ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูดอกยางรถยนต์ ว่าสมควรเปลี่ยนหรือยังนะครับ  (อ่าน 3586 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaidreamhost

• Jr. Member
  • **
ใช้ nitto รุ่น neogen ใช้มา 4 หมื่นกิโล 1 ปี 11 เดือน
เผอิญใช้มาไม่เคย สลับยางเลยรถน้องนะครับ
ไม่แน่ใจสภาพนี้สมควรเปลี่ยนหรือยังครับ

ชอบคุณครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

ดอกเหลือเยอะมาก   หมั่นตรวจดูเรื่อยๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ร่องยางยังไม่ตื้นมากครับ
ว่าแต่ยางเริ่มแข็งยังครับ ลองเอาเล็บจิกไปหน้ายางดูครับ

ถ้ายังนิ่มๆ กดเข้าก็ยังใช้ได้ครับ แต่ถ้าแข็งโป้กเนี่ยยางอาจเริ่มเสื่อมสภาพครับ แต่มันก็ยังวิ่งได้อยู่ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ดอกเหลือเยอะมาก แค่สลับก็พอครับ ยางเพิ่งจะ 2 ปีเอง
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
4 หมื่นโล...ถึงจะแค่ปีกว่า กับดอกที่เหลือเยอะ แต่เนื้อยางน่าจะด้านแล้วครับ

ของญาติผมก็ยังงี้ครับ ดูแต่ดอกยาง ยังเหลือเยอะ ไม่เปลี่ยน ผลคือ บนถนนเปียก ที่ความเร็ว 40 ก่อนจะแตะเบรคเพื่อติดไฟแดง "เหมือนขับบนน้ำแข็ง" คือคำนิยามที่เค้าบอก ก่อนจะจูบท้ายรถตู้

ออฟไลน์ Hell GF

• **
ถ้าเงินพร้อมก็เปลี่ยนได้ก็ดีนะครับ สี่หมื่นโลก็ไม่น้อยละ

ส่วนดอกเหลือเยอะเทิร์นได้ราคา ดีออก ;D

ออฟไลน์ localgame

ดอกยางยังเหลือเยอะ ยางก็ยังไม่แตกลายงา แล้วยางอายุประมาณ2ปี อาจจะเริ่มแข็งกว่าตอนใช้มาใหม่ๆ แต่ยังไม่ต้องรีบเปลี่ยนครับ วิ่งอีกซักครึ่งปีก็ยังได้

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้ารู้สึกว่ายางกระด้างก็เปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
ถ้าขับเรื่อยๆไม่ซิ่งผมว่าอีกปีก็ยังได้

ออฟไลน์ kreaninw

• Full Member
ขึ้นอยู่กับความซิ่งครับ  ;D

ออฟไลน์ nithiyod

ดอกเหลือเพียบ ยังใช้ได้

ออฟไลน์ bizinezz

• **
ยังใช้ได้อีกพักใหญ่ครับ ความลึกร่องยางโอเค ความแข็งพวกผมไม่มีทางทราบ ต้องทำตามคอมเม้นท์ข้างบนครับผม
ปกติจะสลับยาง ถ่วงล้อ กันทุกๆหมื่นกิโล เคสนี้ลากมา4หมื่นโล
สลับยาง ถ่วงล้อ ตั้งศูนย์ไปด้วยพร้อมกันก็จะดีมากครับ :D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ของผมวิ่งจนจะกลายเป็นยางรถสนามแล้วครับ เหี้ยนหมด ฮาๆๆๆ

ใกล้ได้เสียเงินเหมือนกัน

ถ้าผมเป็น จขกท. จะสลับยางถ่วงล้อ ตั้งศูนย์ใหม่ แล้ววิ่งต่ออีกซักปีครึ่งครับ หรือ 1.5-2หมื่นกิโล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2013, 16:27:17 โดย nudragon »

ออฟไลน์ MaiSki

ถ้าแก้มยางยังดีก็ใช้ต่อไป ว่าแต่วิ่ง40000ดอกเหลือเยแะขนาดนี้มันทนดีแท้

ออฟไลน์ ming2002

• Newbie
  • *
ถ้าแก้มยางยังดีก็ใช้ต่อไป ว่าแต่วิ่ง40000ดอกเหลือเยแะขนาดนี้มันทนดีแท้

อืม จริงด้วยสิ

ออฟไลน์ apiwattu67

ดอกยางเหลือเยอะยุเรยคับ สลับยางก็พอคับ