ผู้เขียน หัวข้อ: รถ BMW 520D 730LD หรือ Benz ตามโรงแรมและสนามบิน มีความแตกต่างจากรุ่นปกติไหมครับ  (อ่าน 3789 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมสงสัยมานานแล้วครับ

ได้ยินว่ารถ BMW 520D 730LD หรือ Benz ตามโรงแรมและสนามบิน มันมี option น้อยกว่ารถปกติ

เป็นรถจริงหรือไม่ครับ

และหน้าตารถ ภายในจะเป็นอย่างไร ครับ

อยากทราบครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ผมรู้แต่ว่า รถในวัง

เป็น option แตนๆ มาก ซื้อทีหลายคัน สั่งสีพิเศษ เช่นสีครีม ออกจากโรงงาน

เวลาขายมือสองก็ใช้วิธีประมูลออกมา ยกล๊อต ใครขับยุโรปสีครีม ก็เป็นรถวังเดิม 

ออฟไลน์ honest

• Full Member
เมื่อก่อนอาจใช่ เดี๋ยวนี้ผมว่า ทางโรงแรมคงซื้อรุ่นปกติ

ออฟไลน์ Highway Star

แล้วแต่สั่งครับ เพราะซื้อหลายคันมันสั่งสเปคได้

ออฟไลน์ joufo

เท่าที่รู้
ส่วนมากเป็น รุ่น ถูกสุดที่มีขายในท้องตลาดหนะครับ

ออนไลน์ IS2000

เคยนั่ง 730LD กับ W212 ของสนามบินครับ ออฟชั่นนั้นเหมือนกับรุ่นล่างที่ขายกันแต่ก็ดูครบไม่ได้ตัดอะไรออกครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
ผมสงสัยมานานแล้วครับ

ได้ยินว่ารถ BMW 520D 730LD หรือ Benz ตามโรงแรมและสนามบิน มันมี option น้อยกว่ารถปกติ

เป็นรถจริงหรือไม่ครับ

และหน้าตารถ ภายในจะเป็นอย่างไร ครับ

อยากทราบครับ ขอบคุณครับ

เป็น รถจริง ครับ
ไม่ใช่ รถก็อป เมืองจีน-- 55

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
ผมจำได้ว่า 520D นี่มันมีรุ่นสำหรับเจาะตลาด fleet พวกนี้โดยเฉพาะเลยนะ ก็อย่างที่เข้าใจครับมันจะเป็นรุ่น low grade ที่สุด ออปชั่นน้อยสุด แต่ก็เป็นรุ่นที่มีขายทั่วไปนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ซื้อเยอะก็สั่งดัดแปลงสเป็คได้ครับ ดังนั้นบางรุ่นก็เหมือนกัน บางรุ่นก็ไม่