ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม lancer รุ่น e-car เครื่อง 1.5 วางเครื่องใหม่ 1.8  (อ่าน 5311 ครั้ง)

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
คือคนรุ้จักผมจะเอา lancer ตัวเก่าไปวางเครื่องใหม่นะครับ ตอนนี้ทราบแค่ว่าเป็นเครื่อง 1.8 ของมิตซู แล้วก็เป็นเครื่องแบบ คาบิว

ช่างบอกว่าใช้เกียร์ลูกเดิมได้ จึงอยากจะถามว่า ไม่เปลี่ยนเกียร์จะมีผลอะไรไหมครับ หรือเมื่อวางเครื่องใหม่แล้ว ควรมีส่วนใดต้องปรับแต่งเพิ่มเติมหรือไม่ครับ

ผมกลัวว่าถ้าเกียร์ทดเท่าเดิมเฟืองท้ายเดิมเครื่องแรงขึ้นจะกินน้ำมันมากรึเปล่า

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
Re: รบกวนถาม lancer รุ่น e-car เครื่อง 1.5 วางเครื่องใหม่ 1.8
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 09:56:57 »
ยกพร้อมเกีย เลยดีกว่าครับ  ราคาพอๆกับเครื่องเด๊่ยวๆ

1800 มี 4G93  Sohc  Dohc  4g93 Turbo 

เลือกเอาตามงบดีกว่า ไม่ก็ลองถามราคาในคลับดูครับ มีหลายที
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
Re: รบกวนถาม lancer รุ่น e-car เครื่อง 1.5 วางเครื่องใหม่ 1.8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 13:01:03 »
อ่า.. เหรอครับ เห็นเค้าไปถามมา ราคาเกียร์แพงกว่าเครื่อง ไม่รุ้อีท่าไหนเหมือนกันร้านแถวๆรังสิต - -'

เดี๋ยวลองไปบอกเค้าอีกที ยังไงก็ขอบคุณคับ ^^'