คงต้องเล่นเครื่องโตเท่านั้นครับ
ถ้าจะเอาแรงบิดเท่า cdi แคมรี่ไฮบริด ทำได้ใกล้เคียงที่สุด

ออฟไลน์ blade

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 08:48:41 »

พี่คนนี้ อะไรๆก็ Accord นะ 55+

เขาไม่ใช่ Accord แต่เขาคือ Honda
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ToucHOnz

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 10:48:43 »

เขาไม่ใช่ Accord แต่เขาคือ Honda
 ;D ;D ;D

ตัวจริง  :)

ออฟไลน์ Ken_1000

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:25:55 »
camry & accord คับ ดูใช้ได้ทั้งคู่ Teana ดูไม่มีค่าพอคับที่จะเทียบกับรถยุโรป ถึง Camry จะไม่ค่อยสวยแต่ก้มีหลายอย่างที่ดีพอคับ
            Teana ไม่มีค่าพอขนาดนั้นเลยหรอ ครับ ;D ;D ;D ;D
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ Mr.Boogie

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:50:03 »

ช่วยอธิบายหน่อยครับว่าส่วนไหนของ Teana ที่ไม่มีค่าพอจะเทียบรถยุโรป ถ้าเรื่องเทียบบุคลิกกับ C class อันนั้นอาจจะใช่ เพราะ Teana ใช้ CVT ยังไงความสนุกในการขับขี่คงเทียบไม่ได้กับอีก2คู่แข่ง แต่ถ้าบอก Teana ไม่มีค่าเพราะเป็นรถที่แย่กว่ารถยุโรป อันนี้ผมขอเถียงครับ ทำไมส่วนมากบ้านคนที่เค้ามีรถยุโรปอยู่แล้วถึงซื้อ Teana แทนที่จะซื้อ Accord กับ Camry ถ้ามันเป็นรถที่ไม่มีค่าพอจริง? บอกตรงๆว่า Teana J32 นั่งสบายกว่ารถยุโรปหลายรุ่นด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:51:14 »
MB รุ่นนี้  ผมได้ขับรถเพื่อนอยู่หลายครั้ง แต่เป็นc200 นะครับ  ถ้าเอาความนุ่มนวล  j32 เข้าใกล้เคียงมากสุดครับ  เพื่อนมีสองรุ่นนี้เลย  

แต่ถ้าจะเอาขับมุด คล่องตัว  accord G8 สูสีครับ  แต่ช่วงล่างกระด้างสุด   ตัวรถโคตรยาว แต่แปลก ขับคล่อง  โยกซ้ายขวามันส์ นะ   ไม่ได้เอาอัตราเร่ง

แต่  camry hybrid  โฉมปัจจุบัน  เหมือนนั่งรถไฟชินคันเซ็งงงง   ไปเรื่อยๆของมัน  ไว  ไร้อารม  แต่สะใจเวลาเร่งแซงอิๆ

ออฟไลน์ rarehunters

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:57:46 »

โหย ขนาดนั้นเลยเหรออออ

ออฟไลน์ Ken_1000

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 12:59:42 »

ผมใช้ Teana อยู่ครับ แบบนี้รถผมก็ไม่มีค่าพอนะสิครับ   :D :D
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:03:35 »
บุคลิกการขับขี่แบบสปอร์ตหน่อย อย่าง C-Class ผมว่า Accord น่าจะมีบุคลิกที่ไกล้เคียงที่สุดครับ
Accord พวงมาลัยคม เกียร์ไม่ใช่ CVT ช่วงล่างค่อนไปทางแข็ง เฟิร์มนิดนึง คิดว่าถ้าขับเร็ว มุดซ้ายขวาหน่อย น่าจะชอบครับ

ส่วน Camry 2.5 Hybrid จากที่บ้านใช้อยู่ ผมว่าไม่สปอร์ตเพียงพอที่จะมีบุคลิกไกล้เคียง C-Class
พวงมาลัยโดยส่วนตัว ผมว่ายังไม่คมเท่า Accord

Camry ทั้งพวงมาลัยและช่วงล่างออกแนวรถวิ่งทางตรงแล้วมั่นคงมากกว่า
ขับในเมืองไม่คล่องตัวเท่า Accord เพราะว่า พวงมาลัยยังต้องหมุนเยอะนิดนึง

เวลามุดซ้ายขวา Camry ช่วงล่างทิ้งตัวเยอะแบบรถมีน้ำหนักมาก ยังไม่ฉับไวเท่าและมุดแล้วปรืดได้เหมือน Accord

Camry โดยส่วนตัวแล้ว มีสมรรถนะที่เหนือกว่า Accord คือ การเก็บเสียง กับช่วงล่างที่นุ่มแน่นกำลังดีสำหรับขาซิ่งทางตรง
แล้วก็เครื่องที่แร๊ง แรง เบาะนั่งสบายทุกตำแหน่งและแอร์เป่าตูดได้ เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 13:28:16 »

ดราม่า จาก พี่เอก วีโก้ คนเดิม

;D

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 18:33:51 »

Teana แย่เลยงานนี้ ยังไงช่วยขยายความด้วยนะครับ คนอื่นมาอ่านมีเคืองแน่ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 16:15:28 »
Accord ครับ

แต่ถ้าให้ซื้อตัวเชื้อเพลิงเพียวๆ ยังไงก็ Teana

ถ้า Hybrid ก็พี่โต

ออฟไลน์ HamooNgun

• **
  • มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 17:01:52 »
New Teana  ครับ  พวงมาลัยตอบสนองคล่องแคล่ว แม้ว่าจะแพ้ Accord G9 แต่ก็โอเคแล้ว แถมพลังเครื่องยนต์ที่แรง ดูแล้วมีความเป็น  สปอร์ตซีดาน มากที่สุด

ในขณะที่ Teana J 32  บุคลิกของรถจะออกแนว Benz E class   จุดเด่นคือ ช่วงล่างนุ่ม แต่ซ่อนความแรงไว้ข้างใน เมื่อเหยียบคันเร่งจะรู้สึกถึงพลังที่ค่อยๆ ปลดปล่อยออกมา      ;) ;) ;) ;)
มือใหม่หัดขับ น้อมรับคำชี้แนะ ^_^  มีเจ้าม้าศึก Altis 1.8G  ( mc2010 ) เป็นพาหนะ